เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:24:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังอันตรายตัวต่อ สนามที่ ศรภ.  (อ่าน 3381 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 12:46:01 AM »

ไม่ทราบว่าเป็นตัวต่ออะไร ถ้าเป็นต่อตัวใหญ่น้ำลายหกเลย ที่ กทม. ไม่มีใครรู้ว่าเป็นเมนูเด็ดของทางใต้เลยแหละ แถวชุมพร สุราษฎร์ฯ นครศรีฯ. นิยมกินมาก รู้แล้วอย่าตกใจเขาขายกันกิโลกรัมละ 600-800 บาท เมื่อก่อนกิโลละ 350-400 บาท ผมกินประจำแต่พอราคาและหายากขึ้นมากเลยไม่ค่อยได้กิน บางที่ถึงขนาดเฝ้าแล้วตามเป็นวันๆจนถึงรังเลยอยู่บนต้นไม้ก็มีอยู่ในหลุมดินก็เยอะ วิธีการจับต้องมีความชำนาญเป็นพิเศษ ถ้ามือไม่ถึงของบอกว่าอย่าครับ ถึงตายเลยแหละส่วนใหญ่มักจับกันตอนกลางคืน เอาไฟรนที่รังตรงรูเข้าออกให้ตัวตายให้หมดแล้วตัดลงมา วิธีการปรุงก็แสนจะน่ารับประทาน เคี้ยวกะทิสดกับเครื่องแกงให้หอมแล้วเอาตัวอ่อนที่ลวกแล้วคั่วจนน้ำคลุกคลิก กินเป็นกับแกล้วก็ได้ กินกับข้าวก็ดี
Grin Grin ที่บ้านผมประมาณขีดละ 30 บาทเอง แต่นานๆถึงมีขาย ทำนองของหายาก แล้วไข่มดแดงละครับ หาง่ายด้วยครับ ว่าไปแล้วคนเราเนี่ยชอบของแปลกที่ภาคเหนือแมงมันไม่รู้ตกกิโลเท่าไรแล้วนะ Grin Grin

แมงมันไม่รู้ราคารู้แต่ จิ๊กกุง ตัวละบาท ครับตอนนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 12:46:50 AM »

ตอนนี้กระทู้เปลี่ยนเป็น เมนูตัวต่อซะงั้นน่ะ

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 04:34:47 AM »

ยังไม่เคยได้ลิ้มลอง  เคยแค่รังผึ้งสดๆสอยจากต้นกินแล้วปากร้อนๆเหมือนชานิดๆ  ไม่รู้ว่าแพ้หรือป่าวครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 05:54:25 AM »

หลงรัก เมนูเด็ดจริง ๆ อร่อยมากครับตัวอ่อนของต่อ

วันนั้น ไปยิงไรเฟิลกับพี่โรด ผมโดนมันต่อยไป ๒ ตัว บริเวณทัดดอกไม้ซ้าย พอดีไม่แพ้ทางต่อ

เลยไม่เป็นไรเท่าไร บางคนโดนเป็นไข้เลย รังนี้เป็นต่อเสือด้วย เก็บไว้เป็นเมนูเด็ด

ท่านนินจา ทำเป็นหรือเปล่า จะได้ช่วยไปจัดการรักษาความปลอดภัยให้สมาชิก

ว.4 เมื่อไหร่กรุณา ว.13 โรงโป๊ะด้วยครับ....ว.61
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 09:46:08 AM »

อย่าไปทำเขาเลยครับ  อยู่กรุงเทพอาหารอื่นมีขายเยอะแยะ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 09:58:33 AM »

หลงรัก เมนูเด็ดจริง ๆ อร่อยมากครับตัวอ่อนของต่อ

วันนั้น ไปยิงไรเฟิลกับพี่โรด ผมโดนมันต่อยไป ๒ ตัว บริเวณทัดดอกไม้ซ้าย พอดีไม่แพ้ทางต่อ

เลยไม่เป็นไรเท่าไร บางคนโดนเป็นไข้เลย รังนี้เป็นต่อเสือด้วย เก็บไว้เป็นเมนูเด็ด

ท่านนินจา ทำเป็นหรือเปล่า จะได้ช่วยไปจัดการรักษาความปลอดภัยให้สมาชิก

........... Grin..ทำนะทำเป็นครับพี่ ทั้งแกงตัวต่อฟักทอง หรือจะมาฝัดกับใบกระเพร่า ก็ได้ครับ.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก 

อย่าไปทำเขาเลยครับ อยู่กรุงเทพอาหารอื่นมีขายเยอะแยะ

............. Grinไม่อยากทำเขาหรอกครับพี่ แต่เห้นแล้วน้ำลายไหล.. น้ำลายหก   เอาไว้ให้มีเพื่อนสมาชิกนักยิงปืนในสนามร้องเรียน หรือเห้นแล้วเสียวกันมากๆก่อน  หากทางสนามอยากหาคนจัดการก็บอกๆกันมา  ส่วนเรื่องตัวอ่อนนะผลพลอยได้ครับ... น้ำลายหก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 10:07:28 AM »

อย่าไปทำเขาเลยครับ อยู่กรุงเทพอาหารอื่นมีขายเยอะแยะ

Grin Grinไม่อยากทำ แต่งานนี้เพื่อสวัสดิภาพของประชาชนครับ Grin Grin

งานนี้ ท่าทางแนวร่วมเยอะหล่ะ พี่ต้อม ......
ท่านนินจา พร้อมยัง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 10:09:28 AM »

พรุ่งนี้ผมจะไปต่ออายุบัตรสมาชิก ที่ ศรภ................

จะทำหนังสือร้องเรียนต่อนายสนามยิงปืนให้กำจัดออกไป................

คราวที่แล้วเอาไรเฟิลไปยิง.................ตรวจเดินไปตรวจเป้าหวาดเสียวครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 10:55:43 AM »

......แมลงทอดไทย เข้าสู่เริ่มเมนูสากล  Grin Grin Grin..............

สำนักข่าวรอยเตอร์รายงาน "แมลงทอด" อาหารพื้นบ้านจานเด็ดของไทย ชื่อเสียงขจรขจายไปทั่วโลก เมื่อนายลาร์ส เชอร์บิล พ่อครัวของร้าน "โซดา" ในกรุงเบอร์ลิน เมืองหลวงของเยอรมนี มีไอเดียแปลกแหวกแนว นำแมลงทอด ไม่ว่าจะเป็นหนอนทอด หรือตั๊กแตนทอด ไปดัดแปลงเป็นเมนูจานเด็ดของทางร้าน จนชาวเยอรมันที่ชอบลิ้มลอง อาหารแปลกใหม่ และเบื่ออาหารพื้นบ้านรสชาติซ้ำซากจำเจ อย่างกะหล่ำปลีดอง หรือไส้กรอก แห่มากินกันอย่างอุ่นหนาฝาคั่ง ทั้งที่ทางร้านเพิ่งเสนอเมนูสูตรเด็ดนี้มาได้เพียง 3 วันเท่านั้น

นายเชอร์บิลเปิดเผยกับนักข่าวรอยเตอร์ถึงต้นสายปลายเหตุ ที่ทำให้เขาคิดค้นเมนูเปิบ พิสดารสูตรนี้ขึ้นมา ว่าเป็นเพราะเขารู้สึกเบื่อหน่ายรสชาติของอาหารเยอรมัน และคิดว่าการเสนอเมนูอาหารที่ทำจากแมลงน่าจะเป็นความคิดที่ดี เนื่องจากระหว่างที่เขาเดินทางมาพักผ่อนวันหยุดในต่างประเทศนั้น ได้เห็นผู้คนกินแมลงกันในหลายประเทศ เช่น ไทยและแอฟริกา จึงเกิดมีไอเดียความคิดขึ้น มาว่าทำไมตัวเอง จึงไม่นำแมลงทอดแบบนี้มาให้คนเยอรมัน ลิ้มลองกันดูบ้าง โดยพ่อครัวหัวใสชาวเยอรมันรายนี้ยังกล่าวด้วยว่า แมลงต่างๆ มักไม่มีไขมัน ที่ทำให้อ้วน และในแอฟริกาก็มีการกินแมลงแทนเนื้อสัตว์ หรือเป็นของขบเคี้ยวกันด้วย

ด้านราโมนา โรเตอร์ ลูกค้ารายหนึ่งกล่าวถึงความรู้สึกของเธอหลัง ได้มีโอกาสลองลิ้มชิมรส แมลงทอดที่ร้านโซดาเรียบร้อยแล้วว่า เวลาเคี้ยวตัวหนอนจะก่อ ให้เกิดความรู้สึกกรุบๆ ในปาก แต่เมื่อได้กินตัวหนอนทอดพร้อมกับสลัดและน้ำมันแล้ว รู้สึกว่ารสชาติของมันไม่เลว และเธอคิดว่าอาจจะกลับมาชิมเมนูสูตรเด็ดนี้อีก

รอยเตอร์รายงานว่า เจ้าของร้านโซดาเพิ่งเสนอเมนูแมลงทอดให้แก่ลูกค้าได้เพียงแค่ 3 วันเท่านั้น ทว่ากลับประสบความสำเร็จอย่างคาดไม่ถึง โดยนายเชอร์บิล พ่อครัวของร้านโซดา กล่าวด้วยความดีใจว่า ชาวเยอรมันต่างตื่นเต้นกับไอเดียแปลกใหม่แบบนี้ และที่สำคัญ ยังไม่มีใครที่กินแมลงทอดแล้วบ่นให้ได้ยินว่าเกิดอาการท้องเสียแม้แต่คนเดียว

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 11:29:31 AM »

...ถ้าเพื่อนๆ มาอุดร  ผมจะพาไปลองชิมเมนูสารพัดแมลงครับ  รับรองเด็ด  หมกตัวต่อก็มีครับ  วันนี้ไปแวะดีกว่า น้ำลายหก น้ำลายหก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 11:31:37 AM »

กินคนเดียว......ขอให้ จู๊ดๆๆๆๆๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 11:40:06 AM »

...ถ้าเพื่อนๆ มาอุดร ผมจะพาไปลองชิมเมนูสารพัดแมลงครับ รับรองเด็ด หมกตัวต่อก็มีครับ วันนี้ไปแวะดีกว่า น้ำลายหก น้ำลายหก

............ผมไปจริงนะพี่.. ปลายๆตุลา อาจได้ไปแถวๆ บ้านพี่ครับ..

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 12:01:07 PM »

...ถ้าเพื่อนๆ มาอุดร ผมจะพาไปลองชิมเมนูสารพัดแมลงครับ รับรองเด็ด หมกตัวต่อก็มีครับ วันนี้ไปแวะดีกว่า น้ำลายหก น้ำลายหก

............ผมไปจริงนะพี่.. ปลายๆตุลา อาจได้ไปแถวๆ บ้านพี่ครับ..

...มาสิครับ ยินดีต้อนรับครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 08:45:16 PM »

Grin Grin ถ้ากินตัวต่อแล้วบอกว่าอร่อย หากได้กินก้อยกะปอมต้องบอกว่าอร่อยเหมือนกัน Cheesy Cheesy

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์