เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:23:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับ คนเกิด ปี 2514 ถึง 2525 (ปีอื่นๆ ก็อ่านได้)  (อ่าน 8352 ครั้ง)
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 07:11:19 PM »

Coolไม่จริง ไม่จริง ทันหมดเลย Cool

Jumboo_s
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 07:19:56 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  เวลาผ่านไปเร็วมากเลย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 07:21:04 PM »

...อิอิ เด็กๆ คุยกัน  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 07:28:15 PM »

ผมไม่รู้จักสักเรื่องเดียว :Smiley

จริงๆนะครับ.............ให้ตายสิ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 07:35:15 PM »

คิดถึงบ้าน..และความหลัง หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 07:39:33 PM »

ทุกวันนี้ยังเล่นเกมส์อยู่ ครับ ทั้งซื้อมาเล่นบน คอมฯ และ play 2 แบบว่าตอนเป็นเด็ก ฐานะยากจนเห็นลูกคนมีตังค์เค้าเล่นในบ้านปิดประตูหมดเลย เราได้แต่แอบดูอยู่หน้าบ้าน คิดถึงสภาพตอนนั้น เศร้าครับ แต่ทุกวันนี้ผมได้ทุกสิ่งที่ผมไม่เคยมีแล้วครับ จำได้ว่า ละคร เรื่อง "ขวานฟ้า หน้าดำ" ฉายปั๊บ ต้องไปดูบ้านคนอื่น บ้านผมมีแต่วิทยุ FM ยี่ห้อ ธานินทร์ ครับ ทนทายาด เหมือนกัน (แต่ตอนนี้ทำไมหายไปไม่รู้) ถ้าจะไปดู ทีวี พ่อไม่ให้ไป ให้อ่านหนังสือลูกเดียว พ่อบอกว่าถ้าอยากได้ ก็เรียนหนังสือให้เก่ง เรียนให้สูง ๆ แล้วถ้าลูกอยากได้อะไร ลูกก็จะได้ เราก็เข้าใจว่า อ่านหนังสือได้ ก็คง ไปอ่านหนังสือแลกข้าว แลกของที่เราอยากได้กระมัง ผมก็เป็นคนที่ชอบอ่านหนังสือ ไปโดยปริยาย และทุกวันนี้ผมก็มีชีวิตที่ดีขึ้นกว่าแต่ก่อนราวฟ้ากับดินก็ว่าได้  ความลำบากมันสอนผมทุกอย่าง ถ้าใครเคยเป็นลูกคนจน  จนจริง ๆ จะรู้ดีครับพูดถึงความหลังแล้ว เศร้าครับ เสียดายที่พ่อยังมิทันได้เห็นความสำเร็จของผมอย่างแท้จริง ทุกอย่างที่พ่อเคยสอนทุกวันนี้มันเป็นความจริงแล้วครับพ่อ (คุณพ่อเสียชีวิตไปได้ 2 ปีครับ)
 Smiley Cry

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 07:47:38 PM »

...อ่านแล้วไม่สมชื่อ "BADBOY" เท่าไร  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 07:52:36 PM »

มีคำทำนายว่า

เด็กเกิดยุค2514 เป็นยุคเจเนอเรชั่น เอ็กซ์ .....(Generation X)

เพราะเด็กยุคนี้ หลังจากเติบโตเจริญวัยได้ถึง ตอนจบมหาวิทยาลัย
ก็จะเกิดการเปลี่ยนแปลงของโลกอย่างชัดเจน...
และเด็กยุค J-X จะเป็นกำลังสำคัญในการเปลี่ยนโลก....
ตอนผมเรียนจบ กระแส คลื่นลูกที่3กำลังเด่นชัด ยุค แห่งการสื่อสาร.......(ยุคสื่อสาร ต่อจากคลื่นลูกที่2 ยุคอุตสาหกรรม)

แหะ แหะ..เรียนจบได้ปีกั่วๆ ต้มยำกุ้ง ดีสิสเลยครับ

อ้อ..จริงๆ ยังไม่หมดนะครับ
คนเกิด 2514

1.ได้รู้จักเพ็ญพักตร์ ศิริกุล ซึ่ง ดาราเด็กๆทุกวันนี้ ไม่มีทางเทียบได้
เพราะเคยมีคนเอาเพ็ญพักตร์ ศิริกุล เป็น sex symbol of thailand เทียบชั้นกะ มาลิรีน มอนโรเลย.......

2. ได้รู้จัก เดอะ พาเลส...ริมถนนวิภา...
ท่านเป็กส์ เคยบอกท่านอยู่แถว ตู้ลำโพง ตรงบันไดเวียน
อิ อิ ไม่อยากแซวว่าเป็นที่เดียวกะม่ายสาว..คนที่แยกทางกะร็อกเกอร์หนุ่ม...ใช้เป็นที่แดนซ์ ประจำ ตอนเธอเป็นวัยรุ่น......
( Grinใช่ป่าวค้าบ..บ.บ..พี่ Grin)

3. บางโอกาส เวลาสมองโดนแอลกอฮอล์กด
..... ฟีบีส์ เคท และ โซฟี มาร์โซ ....อาจลอยอยู่ตรงหน้า

(เดี๋ยวอีตา51 ต้องมาบอก น้ำหมากกระจาย...ย.ย...แน่ๆ)

Grin ช่าย นายซับ น้องมาช่าอ่อนกว่าผมอยู่หลายปี ตอนั้นยังใสๆอยู่ใต้บันไดวน มีกระเทยอยู่ 2-3 คน จัดการให้ ส่วนผมซ้อมท่าไมเคิลแจ็คสัน บีทอิท อยู่บนลำโพง(ซ้าย)  ไหนใครอยู่ลำโพงขวาทักทายหน่อย

เดอะดีส มีสโลแกนว่า "ดริ้งค์เดียว เที่ยว เดอะดีสท์"  ดริงค์ละ 60 บาทเอง ราคานั้นตอนนี้ซื้อกาแฟที่บ้านไร่ยังไม่ได้เลย
พีบี้ส์ เคส  น่ารักซะไม่มีอ่ะ  Grin

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 08:10:11 PM »

Grin Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 08:16:11 PM »

ปกเทป วงเพื่อนชุดที่ 3 ผมชอบชุดนี้มากเลย ...... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 08:35:16 PM »

...อ่านแล้วไม่สมชื่อ "BADBOY" เท่าไร Grin Grin

อะจึ๊ย...... Grin  ผมชอบเปรียบชีวิตของเป็น "ส้มตำมะละกอ"  ครับ เพราะ มันมีทั้ง เผ็ด เปรี้ยว หวาน มัน เค็ม เหม็น นิด ๆ รวมไว้ในครกเดียวที่ ตำ ๆ ๆ ๆ  ตำจนเข้ากันได้ดี เรียกว่า "แซ่บ" ครับ ที่ผมใช้ชื่อว่า "BADBOY " เพราะผมชอบดูหนังเรื่อง" BADBOY" ที่
 วิลล์  สมิธ กับ มาร์ติน ลอว์เรนซ์ แสดงครับ มันดู บ้า ๆ บ๊อง ๆ ดีครับ เห็นแล้วหัวเราะ แถมยังได้ความมันส์ในชีวิตอีกด้วย ซึ่งมันก็คล้าย ๆ กับชีวิตผมเหมือนกัน  บ้า ๆ บ๊อง ๆ ดุดัน ติ๊งต๊อง นิดหน่อย แต่ไม่ถึงขั้น บ้านะครับ

คำว่า "อยู่รอด" ของข้าพเจ้ามิได้หมายถึง การดำรงชีพอยู่ไปวัน ๆ
คำว่า"มีชีวิตที่ดี" ก็มิได้หมายถึง  การมีชีวิตอยู่อย่างฟุ้งเฟ้อฟุ่มเฟือย
คำว่า"เจริญขึ้น" ก็มิได้หมายถึงการปล่อยชีวิตอย่างเหลวแหลก

-หลู่ซิน นักปราชญ์ของจีน
 :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 08:39:27 PM »

ผมเปิดปี2530 แต่ยังทันบางอย่างอยู่เลยครับ Grin ทั้งการละเล่น เช่นมอญซ่อนผ้า โดดยาง ฯลฯ  ยังได้ฟัง, รู้จัก และชอบเพลงไทยหลายๆเพลง เช่นสายชล,ข้องจิต, หนึ่งมิตรชิดใกล้ และอีกหลายๆเพลงของดิอิมพอสซิเบิล รวมถึงเพลงสากลคันทรี หลงรัก ทันเห็นมือถือกระดูกหมา ได้ใช้โทรศัพท์ระบบหมุนแป้นหมายเลข หลงรัก
 เอ่อออ  ผมยังไม่แก่นะครับ Grin Grin Grin

M1911LOVER "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 08:45:46 PM »

nostalgia...

เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 09:05:38 PM »

ผมทัน ทั้ง หมดทุกข้อเลย....โดเรม่อน ผมไปไหนครับ

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 09:09:33 PM »

โดนจังๆทุกข้อ ข้อเดียวก็ขว้างไม่พ้นหัว Tongue
สมัยมหา'ลัยผมใส่แตะScrollจริง แต่บู๊ตผมใส่Timberlandนา......ตอนนี้ก็ยังใส่อยู่  Grin  Grin  Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์