เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:40:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาพี่ๆทุกท่านเรื่องการเปิดสนามไก่ชนที่ถูกต้องตามกฏหมายครับ  (อ่าน 8306 ครั้ง)
jane1
Full Member

คะแนน 42

« เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 05:06:21 PM »

ว่าต้องใช้ข้อมูลและต้องนำเสนอใครบ้างครับ
เพราะแถวบ้านผม ( โซนภาคกลาง)เจ้าของสนามไก่ชน มีแต่ผู้มีอิทธิพลถึงจะเปิดได้ครับ
( ขอความคิดเห็นนะครับ งดความคิดเห็นที่จะบอกว่าควรเปิด หรือไม่ควรเปิดนะครับ ด้วยความเคารพ )
                                   ขอบคุณครับ

ตึกยังรู้พัง
สตางค์ยังรู้หมด
แต่ไมตรีอันสวยสด
ไม่มีหมดเหมือนสตางค์
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 05:09:38 PM »

ทราบว่าต้องไปขอที่อำเภอครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 05:18:31 PM »

...หึหึ มีดักคอ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 05:34:49 PM »

โดยความเห็นส่วนตัวผม ถึงขอเปิดได้ผมไม่อยากให้เปิดเลยครับ
1. เป็นการสนับสนุนการเล่นพนัน
2. ทรมานสัตว์ครับ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 08:34:43 PM »

เท่าที่่ทราบต้องจ่ายใต้โต๊ะ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 09:11:30 AM »

การเปิดสนามไก่ชน กระผมคงไม่ได้เปิดแล้วหล่ะครับ แต่เปลี่ยนเป็นเพาะเลี้ยงพันธ์์ไก่ชนแทนครับ
แต่อาจจะมีการประลองฝีมือกันบ้าง ให้ผู้ที่ซื้อได้เห็นชั้นเชิงของไก่ที่จะขายครับ กำลังจะจัดเป็น
สหกรณ์ฟาร์มไก่ชนเพื่ออนุรักษ์ครับ และคัดพ่อพันธ์แม่พันธ์ุ์ื นำมาเพาะพันธ์ให้สมาชิกนำไปเลี้ยง
ที่สอบถามเพราะอยากทราบว่า ถ้าสามัญชนธรรมดาไม่ใช่ผู้มีอิทพลหรือเงินที่มากพอ มันจะสามารถ
เปิดสนามไก่ชนให้มันถูกต้องบ้างได้ไหมแค่นั้นเองครับ

ที่เคยทราบเรื่องการเปิดสนามไก่ชนต้องขออำนาจผู้ว่าราชการจังหวัดครับ ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของท่านผู้ว่าฯ
แต่ต้องเขียนโครงการเข้่าไปเสนอ ผมหละ่กลัวคำว่าดุลยพินิจนี่หล่ะครับ
เพราะไม่ได้มีมาตรฐานที่ชัดเจนเหมือนกับ พรบ.อาวุธปืน

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 12:20:12 PM »

สนามชนอย่าไปเปิดเลยครับ เสียจุกจิก แต่ผมเห็นด้วยที่จะพัฒนาสายพันธุ์ไก่ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมเห็นด้วยนะที่เปิดสนามชนไก่ ( ส่วนตัวผมไม่เล่นการพนัน ) แต่อยากเห็น ไก่สวยๆ และอาชีพเสริม

เดี้ยวนี้ขี้หมูขี้หมา แบบไม่ต้องได้แชมป์ ไม่ต้องมีชื่อ ลูกเจี้ยบตัวละ 1,000 บาทแล้ว ยิ่งถ้าได้สายดีๆ ละก้อ . . .  น้ำลายหก น้ำลายหก

ลุงผมไปตีที่โบนันสา ประจำครับ  Grin Grin 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2009, 12:21:48 PM โดย ChoRo » บันทึกการเข้า

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 01:55:12 PM »

ขอบคุณครับพี่ ChoRO ผมมีความคิดเช่นเดียวกับพี่ครับ
เพราะคนที่บ้าน ส่วนใหญ่จะไม่เห็นด้วยกับการเปิดบ่อนครับ
แต่ถ้าเป็นฟาร์มไก่ชน มีคนเห็นด้วยเยอะ สิ่งทีผมกลัวก็คือ
ถ้ามีการประลองชนไก่กัน ( วางไก่) ไม่มีพนันนะครับ (ถ้าพนันจะเรียกว่า ตีไก่ครับ) กลัวว่าจะมีคนมาตามเก็บแป๊ะเจี๊ยซิครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมจึงอยากทำให้มันถูกต้องครับ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 02:02:00 PM »

ต้องไปขออนุญาติเปิดฟาร์ม ครับ เสียภาษีตามกฎหมาย  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 04:32:11 PM »

จากกระทู้ ไก่ชนและ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=88347

เวลาผ่านไป ปีกว่าๆ เมื่อวันลอยกระทงผมได้เปิดซุ้มไก่เป็นทางการแล้วครับ
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ชี้แนะและให้ข้อมูลครับ
  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2010, 05:07:01 PM โดย jane1 » บันทึกการเข้า

jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 04:42:51 PM »

ภาพบรรยากาศวันทำบุญ ซุ้มครับ

jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 04:53:24 PM »

ถือว่าเป็นการหารายได้ รูปแบบหนึ่งให้กับชุมชนครับ
ผลประโยชน์ที่ตามมา ทำให้วัยรุ่น ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์
ไม่ไปมั่วสุม ยาเสพติดและแข่งรถมอเตอร์ไซด์ครับ

สำหรับผม จะให้น้องๆนำไก่ตัวเมียมาผสมกับ พ่อพันธุ์ ( ไก่เก่ง ไก่สวย)
แล้วนำไก่ที่ท้องแล้วไปฟักไข่เอง ครับ ถ้ายังฟักไม่เป็นก็มาฟักที่ซุ้มผม
พอไข่ฟักเป็นตัวแล้ว ค่อยกลับไปเลี้ยงที่บ้านครับ พอโตแล้วก็เอามาประลองเชิงกัน
ใครถูกใจ ก็มีการซื้อขายกัน ถือว่าหารายได้ให้กับชุมชนด้วยครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 05:07:43 PM »

...สิ่งใด ที่คิดดี ทำดี
ทำไปเถอะครับ
อาจจะขัดใจใครไปบ้าง
เวลาจะเป็นตัวชี้วัด...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 05:21:40 PM »

ยินดีด้วยครับ  เยี่ยม ไหว้

ว่าแต่มีคนขายอาหารกับเครื่องดื่มหรือยังครับ  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 05:31:35 PM »

ขอบคุณพี่ yod และพี่ Choro ครับ   ไหว้
ผมเปิดเป็นซุ้มเพาะพันธุ์ ครับพี่ Choro ไม่ได้เปิด บ่อนไก่ครับ

ถ้าเปิดบ่อน ที่บ้านไม่สนับสนุนครับ แต่ก็ขอขอบคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์