เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:35:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศแค้มปิ้งกับ ThailandOutdoor และ Thaiblade  (อ่าน 5821 ครั้ง)
ตาเกิ้น
Jr. Member
**

คะแนน 43

« เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 12:13:09 AM »

วันนี้ได้ไปนั่งคุยกับพี่มะขิ่นหลังจากที่ไม่ได้เจอกันเสียนาน พี่มะขิ่นถามขึ้นมาคำนึงว่า "คณะ ThailandOutdoor นี่นัดไปเที่ยวแค้มปิ้งกันบ้างหรือเปล่า" ก็เลยนึกได้ว่าพวกเราพร้อมด้วยสมาชิกจากเว็บฝาแฝด ThaiBlade เพิ่งจะไปเที่ยวแค้มป์แบบมันส์กันมาและยังไม่ได้เข้ามาเล่าให้พี่น้องที่นี่ฟังกัน

ลองดูภาพที่นี่เลยดีกว่าครับ ภาพเล่าเรื่องได้ดีกว่าคำพูดครับ http://thaiblades.com/forums/showthread.php?t=5770

ถ้าใครดูแล้วติดใจก็เตรียมตัวไว้ครับ ปลายๆปีคงจะมีทริปอย่างนี้อีก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 12:31:20 AM »

Smiley..ขอบคุณมากครับ ตาเกิ้น .. คราวงาน esri  ที่ตาเกิ้นไปเป็นวิทยากร ..เสียดายไม่ได้คุยทักทายกัน.. Cheesy

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 12:42:12 AM »

Smiley คุณ DICK กับคุณ Bobby ก็ไปด้วย..  ภูน้ำฟ้า ..อยู่ อำเภอไหน จังหวัดใด ครับ  Cheesy

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 01:33:06 AM »

น่าจะเป็นกาญจนฯนะคับพี่โร้ด...Grin
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 02:56:45 AM »

อยากไปอ่า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เอาไว้เราจัดทริป ThailandOutdoor & Thaiblades & Gunsandgames สักครั้งดีไหมครับพี่ๆ หลงรัก
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 03:14:22 AM »

เห็นภาพแล้ว สุดยอดครับ  หลงรัก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 03:20:12 AM »

อยากไปอ่า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เอาไว้เราจัดทริป ThailandOutdoor & Thaiblades & Gunsandgames สักครั้งดีไหมครับพี่ๆ หลงรัก
คงไม่มีโอกาศไปร่วมด้วย แต่ผมเห็นด้วย เป็นความคิดที่ดีครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 03:39:08 AM »

คงไม่มีโอกาศไปร่วมด้วย แต่ผมเห็นด้วย เป็นความคิดที่ดีครับ
หนีไปเที่ยวอาทิตย์สองอาทิตย์เมียคงไม่ว่า ไปสนุกกับเพื่อนๆสักหน่อยคุณเจษ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 03:41:34 AM »

หนีไปเที่ยวอาทิตย์สองอาทิตย์เมียคงไม่ว่า ไปสนุกกับเพื่อนๆสักหน่อยคุณเจษ

อยากไปนะครับพี่ แต่ถ้าทำอย่างงั้นกลับมา  เข้าบ้านไม่ได้น่ะซิครับพี่ 
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 06:36:39 AM »

อยากไปนะครับพี่ แต่ถ้าทำอย่างงั้นกลับมา เข้าบ้านไม่ได้น่ะซิครับพี่

ดีซิ..เข้าบ้านไม่ได้ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 06:47:27 AM »

วันนี้ได้ไปนั่งคุยกับพี่มะขิ่นหลังจากที่ไม่ได้เจอกันเสียนาน พี่มะขิ่นถามขึ้นมาคำนึงว่า "คณะ ThailandOutdoor นี่นัดไปเที่ยวแค้มปิ้งกันบ้างหรือเปล่า" ก็เลยนึกได้ว่าพวกเราพร้อมด้วยสมาชิกจากเว็บฝาแฝด ThaiBlade เพิ่งจะไปเที่ยวแค้มป์แบบมันส์กันมาและยังไม่ได้เข้ามาเล่าให้พี่น้องที่นี่ฟังกัน

ลองดูภาพที่นี่เลยดีกว่าครับ ภาพเล่าเรื่องได้ดีกว่าคำพูดครับ http://thaiblades.com/forums/showthread.php?t=5770

ถ้าใครดูแล้วติดใจก็เตรียมตัวไว้ครับ ปลายๆปีคงจะมีทริปอย่างนี้อีก

ขอบคุณตาเกิ้นมากครับ ที่นำมาเผยแพร่ในเวปนี้................

ปลายๆปีก็เป็นหน้าหนาว ยิ่งดีใหญ่

ดีครับ...............สนับสนุนเลย

คุยๆกันกับตาเกิ้น ทราบว่า ที่ไร่นั้น ยิงไรเฟิลขนาดหนักได้สบายๆ

พี่ DICK กับ นาย bobby ไป ไม่บอกกันมั่ง Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2005, 06:50:35 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 08:57:37 AM »

...จัดเลยครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 09:03:14 AM »

สนุก สนาน  น่าจัดกันอีกซักครั้ง

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 09:11:46 AM »

สุดยอดครับ ตาเกิ้น  บรรยากาศแบบที่ ช้อบบบบบบบบบบบบ ชอบ จริงๆ
ผมก็เป็นสมาชิกเวปท่านเหมือนกัน แต่ช่วงหลังห่างเหินไปหน่อย
จะเข้าเฉพาะตอนมี E-mail แจ้งมาเท่านั้น  คงต้องแวะไปเยี่ยมเยียนบ่อยขึ้น

ตาเกิ้น
Jr. Member
**

คะแนน 43

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 10:17:36 AM »

ภูน้ำฟ้าอยู่ที่กาญจนบุรีริมอ่างเก็บน้ำเขื่อศรีนครินทร์ครับ เป็นพื้นที่ส่วนตัวและทำเป็นแค้มปิ้งรีสอร์ต เจ้าของเป็นเพื่อนรุ่นพี่ที่ชอบการใช้ชีวิตกลางแจ้งและชอบปืนเหมือนพวกเรา

เอาไว้สักเดือนพฤษจิกาหรือธันวา จะชวนกันไปอีกสักทีนะครับ ถ้าใครรอไม่ไหวจะติดต่อไปนอนเล่นก่อนก็ยังได้ครับ พวกเป้าเหล็กและเครื่องดีดเป้บินาผมก็ทิ้งไว้ที่นั่น Wink
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์