เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:16:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อคิดเตือนใจชาวปืน  (อ่าน 4344 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:57:25 AM »

ผมเพิ่งเจอข้อคิดซึ่งใช้เตือนใจชาวปืนได้อย่างดี โดยพี่ "ธำรง" สมาชิกเวป อวป. ขอขอบคุณอีกครั้ง ณ ที่นี้

จึงขออนุญาตยกมารวบรวมไว้ครับ ขอเรียนเชิญสมาชิกทุกท่านแบ่งปันข้อคิดต่างๆ ด้วยครับ

"คนยิงเพื่อป้องกันทรัพย์ มักต้องเสียทรัพย์มากกว่าทรัพย์ที่จะป้องกัน"

โดย "ธำรง"   

เพิ่มเติม

"การโชว์ปืนในที่สาธารณะ อาจนำไปสู่การใช้อาวุธปืนของคนเองและผู้อื่น"

"พกปืนในที่เสี่ยงเพิ่มความปลอดภัยในชีวิต พกปืนในที่ปลอดภัยเพิ่มความเสี่ยงในชีวิต"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:11:01 AM »

...+1 ครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:13:35 AM »

พี่ธำรงและพี่โร้ด มีอะไรเตือนใจเสมอ

ผมขอฝากข้อคิดอย่างนึงครับ:   Free sex always costs more

เจ้านายเก่าผมบอก  Grin
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:15:30 AM »

เป็นข้อคิดที่ดีเลยครับ  ไหว้

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:23:12 AM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

ไหว้จักท่องจำจนขึ้นใจ เยี่ยม ขอบพระคุณครับ ไหว้

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:25:13 AM »

ไหว้ ขอบคุณครับพี่โคดา

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:26:27 AM »

พี่ธำรงและพี่โร้ด มีอะไรเตือนใจเสมอ

ผมขอฝากข้อคิดอย่างนึงครับ:   Free sex always costs more

เจ้านายเก่าผมบอก  Grin

Free sex always costs more    .....buy a condom at least.

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:35:08 AM »

มีอีกครับ ของคุณต๊อกเองแหละ... "การคงอยู่ของปืนก็มีประโยชน์แล้ว"ครับ...

ประโยคมันยังไม่ค่อยสวย นายสมชายทิ้งเอาไว้ให้ต้นตำหรับแก้ไขเองครับ... เย้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:37:36 AM »

นับถือลุงธำรง ลุงโร๊ด ลุงสมชาย (ฮา ไม่ยั้ง) น้าต๊อก และหลายๆท่านเสมอครับ  ...... แฟนคลับของแท้ (ไม่ใช่ พาชี)

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:39:37 AM »

ขอบคุณครับพี่ อิ อิ

อือม์ งั้นขอเป็น

"ปืนทำประโยชน์ให้ แม้ไม่เคยได้ยิง"

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:45:09 AM »

เป็นข้อคิดที่ดีครับพี่ต๊อก

ส่วนของผมคือ

"ปืนไม่ได้ฆ่าคน คนต่างหากที่ฆ่ากันเอง"

หลังๆใช้บ่อยเพราะรุ่นน้องส่วนมากมองไปในทางลบ น่ะครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:47:16 AM »

ข้อคิดของสมาชิกท่านไหนก็จำไม่ได้แล้วครับ... แต่จำขึ้นใจเลยครับ... "ปืนก็เหมือนถุงยางอนามัย... มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าถึงเวลาต้องใช้แล้วไม่มี"

Grin Grin Grin

...แถมอีกนิดครับ... เป็นข้อคิดของผู้ใหญ่ในเว็บท่านหนึ่ง( จำไม่ได้อีกแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ) ท่านบอกว่า... คนที่อยู่ข้างหลังปืน... สำคัญกว่าปืน...  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:51:08 AM โดย jungle » บันทึกการเข้า
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:48:59 AM »

"ปืนไม่ได้ฆ่าคน คนต่างหากที่ฆ่ากันเอง"

หลังๆใช้บ่อยเพราะรุ่นน้องส่วนมากมองไปในทางลบ น่ะครับ

ประโยคนี้ผมก็ชอบครับ แต่เคยเห็นรูปนักต่อต้านปืนเขียนป้ายว่า "Guns don't kill, gun owners kill."  อยากไปต่อว่า "However, gun deniers are already dead."

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:49:55 AM »

ขอบคุณครับพี่ PU

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:54:20 AM »

เข้ามาอ่านด้วยคน .. แทนคำขอบคุณ + ๑ ให้กับทุกท่าน ครับ.  Wink

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์