เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:29:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt Goldcup NM. vs. Trophy  (อ่าน 2170 ครั้ง)
wchaium
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:18:24 AM »

เพื่อนๆช่วยเปรียบเทียบ Colt Goldcup NM. กับ Goldcup Trophy ด้านความประณีต แม่นยำ ความนิยมในกลุ่มนักเล่นปืน  ตัว NM ไม่ผลิตแล้วใช่
ไหมครับ  ควรซื้อตัวไหนดี(จะเป็นมือสองหรือใหม่ก็ได้) ขอบคุณครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 11:13:51 AM »

ใช่ครับ เนชั่นแนล แม็ท ไม่ทำออกมา แล้ว
เนชั่นแนล แม็ท ชิ้นงานเรียบร้อยกว่าครับ  แต่มีจุดด้อยที่ศูนย์ หลัง  ไม่แข็งแรง และเล็งจับภาพได้ยาก 

โทรฟี่ มีสองรุ่นนะครับ รุ่นแรก หลังถนน ใช้ศูนย์หลัง แบบโกลด์คัพ (ที่ว่าไม่แข็งแรงนั้นแหละ)  และรุ่นล่าสุดหลังโค้ง ใช้ศูนย์ โบม่าร์    รุ่นหลังชิ้นส่วนฟิตแน่นกว่า โทรฟี รุ่นแรกครับ

เรื่องความแม่นยำ แกะกล่อง ผมว่าไม่ต่างกันมากนัก แต่รุ่นที่ติด ศูนย์ โบม่าร์ จะจัดศูนย์ได้ง่ายกว่าครับ ด้านความสวยงามน่าเก็บ ผมว่า เนชั่นแนล แม็ท น่าเก็บสะสมกว่าครับ   ถ้าได้รุ่นเก่ากว่านั้นยิ่งดี 

โคลท์ ทั้งสองรุ่น ถ้าเอามาแข่ง จะเสียเปรียบ  ปืนยี่ห้อใหม่ๆ อย่าง เลสแบร์ เอสที่ไอ นาวลิน เยอะครับ หากจะพอสู้เขาได้ คงต้องปรับแต่งอีกพอสมควร (ซึ่งก็ไม่ต่างจากกรณีเอาปืน โคลท์ รุ่นธรรมดามาแต่ง  งบบาน) 

....ตามล่า...อีตอแหล
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 12:07:24 PM »

Smiley..ของผม เป็น Gold Cup NM S'70   ศูนย์ยังเป็นของ Elliason .. ถ้าได้เรือนสปริงโค้งแบบ ของ Government Modle มาใส่ ดู ดีอีกแบบ.ครับ.  Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 01:41:07 PM »

Smiley.. ตะกี้ ลองถอดเซียร์ ของ Gold Cup NM.  ตอนใส่กลับ สปริงตัวเล็ก จิ๊ดเดียวตรงขาเซียร์ โดดหาย. หาไม่เจอ.. กรรม จริง จริง .. Grin ตกใจ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 04:06:36 PM »

ถ้าหล่น หาไม่เจอจริง ๆ ผมว่าพึ่งกระทู้หน้าซื้อขายได้เลย 
ของแบบนี้ แป๊ปเดียวมาแน่ครับ Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 04:09:31 PM »

Smiley.. ตะกี้ ลองถอดเซียร์ ของ Gold Cup NM.  ตอนใส่กลับ สปริงตัวเล็ก จิ๊ดเดียวตรงขาเซียร์ โดดหาย. หาไม่เจอ.. กรรม จริง จริง .. Grin ตกใจ

...ปัญหาของท่าน สว.  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 04:14:36 PM »

...ปัญหาของท่าน สว. Grin Grin

... Grin ขอบคุณครับ พี่แก้ว สว.อาวุโส ลำดับสี่ .. พี่สี่.   รับกันคนละ ดอก.. Grin ตกใจ

ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 07:32:18 PM »

วันไหนไปหลังวัง  จะหามาให้ครับพี่  ไม่ต้องกลุ้ม Grin Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:03:59 PM »

ไอ้สปริงขาเซียร์นี่มันตัวไหนครับพี่โรด...ผมยังไม่เคยเห็นเลยครับ ในรูปนี้เบอร์อะไรครับ?

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:06:47 PM »

Smiley.. ตะกี้ ลองถอดเซียร์ ของ Gold Cup NM. ตอนใส่กลับ สปริงตัวเล็ก จิ๊ดเดียวตรงขาเซียร์ โดดหาย. หาไม่เจอ.. กรรม จริง จริง .. Grin ตกใจ

... Grin ขอบคุณครับ พี่แก้ว สว.อาวุโส ลำดับสี่ .. พี่สี่. รับกันคนละ ดอก.. Grin ตกใจ

ซนเกินอายุ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:13:36 PM »

สว. แซวกันเองซะแล่ววว Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:15:42 PM »

พี่เสือครับ มีเฉพาะ ในโกลด์คัพ รุ่นเก่าครับ  ปืน 1911 ยี่ห้ออื่นรุ่นอื่นก็ไม่มี  เซียร์ จะถุกเฉือน เบี่ยงๆ นะครับ แล้วขจะเพิ่มตัวดันเข้าไปแทน เป็นซีกแบบมะนาวผ่า  และจะมีสปริงฝังอยู่ ขนาดเท่าเมล็ดข้าวสาร นะครับ

ชิ้นที่ 47 ครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2005, 08:19:49 PM โดย โทน73 » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:16:06 PM »

Smiley.. ตะกี้ ลองถอดเซียร์ ของ Gold Cup NM. ตอนใส่กลับ สปริงตัวเล็ก จิ๊ดเดียวตรงขาเซียร์ โดดหาย. หาไม่เจอ.. กรรม จริง จริง .. Grin ตกใจ

... Grin ขอบคุณครับ พี่แก้ว สว.อาวุโส ลำดับสี่ .. พี่สี่. รับกันคนละ ดอก.. Grin ตกใจ

ซนเกินอายุ Grin

... Grin Grin Grin Grin Grin ๕๕๕๕๕ .. เห็นหลังไว ไว เป็นท่านนาจา หรือเปล่านี่. Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:19:59 PM »

วันไหนไปหลังวัง  จะหามาให้ครับพี่  ไม่ต้องกลุ้ม Grin Grin
..

ขอบคุณมากครับ คุณไพโรจน์. Cheesy.
   เดี๋ยวผมลองหาสปริง ขนาดเดียวกันจาก ร้านอะไหล่เหล็กแทนไปก่อนครับ..

ไอ้สปริงขาเซียร์นี่มันตัวไหนครับพี่โรด...ผมยังไม่เคยเห็นเลยครับ ในรูปนี้เบอร์อะไรครับ?

..

ขอบคุณมากครับ คุณโทน 73  ที่ตอบแทนให้แล้ว .. Cheesy

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:29:09 PM »

ผมว่าเหล่า ส.ว.ต่อไปต้องถอด(ชิ้นส่วน)กันในมุ้งแล้วมั้ง Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์