เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:32:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภรรยาไม่ให้ซื้อปืน  (อ่าน 16543 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:24:14 AM »

...รับสารรูป เอ๊ย! รับสารภาพเถอะครับ เตรียมคำอธิบายไว้เนียนๆ  Smiley

...พร้อมกับพาเธอไปเลือกซื้อเครื่องประดับสักชิ้น  เยี่ยม

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:34:54 AM »

...รับสารรูป เอ๊ย! รับสารภาพเถอะครับ เตรียมคำอธิบายไว้เนียนๆ  Smiley

...พร้อมกับพาเธอไปเลือกซื้อเครื่องประดับสักชิ้น  เยี่ยม

เห็นพ้องด้วยครับ....

ก่อนสารภาพ ให้ถามก่อนว่าอยากจะเลิกกันแน่ใช่หรือไม่  ถ้าตอบว่า ใช่  ให้บอกว่า สายไปแล้ว เพราะซื้อมาก่อนหน้าแล้ว  ดังนั้น  ห้ามเลิกเด็ดขาด 

แต่ถ้าคำตอบบอกว่า  ไม่ใช่  ก็แสดงว่าภรรยาเปลี่ยนใจ  ค่อยหาโอกาสดี ๆ สารภาพ พร้อมของขวัญปลอบใจจากการที่ไม่สามารถทำตามที่พูดได้ 

ผมเชื่อว่า ผู้หญิง เกือบร้อยทั้งร้อย ไม่ชอบให้สามีโกหก.....อย่าปล่อยให้เธอรู้เอง  อารมณ์กับเหตุผล ผสมกันไม่เคยลงตัวครับ....หวังดีนะนี่

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:51:08 AM »

บอกเถอะครับ ไม่เลิกหรอกครับ อยู่เป็นสามีภรรยามาจนถึงป่านนี้แล้ว เยี่ยม

ปัญหา บอกแล้ว มีงอนกันนิดหน่อย เดี๋ยวไม่นานก็เข้าใจเองครับ  Cheesy
ของผมตอนแรกไม่สนันสนุนเลย สาเหตุเดียวกัน มองว่าเราเป็นคนใจร้อน

แต่ด้วยความที่อยู่คนละที่ เนื่องจากทำงาน ผมเลยตัดใจซื้อต่อจากคนกันเอง เมียด่าค่อยว่ากัน  คิก คิก

พอเธอกลับมา รู้ว่าซื้อปืน บ่นอุบว่า เธอยิงฉันแน่ ไปซ้อมทีพันสองพันเปลือง @#S&&%%@!!$$$3ey??i{**ufegy3286f*)+{}{uEkgieru ต่างๆนาๆ  บู่

ผ่านไป .... ตอนนี้ ก็บ่น...............อยากได้ลูกซองสักกระบอก  Grin

amnuay.01
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:56:46 AM »

แต่เมียผมแปลกบอกบ้าปืนดีกว่า บ้าเด็ก หัวเราะร่าน้ำตารินเซ็งเลย
เมียผมก็มีความคิดคล้ายๆ กันไปบอกญาติพี่น้อง "มันบ้าปืนดีแล้ว"  ตอนนี้ผมจะซื้อปืนอีกกระบอก เมียเปิดทางส่วางให้  เจ้าหน้าที่ทะเบียนปืนที่อำเภอก็เปิดทางสว่างให้  แต่ยังหาปืนไม่ได้และตอนนี้คอยแต่จะเป็นโรคทรัพย์จาง ยังไงไม่รู้ เศร้า
MANOK
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:07:15 AM »

ผมโทร.จองปืนก่อน วางมัดจำสองหมื่น แล้วค่อยบอกภรรยา ถ้าภรรยาบอกไม้ให้ซื้อ ทางร้านจะยึดเงินมัดจำ แค่นี้แหละภรรยาจึงยอม Grin
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:24:10 PM »

ขำก๊าก
ผมโทร.จองปืนก่อน วางมัดจำสองหมื่น แล้วค่อยบอกภรรยา ถ้าภรรยาบอกไม้ให้ซื้อ ทางร้านจะยึดเงินมัดจำ แค่นี้แหละภรรยาจึงยอม Grin

คล้ายกันเลย แต่มัดจำไปห้าพันกว่าผมบอกวางไปแล้วหมื่นหนึ่ง   ได้มาแล้วจะขายได้เกินแสน  เท่านั้นแหละครับ " จองได้กี่กระบอกละ จองอีกสิ " ( ทำตาโตด้วย) คิก คิก
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:37:48 PM »

ปัญหาของ จขกท. น่าจะเป็นการซ่อนปืนนะครับ เท่าที่เห็นตัวอย่างจากที่แถวๆ นี้็ ซ่อนไว้อย่างดีในบ้านของตัว ขุดหลุมฝัง ซ่อนในห้องน้ำ ซ่อนในรถยนต์ ซ่อนในกรงหมา ฝากไว้บ้านคุณพ่อ เป็นต้น

เห็นด้วยครับ ไม่ยาก...

ปืนกระบอกนิดเดียวซ่อนง่ายครับ อย่าเถียงเธอเลย เดี๋ยวจะมีเรื่องอื่นตาม... หลักการของชีวิตคู่คือเธอถูกเสมอครับ ชี้ไม้ก็เป็นนก ชี้นกก็เป็นนก ชี้แมวก็เป็นนก ชี้หมาก็เป็นนก...
ถ้าเธอบอกว่านก... มันก็เป็นนกวันยังค่ำครับ... แฮ่ๆ...

อืมม.......นายสมชาย(ฮา)ซ่อนตรงไหนครับ...อิๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:42:08 PM »

เปิดเผยความจริงครับ

เตรียมตัวไว้ด้วย ว่าเธอบอกให้ขาย จะตอบอย่างไร เพื่อให้ปืนยังอยู่กับเรา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tonpai2244
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 01:35:02 PM »

ผมบ่นอยากได้.22 ซักกระบอกเอาไว้หัดให้ลูกยิง

จะได้สมาธิดีดี เธอตอบว่าได้ แล้วเรื่องรถคันใหม่เธอล่ะ ว่าไง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 01:50:57 PM »

เยี่ยมท่านประธานชมรม แนะนำเองครับ   เชื่อเถอะครับผมก็ปฎิบัติตามแนวทางนี้   Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 02:12:20 PM »

ส่วนแฟนผมบอกว่า แต่งก่อนได้มั๊ยคะ  แล้วค่อยซื้อ  กี่กระบอกก็ได้ ถ้ามีตังค์ครับ

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 02:38:34 PM »

ภรรยาที่บ้านไม่ให้ซื้อปืน บอกว่าผมใจร้อน ซื้อปืนเลิกกันแน่ ...

. เศร้า.เ้ฮ้อ..อยากให้คนที่บ้านพูดแบบนี้จัง.... คิก คิก

..ไม่ต้องรีบร้อนครับ..พยายาม "กล่อม"เธอโดยยกเหตุอาชญากรรม โจร ขโมยที่เกิดขึ้นอย่างมากมายทุกวันนี้มาเป็นตัวอย่าง..และชี้ให้เป็นประโยขน์ถ้ามีปืนจะช่วยป้องกันเหตุร้ายได้.. ไหว้

ผมเห็นด้วยกับคุณ visith ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 02:48:05 PM »

ส่วนแฟนผมบอกว่า แต่งก่อนได้มั๊ยคะ  แล้วค่อยซื้อ  กี่กระบอกก็ได้ ถ้ามีตังค์ครับ

อย่าหลงกลเชียว....อดแน่นอน...

ต้องใช้วิธีขุดบ่อล่อปลาครับ ซื้อมา 30000 ขายต่อได้ 60000 ให้เขารับรู้ตอนขายต่อเลยครับ...

แค่นี้ก็ตาโต ทางสะดวก....

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:09:13 PM »

อย่าหลงกลเชียว....อดแน่นอน...

ต้องใช้วิธีขุดบ่อล่อปลาครับ ซื้อมา 30000 ขายต่อได้ 60000 ให้เขารับรู้ตอนขายต่อเลยครับ...

แค่นี้ก็ตาโต ทางสะดวก....

เออ.......ผมว่า......ทั้งทุนทั้งกําไร.....ไปโลด....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:17:34 PM »

หลักรัฐศาสตร์ของ แมกคีอาเวลลี่ บอกว่า "การสัญญานั้นคือสิ่งสำคัญของวันก่อน แต่ตอนนี้ย่อมมีความจำเป็นต้องกลับคำบ้าง"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์