เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:27:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าซ่อม เจ๊ตสกีเป็นรอยแตกนี่สี่หมื่นเลยหรือครับ?  (อ่าน 5375 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 11:43:53 AM »

จากที่ช่องสามเอาคลิปยูทูปมาออกอากาศหลายวัน กรณีนายเจเจขู่เรียกค่าเสียหายจากนักท่องเที่ยวอังกฤษที่ขับเจ๊ตสกีไปชนเป็นรอยแตกจำนวนเงินสี่หมื่นบาท ทำเอานักท่องเที่ยว(ทั้งไทยทั้งเทศ)กลัวหัวหดไม่กล้าไปเที่ยวภูเก็ตหรือไปเช่าขับเจ๊ตสกี(พัทยาก็ด้วย)  หลังๆนายเจเจก็ได้ออกช่องสามมาแจงรายละเอียด..ค่ายกเครื่องค่าปะค่าสี...สุดท้ายค่าเสียเวลาเสียโอกาสได้ค่าเช่า       

ก็ไคร่ถามท่านผู้รู้ครับเจ๊ตสกีนี่คันละเท่าไรครับ และกรณีดังกล่าวท่านสมาชิกมีความเห็นอย่างไรบ้างครับใครถูกใครผิด  ส่วนตัวผมเวลาไปทะเลอยากจะเช่าขับหลายทีแล้วแต่ก็กลัวเอาของเขาคว่ำแล้วไม่มีปัญญาจ่ายค่าเสียหายครับ และก็คิดเอาคนเดียวว่าค่าเช่าคงจะแพงหูดับ  จริงๆนี่แพงไหมครับเขาคิดกันอย่างไร..ขอบคุณทุกความเห็นครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 01:23:50 PM »

จริงๆ ก่อนเอาเรือออกให้เช่าก็ควรออกกฎเหมือนๆกันทุกเจ้าว่าให้เก็บเงินค่าประกันก้อนนึงก่อน สัก ไม่เกิน ๑๐,๐๐๐ บ.ก็ได้
แล้วแจ้งให้ผู้เช่าตรวจสอบเรือก่อนจะนำไปใช้  หากไม่พอใจเชื่อมั่นลำไหนก็ให้เปลี่ยนตอนนั้น 
แล้วแจ้งรายละเอียดให้ทราบว่าเอาไปใช้แล้วเรือชำรุด โดยเป็นความผิดของผู้เช่าก็จะถูกยึดเงินประกันนั้นไว้
หากไม่ชำรุดก็คืนเงินประกันให้  แต่ถ้าชำรุดบางส่วนก็หักเงินประกันตามความเสียหายนั้น 
หากชำรุดเสียหายมากกว่าเงินประกันที่วางก็เรียกเพิ่มเติมตามความเสียหายอันแท้จริงนั้น

อันนี้คงไม่ได้แจ้ง หรือตกลงกันให้ดีก่อนแน่ๆ  เลยเป็นแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2009, 01:28:58 PM โดย 436 » บันทึกการเข้า

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 01:42:51 PM »

ค่าเรือเจ๊ตสกี ว่ากัน หลักแสน ถึง ครึ่งล้าน ครับ พี่ ...อภิสิทธิ์ ... 

แล้วแต่ รุ่น และ อุปกรณ์

จะยืน หรือ นั่ง

แต่โดยรวมแล้ว ไม่ต่ำกว่า สองแสน ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 01:47:19 PM »

ค่าซ่อมไม่รู้ครับ รู้แค่ว่า คลิปนี้มันเป็นส่วนหนึ่งของคลิปเต็มๆ ที่ทางอังกฤษได้ถ่ายทำสารคดีเกี่ยวกับอันตรายต่างๆของนักท่องเที่ยวที่จะมาเที่ยวแล้วอาจต้องเจอ ทั้งโดนจี้ ปล้น ทำร้ายร่างกาย หลงทาง โดนหลอก โดนต้มตุ๋น โดนข่มขู่ และอีกหลายๆอย่าง เพื่อเป็นแนวทางในการแก้ไขปัญหา ลองไปหาดูครับ คลิปที่ว่านี้ ผมหาไม่เจอแล้วครับ

ปล. ถ้าได้ดูคลิปที่ผมบอกแล้ว คุณจะอยากรู้ขึ้นมาทันที่ว่าไอ้คนที่ตัดคลิปนี้ออกมา มันต้องการอะไร เพื่ออะไร สำหรับผม มันเลวมากครับ ทำให้ประเทศไทยเสื่อมเสี่ยมากๆ
♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 01:49:53 PM »

ผมว่าทำแบบนี้ประเทศชาติเสียหายมาก

[/url][/url]
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 02:12:01 PM »

ค่าซ่อมไม่รู้ครับ รู้แค่ว่า คลิปนี้มันเป็นส่วนหนึ่งของคลิปเต็มๆ ที่ทางอังกฤษได้ถ่ายทำสารคดีเกี่ยวกับอันตรายต่างๆของนักท่องเที่ยวที่จะมาเที่ยวแล้วอาจต้องเจอ ทั้งโดนจี้ ปล้น ทำร้ายร่างกาย หลงทาง โดนหลอก โดนต้มตุ๋น โดนข่มขู่ และอีกหลายๆอย่าง เพื่อเป็นแนวทางในการแก้ไขปัญหา ลองไปหาดูครับ คลิปที่ว่านี้ ผมหาไม่เจอแล้วครับ

ปล. ถ้าได้ดูคลิปที่ผมบอกแล้ว คุณจะอยากรู้ขึ้นมาทันที่ว่าไอ้คนที่ตัดคลิปนี้ออกมา มันต้องการอะไร เพื่ออะไร สำหรับผม มันเลวมากครับ ทำให้ประเทศไทยเสื่อมเสี่ยมากๆ

ผมว่าคนที่พยายามจะโกงเขามากกว่าครับ ที่เป็นคนทำให้ประเทศไทยเสื่อมเสีย

เจตสกีที่เอาไปให้ฝรั่งเช่า ซื้อกันไม่เกินแสน คิดค่าเช่าชม.ละ500 ผมไม่ทราบว่ามีส่วนอื่นเสียหายด้วยหรือไม่เพราะไม่ได้ดูคลิป แต่ค่าซ่อมตัวเรือส่งร้านทำไฟเบอร์เต็มที่ไม่เกิน3-4พัน

ทั้งร้านเรือเช่า , เจตสกีเช่า , รถเช่า รอรับโบนัสจากอุบัติเหตุกันอยู่แล้ว รีดกันเป็นล่ำเป็นสัน.....
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 02:15:09 PM »

...ต่อไปนี้ไม่กล้าเช่าแล้วครับ  ตกใจ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 02:22:56 PM »

มันเป็นกันแบบนี้จริงๆครับพี่

พอมีปัญหาแป๊บๆพวกที่เดินพล่านตามหาดก็จะมามุงช่วยกันโวยวาย....ตกเย็นมันก็ลากกลับขบวนเดียวกัน ก็พวกเดียวกันทั้งนั้น ส่วนใหญ่จะญาติกันด้วยซ้ำ

จะตามอู่มาตีราคาก็ไม่รอด เพราะมันก็ฮั้วๆกันอยู่ อันนี้จากปากคำเจ้าของร้านต่อเรือไฟเบอร์เองเลย พอดีเป็นคู่ขาแบคแกมมอนกัน  Grin

ลงมาเที่ยวภูเก็ต จะเช่ารถยนต์อยากแนะนำให้เช่าจากบ.ใหญ่ไม่ก็ต้องเป็นคนที่รู้จักกันจริงๆ แพงกว่าวันละ200เพราะเก็บค่าประกันฯที่เราแต่สบายใจกว่าเยอะ ไม่งั้นก็จะเจอนิทานเรื่องเดียวกัน แถมฟาดกันเป็นล่ำเป็นสันกว่าเจตสกีหลายเท่า ความเสี่ยงก็สูงกว่าหลายเท่า  บู่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 02:36:05 PM »

ยืนยันตามความเห็นน้าจ้าวครับ ...... เวลามีเหตุ บรรดากลุ่มบีชบอยไม่ดีปากมันเยิ้มกันเป็นแถวๆ ..... สำรอกสิ่งที่บ้านถ่ายทอดทางสายเลือดออกมาให้เห็น

เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 02:44:15 PM »

lสงสัยกะเอารวยเลย
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 02:46:26 PM »

ผมว่าทำแบบนี้ประเทศชาติเสียหายมาก

ก็คนของเราทำ...ไม่เคยยอมรับผิด....รวมทั้งเรื่องคอรับชั่น....พอเขาเอามาตีแผ่....ยังหน้าบาง..อ้างว่าไม่รู้ไปเห็นไม่ทราบได้อย่างไร...

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 02:51:55 PM »

ค่าซ่อมไม่น่าจะแพงครับตัวเรือเป็นไฟเบอร์น่าจะปะได้ไม่ทราบค่าทำสีแพงรึเปล่า  เจ็ทสกีบางยี่ห้อหากไม่ซื้อกับตัวแทนจำหน่าย เวลาซ่อมหาซื้ออะไหล่ยากครับ บริษัทตัวแทนไม่ค่อยอยากขายให้ครับ เค้าจะคิดค่าอะไหล่แพงกว่าพวกที่ซื้อเจ็ทสกีจากบริษัทครับ   (ถ้าจำไม่ผิดจะบวกราคาไปอีก50% ครับ) หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 03:11:37 PM »

เพื่อนผมเ็ห็นเหตุการณ์ครับ เกิดที่ป่าตองทหารอเมริกันชักปืนออกมาขู่คนไทยก่อนคนไทยโกรธเลยไปลากลูกซองออกมาจากรถ  ไหว้

ความจริงค่าซ่อมไม่เกิน 15 K ครับ แต่เป็นวิธีการหากินของเค้า  (คนไทยก็ทำเกินไปนะ) แต่ไม่ชอบที่ฝรั่งชักปืนออกมาขู่คนไทยนี่แหละ 

แต่กล้องดันถ่ายแต่คนไทย (พวกเดียวกับฝรั่งเป็นคนถ่ายภาพ)   แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2009, 03:16:21 PM โดย Sitthipong » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 03:24:08 PM »

มันเป็นกันแบบนี้จริงๆครับพี่

พอมีปัญหาแป๊บๆพวกที่เดินพล่านตามหาดก็จะมามุงช่วยกันโวยวาย....ตกเย็นมันก็ลากกลับขบวนเดียวกัน ก็พวกเดียวกันทั้งนั้น ส่วนใหญ่จะญาติกันด้วยซ้ำ

จะตามอู่มาตีราคาก็ไม่รอด เพราะมันก็ฮั้วๆกันอยู่ อันนี้จากปากคำเจ้าของร้านต่อเรือไฟเบอร์เองเลย พอดีเป็นคู่ขาแบคแกมมอนกัน  Grin

ลงมาเที่ยวภูเก็ต จะเช่ารถยนต์อยากแนะนำให้เช่าจากบ.ใหญ่ไม่ก็ต้องเป็นคนที่รู้จักกันจริงๆ แพงกว่าวันละ200เพราะเก็บค่าประกันฯที่เราแต่สบายใจกว่าเยอะ ไม่งั้นก็จะเจอนิทานเรื่องเดียวกัน แถมฟาดกันเป็นล่ำเป็นสันกว่าเจตสกีหลายเท่า ความเสี่ยงก็สูงกว่าหลายเท่า  บู่

...งั้นผมคิดถูกแล้วที่ใช้บริการ AVIS หรือ Budget ทุกครั้งที่ต้องเช่ารถ จ่ายแพงกว่าหน่อยแต่ไม่มีงี่เง่า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 03:33:19 PM »

เพื่อนผมเ็ห็นเหตุการณ์ครับ เกิดที่ป่าตองทหารอเมริกันชักปืนออกมาขู่คนไทยก่อนคนไทยโกรธเลยไปลากลูกซองออกมาจากรถ  ไหว้
ความจริงค่าซ่อมไม่เกิน 15 K ครับ แต่เป็นวิธีการหากินของเค้า  (คนไทยก็ทำเกินไปนะ) แต่ไม่ชอบที่ฝรั่งชักปืนออกมาขู่คนไทยนี่แหละ 
แต่กล้องดันถ่ายแต่คนไทย (พวกเดียวกับฝรั่งเป็นคนถ่ายภาพ)   แบร่

ครับ ดีที่เป็นทหารยกพลมาพักร้อน มีพวกเยอะ ..... ถ้าเป็นนักท่องเที่ยวธรรมดาโดนล้อมกรอบไม่ตายก็เลี้ยงไม่โต ..... เท่าไหร่ก็ต้องจ่าย

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์