เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:41:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ชื่นชอบ GLOCK เชิญทางนี้  (อ่าน 4420 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 02:49:12 PM »

1. ผมสังเกตุว่าส้นด้ามปืนของ GLOCK มีช่องอยู่ ท่านว่ามีไว้ทำอะไร?

เป็นเหตุบังเอิญทางการออกแบบครับ
สันแม็กกาซีนปืนมันแบน   ส่วนสันด้ามต้องโค้งแบบ ergonomic 
สองอย่างประกบกัน  เลยมีช่องว่าง

2. ตัวอุดส้นปืน GLOCK อุดแล้วสวยดี แต่ท่านว่ามีผลเสียต่อตัวปืนหรือไม่?

ตัวปืนไม่เสีย นอกจากเสียตัง

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 03:09:34 PM »

..."รู" คงไว้ร้อยสายกันตก ส่วน "ช่อง" มีเพราะมี "รู" ถ้ามี "รู" โดยไม่มี "ช่อง" อาจจะออกแบบยาก

...ไม่อุดก็ได้ครับ แต่อุดแล้วกันฝุ่นละอองได้ และก็ดูมิชิดดีครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 03:15:54 PM »

นาย อั๋น เดี๋ยวมีเมีย ก็รู้เองแหละว่า เม้มเงินเมีย เนี่ยมันน่าตื่นเต้น แค่ไหน โดนชก

ตกลงมีเมียนี่มันดีอย่างนี้นี่เอง  Grin Grin Grin เพิ่มความตื่นเต้นในชีวิต  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 03:45:39 PM »

นาย อั๋น เดี๋ยวมีเมีย ก็รู้เองแหละว่า เม้มเงินเมีย เนี่ยมันน่าตื่นเต้น แค่ไหน โดนชก

ตกลงมีเมียนี่มันดีอย่างนี้นี่เอง Grin Grin Grin เพิ่มความตื่นเต้นในชีวิต Grin Grin Grin
งั้นมีหลายๆๆคนก็ยิ่งตื่นเต้นเลยสิครับพี่  Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 03:46:48 PM »

Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 04:06:49 PM »

มันเกิดขึ้นเนื่องจากรูปแบบของปืนที่โค้งหลังแต่แม็กตรงอย่างพี่อ๋องว่า แต่มีเหตุมากกว่านั้นเนื่องจากการฉีดพลาสติกที่มีความหนามากๆหรือเนื้อที่มีความหนาไม่เท่ากันจะทำให้เกิดการหดตัวที่ไม่เท่ากันทำให้เกิดเป็นแนวยุบดูน่าเกียจ ดูตัวอย่างได้จากงานฉีดพลาสติกที่หนาๆเช่น สันของลังน้ำอัดลมเป็นต้น ดังนั้น Glock ซึ่งพื้นฐานเดิมเคยทำงานฉีดพลาสติกจึงเข้าใจดีเรื่องการหดตัว จึงได้ลดความหนาส่วนนี้และถ้าจะปิดรูนี้ก็จะต้องทำแม่พิมพ์หรือชิ้นส่วนมาปิดอีกทีทำให้เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นครับ

ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 04:07:53 PM »

อ้างถึง
ผู้ชื่นชอบ GLOCK เชิญทางนี้

มาแสดงตัวเฉยๆ ครับ  Wink

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 04:37:45 PM »

ไม่ได้ชื่นชอบ Glock แต่ก็ไม่ได้เกลียด Glock ครับ หลงรัก

ช่องว่างที่ด้ามด้านหลังช่องเสียบแม๊กกาซีนในปืนโครงโพลิเมอร์  Alfa combat ก็มีครับ.....................ไม่ได้มีที่ Glock ยี่ห้อเดียว

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 04:45:08 PM »

หลงรัก ผมก็ชอบ กล็อก ครับ  หลงรัก แต่ไม่รัก  Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
koi
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 04:58:53 PM »

พี่มะขิ่นครับ  ผมว่าต้องมีจุดประสงค์อะไรซักอย่างจึงออกแบบเป็นอย่างนี้
คงไม่ได้มีไว้แอบเงินเมียแน่ๆ  แต่ถ้าใครจะทำคงไม่มีใครว่า 
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 05:00:42 PM »

ช่องที่ด้ามของกล็อกผมว่าทำไว้เพื่อ...

1.ลดน้ำหนัก...

2.เอาไว้แคะแม็กออก เวลาปุ่มปลดแม็กมีปัญหา...

3.เอาไว้ต่ออุปกรณ์เสริม ไม่ว่าไฟฉาย พานท้าย...

4.มีไว้ให้เดาเล่น...ฮา...Grin
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 05:01:04 PM »

อ้างถึง
ผู้ชื่นชอบ GLOCK เชิญทางนี้

มาแสดงตัวเฉยๆ ครับ Wink
ไม่เคยมี Glock แต่ยิงมาเยอะแล้ว มีแต่ซองใสว่างๆอยู่ คงต้องหามาลองใช้สักตัว  Wink

ถือโอกาสถามซะเลยว่าพานท้ายใส่ Glock มีขายที่ไหน แพงไหมครับ
ขอบคุณครับ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 05:02:21 PM »

หลงรัก ผมก็ชอบ กล็อก ครับ หลงรัก แต่ไม่รัก Grin Grin Grin
ผมก็ชอบ กล็อกครับ แต่ยังไม่มีเลย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 05:21:13 PM »

...ช่างมันเถอะ....ไม่เคยสงสัยครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 05:33:03 PM »

...ช่างมันเถอะ....ไม่เคยสงสัยครับ

Grin Grin  ผมก็ไม่สงสัยเช่นกันครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์