เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:18:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตินอกเรื่อง  (อ่าน 6074 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 06:32:26 AM »

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ผมขอถามว่าในกรุงเทพมีห้องอาหารที่มีดนตรีแบบ Golden Oldies หรือ Country เก่าๆเล่นไหมครับชื่ออะไรอยู่แถวไหนครับ อ้ออาหารประเภทไหนด้วยครับ Wink
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 06:37:37 AM »

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ผมขอถามว่าในกรุงเทพมีห้องอาหารที่มีดนตรีแบบ Golden Oldies หรือ Country เก่าๆเล่นไหมครับชื่ออะไรอยู่แถวไหนครับ อ้ออาหารประเภทไหนด้วยครับ Wink

...ถามแบบนี้ กะวางแผนมาล่วงหน้าเปล่า...แบบโรแมนติคแบบนี้ต้องถามคุณอ๋องครับ ผมไม่ทราบแน่ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 06:38:56 AM »

...ถามแบบนี้ กะวางแผนมาล่วงหน้าเปล่า...แบบโรแมนติคแบบนี้ต้องถามคุณอ๋องครับ ผมไม่ทราบแน่ Grin Grin
ปะ...ปะ..ป่าวครับมีคนฝากถาม ง่ะ Grin
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 11:46:25 AM »

ถ้าเรื่องร้านอาหารถามบั้ก 1113 สิครับ   

เอ่อ...เมื่อกี้ไปในกระทู้ โปรดอ่านมาเจอสมาชิกคนหนึ่ง ชื่อ samart พี่แกเอารูปใครไม่รู้ มาลง รู้สึกจะเป็นน้องแกนะ  น่ารักมากขอบอก  หากพี่สามารถ กลับเข้ามา  ในเว็บ และใด้อ่านข้อความนี้ วานขอเบอร์ให้ผมทีนะครับ  ...อิอิ Grin Grin Grin Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 01:32:39 PM »

อ้างถึง
ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ผมขอถามว่าในกรุงเทพมีห้องอาหารที่มีดนตรีแบบ Golden Oldies หรือ Country เก่าๆเล่นไหมครับชื่ออะไรอยู่แถวไหนครับ อ้ออาหารประเภทไหนด้วยครับ

...บังเอิญผมไม่ได้อยู่ กทม. และไม่สันทัดกรณีเสียด้วย  แต่น้องโบว์และเพื่อนอีกหลายๆ ท่าน  น่าจะให้ข้อมูลได้ครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 01:47:38 PM »

แหม! ถามแต่ในกรุงเทพฯ แล้วคนบ้านนอกอย่างผมก็งงเลย Grin
  ถ้าถามถึงคอนหวันก็รู้จักทีนึง  นั่งตากอากาศยามค่ำคืน ฟังเพลงคันทรี และเพลงไทยเก่าๆสลับกันไป  ชื่อBevery Hill  จิบน้ำทิพย์เย็นๆ ฟังเพลง กินกับแกล้มอร่อยๆ  แหม๊!! มีความสุข Grin  เสียอย่างเดียวจริงๆ  ยุงรังควาญ Tongue

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 04:21:58 PM »

แหม! ถามแต่ในกรุงเทพฯ แล้วคนบ้านนอกอย่างผมก็งงเลย Grin
  ถ้าถามถึงคอนหวันก็รู้จักทีนึง  นั่งตากอากาศยามค่ำคืน ฟังเพลงคันทรี และเพลงไทยเก่าๆสลับกันไป  ชื่อBevery Hill  จิบน้ำทิพย์เย็นๆ ฟังเพลง กินกับแกล้มอร่อยๆ  แหม๊!! มีความสุข Grin  เสียอย่างเดียวจริงๆ  ยุงรังควาญ Tongue

...แถวตาคลีมีอยู่ร้านนึงครับ "Street 1"  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 05:09:00 PM »

...แถวตาคลีมีอยู่ร้านนึงครับ "Street 1"  Cheesy
ใช่ครับๆ แต่...ผมไม่เคยไปแฮะ Grin ไม่กล้าไปด้วย  ก็เถ้าแก่ร้านแกเล่นเล่าเรื่องผี เรื่องนักเลงขู่ผมแบบนั้นอ่ะ  Cheesy  เอ๊ะ แปลก Shocked ผีสาวในร้านเหล้าขุนแผน Grin Grin Grin  เข้ากันดีจริงๆ Grin Cheesy Cheesy

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 07:49:43 PM »

ใช่ครับๆ แต่...ผมไม่เคยไปแฮะ Grin ไม่กล้าไปด้วย  ก็เถ้าแก่ร้านแกเล่นเล่าเรื่องผี เรื่องนักเลงขู่ผมแบบนั้นอ่ะ  Cheesy  เอ๊ะ แปลก Shocked ผีสาวในร้านเหล้าขุนแผน Grin Grin Grin  เข้ากันดีจริงๆ Grin Cheesy Cheesy

Grin เหอ ๆ ขอเชิญเลยครับ STREET 1 ยินดีต้อนรับทุกท่าน บริการเสริมพิเศษสำหรับคนที่ไม่กลัวผี มีบริการทัวร์ป่าช้าร้างหลังร้านด้วยครับ Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 08:29:43 PM »

เดี๋ยวถามให้ครับ
ผมจำชื่อร้านไม่ได้.......ครับ

ไม่ได้ไปตั้งนานแย้ว อิ อิ หลายปี....
ร้านเปิดมานานครับ  อยู่หลังธนาคารกรุงเทพสาขาผ่านฟ้า ถนนราชดำเนิน....ครับ (ตรงข้ามโลหะปราสาท)
ใกล้เคียงถนนข้าวสาร
อ๋อ..รู้สึกว่าจะชื่อ นิวออร์ลีน ครับ....

ทางที่สามารถไปทะลุบางลำภูได้ครับ น่าจะชื่อถนนพระสุเมรุ ครับ
ถ้ามาจากอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย...ตรงไปทางสะพานผ่านฟ้าลีลาศ
ก่อนข้ามสะพานฯ จะมีแยกไฟแดงให้เลี้ยวซ้ายครับ
ร้านฯ จะอยู่ทางซ้ายมือ (เข้าไปประมาณ 100 เมตร)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 08:34:06 PM »

ถ้าชอบ JAZZ เพราะ ๆ ผมแนะนำต่อที่ แซ็กโซโฟน ครับ
แถว ๆ อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ 

แต่ถ้าประเภท ปูปลาแดก ผมแนะที่ ซอยรางน้ำ หน้าโรงแรมปิคนิค ครับ
ส้มตำป้าทอง (ครกใหญ่) ขายตอนเย็น ๆ แซ่บหลาย นัวหลาย เด้อ......
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 10:16:34 PM »

ขอบคุณหลายๆเด้อ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 10:49:31 PM »

ในกรุงเทพมีห้องอาหารที่มีดนตรีแบบ Golden Oldies หรือ Country เก่าๆเล่นไหมครับชื่ออะไรอยู่แถวไหนครับ อ้ออาหารประเภทไหนด้วยครับ Wink

ผมรู้จักแต่โซนใกล้ผม  เมื่อก่อนมีที่ซอยทองหล่อครับ  เล่นได้เยี่ยมมาก 
แต่พอเศรษฐกิจขาลงก็ปิดตัวไปแล้ว   ป่านนี้ยังไม่ทราบว่าสไตล์ Golden Oldies หรือ Country จะมีที่ไหน
เพราะส่วนมากต้องเล่น Pop ถึงจะมีลูกค้าเข้าร้านมาก   
ผมกำลังคิดถึงอา Sundance เข้ามาช่วยตอบน่ะครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 03:32:06 PM »

แนะนำ ร้านกินลมชมสะพาน
ร้านที่ว่า ไม่ได้ร้องเพลงที่พี่ว่าหรอก(อ้าว....)
แต่สามารถขอเพลงดังว่าได้ เขาร้องได้หลายเพลง
อยู่ริมเจ้าพระยา ซ้ายมือของสะพานพระราม8 เข้าทางตรอกเข้าวสาร

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 05:41:19 PM »

ถ้าท่าน 51 ว่างไป "นิวออลีนส์" ราชดำเนิน พ้มมีบัตรลด 15% Grin

ผมก็อยากไปร้านเล่นเพลงคันทรี่ 60 70 เพราะชอบบรรยากาศเคาบอย เบียร์ และสเต๊กเนื้อ แต่มักหาเพื่่อนไปด้วยไม่ได้ ถ้าไปคนเดียวก็ไม่ค่อยกล้าลองเพราะกลัวบรรยากาศส่วนตัวเกินไปไม่มีเพื่อนไปด้วยแล้ว ตอนได้ยินร้านหนึ่งโฆษณาอย่างครึกโครมทางวิทยุครับ ว่า เราแกะเพลง 60 70 เล่นกันเห็นๆ ฯลฯ ร้านอยู่แถวเอกมัย รึทองหล่อนี่แหละครับ เป็นย่านรถติดมากผมเลยไม่ได้จำข้อมูล ท่านใดเคยไปช่วยเล่าหน่อยคร้าบ Cheesy

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1] 2
  พิมพ์