เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:24:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีกับท่าน babor ด้วยอภิมหาความยินดียิ่ง  (อ่าน 7807 ครั้ง)
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 10:00:02 PM »

ยินดีรอบ 2 ครับ ครูเบิ้ล
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 10:21:16 PM »

ขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้งครับ...
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 11:11:05 PM »

ยินดีด้วยครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 12:17:51 AM »

ยินดีด้วยนะครับ แต่ต้องระวังให้มากๆด้วย Wink Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 02:16:57 AM »

ขอแสดงความยินดีอย่างยิ่งกับครูเบิ้ลคับ...

ดีคับเป็นข้าราชการได้ทำงานรับใช้ประชาชน...Grin
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 03:05:01 AM »

ขอแสดงความยินดี  ครับผม Grin Grin

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 03:53:51 AM »

...แสดงความยินดีด้วย..อีกคนครับ... Grin Grin
...ข้าราชการ (ครู) ถึงแม้จะค่อนข้างลำบาก...แต่ก็มั่นคง...มีเส้นทางก้าวหน้าที่ชัดเจน... 
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 04:08:04 AM »

...แสดงความยินดีด้วย..อีกคนครับ... Grin Grin
...ข้าราชการ (ครู) ถึงแม้จะค่อนข้างลำบาก...แต่ก็มั่นคง...มีเส้นทางก้าวหน้าที่ชัดเจน...
ไปอยู่ตรงนั้นแล้วเปลี่ยนเป้นอิสลามเลยก็ดีครับ มีได้ถึง4คน
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 05:27:57 AM »

ยินดีด้วยนะครับ คุณครู Grin
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 07:14:28 AM »

ไปอยู่ตรงนั้นแล้วเปลี่ยนเป้นอิสลามเลยก็ดีครับ มีได้ถึง4คน
เข้าข่ายชี้โฟรงให้กระรอกหรือเปล่าครับพี่   Wink Wink Wink Wink

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 07:21:04 AM »

Grinขอแสดงความยินดีด้วยครับ คุณครู Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 07:51:11 AM »

...ขอแสดงความยินดีครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:24:41 AM »

ยินดีด้วยครับ... คุณครู

การเป็นข้าราชการจะได้ฝึกเรื่องความมีวินัย การเคารพตนเอง การรู้จักวางตัวในสังคมหลายชนชั้น... และที่สำคัญที่สุดคือฝึกเรื่องการสร้าง Procedure เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวเวลาทำงานหนักมากจนคว้าง หยิบอะไรทำดีหว่า...

หากมีแววก้าวหน้าในชีวิตราชการ... ควรจะได้ระดับ 8 ไม่เกินอายุ 40 ครับ หรือได้ระดับ 7 อายุไม่เกิน 35 - 36...
หากเกินกว่านั้นแสดงว่าละครโรงนี้ไม่เหมาะกับเราครับ เปรียบเหมือนละครทีวี... เห็นหน้าปุ๊บทราบทันทีว่าใครเป็นพระเอก ใครเป็นผู้ร้าย ถึงแม้ตามท้องเรื่องจะเป็นแค่เด็กปั๊มก็ตามครับ... วิธีแก้คือต้องย้ายวิก ย้ายช่องละคร หรือในที่สุดต้องย้ายอาชีพ... เจ้านายเขามองแบบนั้นจริงๆ ครับเวลาพิจารณาความดีความชอบปลายปี... หากขึ้นระดับ 7 ไม่ทันสามสิบกว่าๆ แปลว่าต้องทำใจครับ... อย่าหวังเป็นม้าตีนปลาย เพราะการขึ้นระดับสูงช้า จะเป็นตราบาปติดไปตลอดอายุราชการให้คนอื่นสงสัยในตัวเรา... ซึ่งอาจไม่จริงก็ได้...

ดังนั้นต้องประเมินให้ได้เร็วที่สุดก่อนหมดแรงต่อสู้นะครับ... คนเราจะหมดแรงต่อสู้ชีวิตแตกต่างกัน บางคนอายุไม่มากก็ยอมแพ้แก่โชคชะตา ยอมเป็นข้าราชการสองชาม เช้าชามเย็นชาม รอวันฟ้าสว่างรุ่งอรุณ แล้วก็รอไปเถิดครับ... แต่บางคนก็ต่อสู้เพื่อครอบครัว และเพื่อประเทศชาติในเวลาเดียวกันจนวันสุดท้ายของอายุราชการ ยอมเป็นผู้ปิดทองหลังพระ...

ชีวิตข้าราชการต้องมีเจ้านายเห็นความดีครับ ม่ายงั้นจะเป็นผู้เสียสละตลอดกาล ทำใจได้ก็แล้วไป หากทำใจไม่ได้ต้องรีบเปลี่ยนอาชีพก่อนกลายเป็นแบบ ดาร์ท เวเดอร์... ที่เปลี่ยนจากอัศวินเจได อนาคิน กลายเป็นผู้ร้ายตัวเอ้ครับ... ฮา

นายสมชายรับราชการมานานกว่า 17 ปี... ก่อนพบว่าตัวเองจวนหมดแรง แล้วครอบครัวยังไม่เป็นปึกแผ่นเลย... เลยจำใจอำลาชีวิตข้าราชการครับ... นึกเสียดายเหมือนกัน อุตส่าห์เป็นนักเรียนทุนรัฐบาลทั้งผัวเมีย แต่การช่วยชาติไม่จำเป็นต้องอยู่ในวงราชการเท่านั้นครับ... ไม่ฮา
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:25:02 AM »

Grin

ยินดีด้วยนะคุณครู ซ้อมเปลี่ยนแม๊กไว้ด้วยล่ะ...อิอิ

จากนักเรียน

Grin
ทั้งหมดตรง....สวัสดีครับคุณครู Grin Grin หลงรัก
Grin Grin Grin Grin Grin
งานนี้ละจะได้เปลี่ยนสนามรบเป็นสนามรัก..........................
 เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
ยินดีด้วยครับคุณครู
หลงรัก หลงรัก ตกใจ ตกใจ น้ำลายหก น้ำลายหก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:31:47 AM »

55555555555555555555555  Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
ขอบคุณครับพี่   สะจายยังไงมะรู้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์