เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:26:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สเวซี่ ดาราดังเสียชีวิตด้วยมะเร็งตับ  (อ่าน 1412 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:40:09 PM »

แพทริก สเวซี่ ดาราฮอลลีวู้ดชื่อดัง เสียชีวิตแล้ว ด้วยโรคมะเร็งตับอ่อน

(15ก.ย.) แพทริก สเวซี่ ดาราฮอลลีวู้ดชื่อ ดังจากภาพยนตร์เรื่อง "Ghost" วัย 57 ปีเสียชีวิตแล้วด้วย
โรคมะเร็งตับอ่อนเมื่อวานนี้ โดยแอนเน็ต วูล์ฟ โฆษกส่วนตัวของเขา ออกแถลงการณ์เมื่อค่ำวานนี้ระบุ
ว่าสเวซี่สิ้นใจอย่างสงบโดยมีครอบครัวเฝ้า อยู่เคียงข้างหลังต่อสู้กับโรคร้ายมานาน 20 เดือน

แฟนๆภาพยนตร์ของเขาต่างเศร้าใจเมื่อทราบข่าวในเดือนมีนาคมปีที่แล้วว่า พระเอกชื่อดังป่วยด้วยโรค
มะเร็งตับอ่อนซึ่งเป็นมะเร็งชนิดร้ายแรงที่อาจเสีย ชีวิตได้ แต่เขาก็ยังคงทำงานต่อไปโดยได้สวมบทนักบิน
ในซีรีส์เรื่อง "The Beast"ที่ฉายทางช่องเคเบิลทีวีในปีนี้และมีผู้ชมมากถึง 1 ล้าน 3 แสนคน

เขาเล่าว่า ตัวเองเลือกที่จะไม่ใช้ยาแก้ปวดเพื่อระงับอาการระหว่างการถ่ายทำเรื่องThe Beast เพราะจะส่งผล
ต่อการแสดงของเขา และก็ยอมรับว่าเวลาของตัวเองใกล้จะหมดแล้ว

ตอนแรกที่มีการเปิดเผยข่าวอาการป่วย บางรายงานข่าวบอกว่าสเวซี่จะมีชีวิตอยู่ได้ไม่กี่สัปดาห์ แต่แพทย์บอกว่า
สถานการณ์ดีกว่านั้นมาก และสเวซี่ให้สัมภาษณ์ทางสถานีโทรทัศน์เอบีซีในต้นปีนี้ว่า การอยู่ได้ถึง 5 ปีเป็นความหวัง
ที่ไม่น่าจะเป็นไปได้ แต่สองปีพอมีความเป็นไปได้ และเขาอยากมีชีวิตอยู่จนถึงแพทย์พบหนทางรักษาโรคนี้ได้
สเวซี่เริ่มเข้าสู่วงการด้วยการรับบทจอห์นนี แคสเซิล ในเรื่อง "Dirty Dancing"

จาก

Click

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:43:10 PM »

ทราบข่าวตั้งแต่ตอนสายของวันนี้แล้วครับ  หมดคู่แข่งไปอีกหนึ่งแล้วผม  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2009, 12:48:22 PM โดย สหายแป๋ง คนดง » บันทึกการเข้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:46:39 PM »

ผมชอบที่สุดก็เรื่อง

รองลงมาก็

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:49:01 PM »

คลิกที่ชื่อข้างล่างได้เลยครับ

Patrick Swayze

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:59:44 PM »

ทราบข่าวตั้งแต่ตอนสายของวันนี้แล้วครับ  หมดคู่แข่งไปอีกหนึ่งแล้วผม  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
เขา 57 ป๊ แต่ไหงดูหนุ่มกว่าลุงเยอะครับ หรือว่าลุงแป๋ง แก่แดแก่ลม คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 01:02:35 PM »

ลองมีใครมาจ้างผมไปเล่นหนังเล่นละคร(ค่าตังแพงๆ)มั่งสิครับ  แล้วผมจะดูหนุ่มขึ้นเป็นกอง คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 01:39:32 PM »

เสียนักแสดงเก่ง ๆ ไำปอีกแล้ว  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 01:43:25 PM »

R.I.P.

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 04:32:38 PM »

R.I.P ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 04:39:57 PM »

...ได้ข่าวว่าป่วยอยู่พักหนึ่งแล้ว ขอแสดงความอาลัย RIP  ไหว้

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 04:57:37 PM »

ผมชอบเรื่อง POINT  BREAK ครับ(คลื่นบ้ากระแทกคลื่นบ้า )  ตอนที่ปล้นธนาคารใส่หน้ากากครับ ที่ ตร.นอกเครื่องแบบ ยิงลูกน้อง แพรตทิกๆสวนด้วยรีวอลเวอร์ จนกระเด็น/ ใช่ .44 หรือเปล่าครับ/ไม่สนับสนุนให้ยิงตำรวจนะครับ เว้นแต่ ยิงฟันอมยิ้มแก้มตุ่ย Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 06:14:15 PM »

น่าเสียดายครับ เป็นดาราที่แสดงได้ดีมากท่านหนึ่ง  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: [1]
  พิมพ์