เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 09:16:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังครับ บุคคลอันตราย...  (อ่าน 7678 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 09:03:35 PM »

ใครอ้างชื่อผมมั่งครับ...ไม่เห็นเอามาแบ่งมั่งเลย..อิอิอิ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 09:13:56 PM »

ใครอ้างชื่อผมมั่งครับ...ไม่เห็นเอามาแบ่งมั่งเลย..อิอิอิ

...ใครจะกล้า  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 09:21:01 PM »

ใครซื้อปืนแถวอุดร แล้วอ้างชื่อผมกรุณา PM มาสอบถามผมก่อนนะครับไม่ใช่โอนเงินกันเรียบร้อยแล้วมาบอกผมคงช่วยไม่ได้จริงๆ.
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 04:03:36 PM »

ยกกระทู้ เผื่อบางท่านยังไม่ได้อ่าน  Wink
การเอาชื่อคนอื่นไปแอบอ้างเป็นเรื่องปกติสำหรับคนหน้าด้านและชอบเอาเปรียบผู้อื่นในสังคม ถ้ามีเพื่อนพ้องในเวปเราคนใดโดนผู้อื่นเอาชื่อไปแอบอ้างก็ขอให้สอบถามท่านนั้นตรงๆดีกว่าครับ จะได้มีความชัดเจนไม่กินแหนงแคลงใจกัน Wink
ทหารในแถวทุกคนไม่สามารถทำอะไรได้มากกว่าการทำงานในหน้าที่ตนเองหรอกครับ เช่นนายทหารเรืออย่างผมจะไปสั่งคนอื่นนอกสายงานก็คงทำไม่ได้อย่างแน่นอน ก็ต้องว่ากันไปตามระเบียบกฎเกณท์ที่วางไว้ เป็นต้น  Wink

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 05:30:14 PM »

เคยโดนมาเหมือนกัน..หลายปีมาแล้วครับ แถว ๆ พัทยา กรณีที่บอกว่าสามารถดำเนินการขอ ป.3 ให้ แถมยังไม่ต้องมีชื่อในทะเบียนท้องที่ซะด้วย ...ที่ทำได้เพราะเป็นลูกน้องคนสนิทของรัฐมนตรีคนดัง (โชว์นามบัตรให้ดูด้วย) โชคดี ที่ผมชอบอ่านหนังสือเกี่ยวกับ อวป. มาก่อน เลยรู้ทัน แต่ก้อเกือบหลวมตัวไปเหมือนกันครับ
somchai-r
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 09:17:12 PM »

- อยากทราบข่าวคราวเรื่องนี้หน่อยครับว่าไปถึงไหนแล้วเพราะผมก็เป็นคนหนึ่งที่โดนหลอกมาครับ
ing เด็ก ส.จ.
Hero Member

คะแนน 13

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 05:50:50 PM »

ขออนุญาติขุดครับ

พี่สมชายที่อยู่ข้างบนนะครับ เขาจะโดนฟ้องครับ
รายละเอียด :  คือ ทางอำเภอเมืองนราธิวาส กำลังทำเรื่องส่งฟ้องศาลกับเพื่อนพ่อผม และผมก็คงต้องไปอธิบาย ถ้าเกิดเขาไม่เชื่อผมผมก็คงต้องติดคุก ตอนนี้ก็กินไม่ได้นอนไม่หลับกันทั้งคู่ครับ ผมควรทำยังไงดีครับ

ใครมีข้อแนะนำมั่งครับ ทำงัยดี
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 12:13:53 AM »

ช่วยขุดด้วยคนครับ

ในความเห็นส่วนตัว ถ้าเราไม่ทราบว่าปืนดังกล่าวใช้ทะเบียนปลอม หรือปืนสวมทะเบียน หรือปืนผิดกฏหมาย ถ้าเราทราบแล้วว่าปืนมีปัญหา เราควรรีบไปแจ้งความเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจ และ แจ้งความให้ตำรวจดำเนินคดีกับบุคคลที่นำปืนมาขายให้กับเราในข้อหาหลอกลวงและขายปืนเถื่อนให้กับเรา  ถ้ามีหนังสือซื้อขายไว้เป็นหลักฐานก็ยิ่งดี

ผิดถูกประการใด คงต้องรอท่านผู้ชำนาญการมาตอบให้ครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์