เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:21:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้มีดใหม่ เอามาอวดกันมั่งสิครับ  (อ่าน 45799 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 11:32:56 AM »

คุณบาร์ทคับ

มีดก็นอนอยู่นิ่งๆ ไหงรูปออกมาพร่าอีกล่ะ? รอให้หายเมาก่อนก็ได้นะครับ ฮ่า ฮ่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 11:33:48 AM »

ฮู้ยยย เซ็งจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน อุตส่าห์เปิด Ebay เจอ Para Military แต่ดันลีลา ลืมโทรบอกพี่ดำตั้งหลายวัน หัวเราะร่าน้ำตาริน ชวดเลย ขายไปแว้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน อกหักอีกแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2005, 11:42:23 AM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 11:35:04 AM »

คุณบาร์ทคับ

มีดก็นอนอยู่นิ่งๆ ไหงรูปออกมาพร่าอีกล่ะ? รอให้หายเมาก่อนก็ได้นะครับ ฮ่า ฮ่า
ใช้มือถือถ่ายก๊าบบ ไม่ได้ใช้กล้องค้าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 11:46:06 AM »

OK คับ พอฟังได้ งั้นแก้ตัวบรรจงถ่ายภาพสาวสวยแถวนั้นมาฝากพี่ๆ หน่อยนะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 11:54:14 AM »

OK คับ พอฟังได้ งั้นแก้ตัวบรรจงถ่ายภาพสาวสวยแถวนั้นมาฝากพี่ๆ หน่อยนะครับ
ยินดี ถ้ามีโอกาสก๊าบบ Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 11:55:53 AM »

...ดูกันอีกสักรอบครับ  มีดช่างมาย  Wink

...ผมรับตัวที่สองจากล่างมาดูแล  ตอนนี้อยากได้ซองสวยๆ มาใส่ครับ  Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 11:58:35 AM »

...มีดพับช่างมายเล่มนี้สวยมากๆ ครับ  ด้ามงาช้างสักลาย  ไม่ได้รับมาแต่ขอเอามาให้ชื่นชมฝีมือช่างไทยครับ น้ำลายหก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:02:23 PM »

คอมฯของผมเจ๊งครับ เลยไม่ได้เข้ามาซะนาน

Salin
มีดพับใบดามัสกัส ด้ามล้อแม็ก จากอุทัยน่าสนใจดีครับ......... พอรู้ค่าตัวรึยัง........ ว่างๆต้องขอลูบคลำมั่งแล้วครับ

Yod
ไว้นัดไปยิงปืนเล่น แล้วเอา Karambit ไปเล่นด้วยกันสิครับ.......... ตัวนี้เล่นคล่องๆแล้วสนุก และนับเป็นมีดที่ไว้ใจได้จริงๆครับ

มีทั้ง Karambit ทั้ง Harpy แถม Emerson Commander ชอบมีดแนวโหดนะครับ Grin ตัว Harpy ผมยังไม่มีเลย แต่ชอบเหมือนกันครับ

E Mail
ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องดาบไทยครับ ต้องคุณบัญชาแห่งเว็ปไทยเบลดส์ รายนั้นเชี่ยวชาญด้านนี้มาก......... ได้มาแล้วอย่าลืมโพสท์รูปให้ดูมั่งนะครับ

บาร์ท
ผมก็พก Spyderco ที่เป็นใบ Serrated ล้วนอยู่เล่มนึงเหมือนกัน เอาไว้ใช้งานแทนมี Rescue น่ะครับ........ ยามฉุกเฉินใช้ตัด Seat Belt ง่ายกว่ามีดใบเรียบ

Manix ราคาจะอยู่ราวสี่พันห้าถึงห้าพันครับ แต่ถ้าสู้ไหวเพิ่มอีกพันนึง ซื้อ Chinook II ดีกว่า........... ไม่รู้ว่าที่โน่นราคาเท่าไหร่เหรอ อยากได้บอกมาครับ แล้วจะให้โจ้หิ้วไปให้

jj
ผมก็เพิ่งได้ Manix มาเมื่อสักสามสัปดาห์ก่อนครับ เป็นมีดที่คมกริบ บึกบึนดีครับ......... เล่มนี้ผมกะเอาไว้ใช้งานอย่างไม่ถนอมเลยล่ะ

Watt
มีดที่ผมว่าคุ้มราคาสุดๆในปัจจุบันก็มี Skirmish นี่แหละครับ......... รองลงมาก็เป็น Manix กับ Chinook II ครับ.......... ผมใช้ Skirmish ตัวเต็มอยู่........ ผมว่าออกจะใหญ่ไปสักหน่อย พกไม่สะดวก........ Joe Dogtag เลยซื้อตัว Mini มาใช้ เจ้าตัวปลื้มมากครับ........... ผมว่ามีดเล่มนี้จับได้ถนัดมือดีมากเลยนะครับ ไหงหลายๆคนบอกด้ามสั้นหว่า

Soveat
กรุข่าของยี่ห้ออะไรเหรอครับ............... เรื่องเปลี่ยนด้าม ลองติดต่อช่างอำนวยสิครับ รายนี้ฝีมือดี ราคาก็ไม่แรง.......... แต่ผมเองกลับชอบด้ามยางเดิมๆมากกว่านะครับ เบา แล้วก็ทนดีด้วย

Khom
มีดสวยครับ

หมอ Rute
Spyderco ATR นั่นน่ะผมชอบมากเลย เป็นมีดที่อยากได้สุดๆเล่มนึง แต่ราคาแรงจังครับ พอเก็บตังค์จวนได้ก็ไปหมดกับเล่มอื่นก่อนซะทุกทีไป....... ส่วนเจ้า Delica นี่เป็นมีดที่พกง่าย ใช้งานไม่เสียดายดีครับ เสียแต่ว่าเปิดใบอาจจะยากไปสักหน่อยตามประสามีดล็อกแบ็ก ใช้ป้องกันตัวแล้วไม่ค่อยมั่นใจ

ส่วนมีดคู่ขวัญของ Wegner นั่นเป็นมีด Hunter ที่ดีครับ ใช้งานอเนกประสงค์ได้ดีเยี่ยมเลย แต่ผมยังไม่เคยจับเล่มที่เป็นยี่ห้อ Blade Tech นี่ เคยเล่นแต่ที่เป็นยี่ห้อ Spyderco ตอนนั้นทำเป็น Liner Lock ถ้ายังหาได้น่าเก็บไว้นะครับ........... สำหรับมีด Blade Tech ตอนนี้มีคนนำเข้ามาหลายเจ้าแล้ว อย่างร้านแดง รัสเซีย สวนจตุจักร หรือร้าน Jungle แฟชั่นก็มีอยู่ ราคาไม่แพงด้วยครับ

อ้าว......... บอกไม่ชอบพก ATR เพราะหนัก แล้วไหนไปถอยมา Manix มาครับ......... เจ้านี่ทั้งหนัก ทั้งหนาเลย แต่บึกดีครับ เล่มนี้ผมกะเอาไว้เป็นมีดใช้งานลุยๆเลยครับ.......... ส่วน Mini-Griptilian นี่ผมยังไม่มี ส่วนตัวไม่ชอบ Axis Lock ครับ แต่ระบบล็อกแบบนี้ทนทาน ไว้ใจได้สูงสุดนะครับ Griptilian นี่มีดีที่ด้ามครับ ด้ามมีดจับถนัดดีมากเลย

Cuda Arclite เป็นมีดห้อยคอที่ราคาถูก ลับได้คมกริบ กันสนิมดี......... นี่ก็เป็นอีกเล่มนึงที่ผมเก็บไว้ใกล้ตัวเสมอครับ

Sidehawg นี่ผมกำลังอยากได้เลย พกพาง่าย ราคาไม่แรงดีด้วย........ น่าจะเอาไปทำซองใหม่นะครับ จะใช้งานง่ายกว่านี้เยอะเลย

boon
Cold Steel Voyager ทรง Tanto ใบยาว 4 นิ้ว เป็นมีดลุยของผมอีกเล่มครับ......... จุดเด่นอยู่ที่คมจัด น้ำหนักเบา กันสนิมเยี่ยมครับ

USP 40
เล่มนี้ดูดีเหมือนกันนะครับ ใช้งานแล้วเป็นยังไงมั่งครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:11:52 PM »

สำหรับแฟน Manix มีเรื่องเสียเงินอีกแล้วครับท่าน

Spyderco ออก Mini Maxin มาแล้ว........ ขนาดย่อมกว่า น่าใช้จริงๆ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:16:34 PM »

บาร์ท
ผมก็พก Spyderco ที่เป็นใบ Serrated ล้วนอยู่เล่มนึงเหมือนกัน เอาไว้ใช้งานแทนมี Rescue น่ะครับ........ ยามฉุกเฉินใช้ตัด Seat Belt ง่ายกว่ามีดใบเรียบ

Manix ราคาจะอยู่ราวสี่พันห้าถึงห้าพันครับ แต่ถ้าสู้ไหวเพิ่มอีกพันนึง ซื้อ Chinook II ดีกว่า........... ไม่รู้ว่าที่โน่นราคาเท่าไหร่เหรอ อยากได้บอกมาครับ แล้วจะให้โจ้หิ้วไปให้
ขอบคุณมากครับพี่ ช่วงนี้ก็อกหักตะหงิดๆครับ เปิดE-bay เจอก็ชวด หัวเราะร่าน้ำตาริน ที่นอนยิ้มอยู่ตามร้านก็แพงมาก ผมเลยปล่อยให้มันนอนอยู่ต่อไปอย่างนั้น หัวเราะร่าน้ำตาริน ถ้าแบบนี้ แสดงว่า Chinook ราคาจะราวๆ 6000 เหรอครับ หรือว่า7000 หลงรัก ชอบทั้งManix และ Chinook ครับ แต่ราคาก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน เอาตังค์ไปกินข้าวกะสาวๆหมดแล้ว(พูดเล่นนะครับ) Grin
 ปล. อีกสองเดือนก็กลับไทยแล้ว แต่ไม่รู้จะมีโอกาสไปเดินเล่น JJ รึเปล่าคับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:29:18 PM »

pnc3888
มีดท่านแต่ละเล่มเยี่ยมๆทั้งนั้นเลยครับ............. สำหรับ Stryker น่ะเบื่อเมื่อไหร่ขอให้บอกผมเป็นคนแรกเลยนะครับ.......... จริงๆก็มีรุ่นนี้ใช้อยู่แล้วครับ แต่อยากได้เล่มแบบของคุณมากกว่าน่ะ

ต่อมา Spyderco Wenger เล่มนี้ของหายากครับ ถ้าหมอ Rute อยากได้ลอง Search ดูสิครับ ผมยังเห็นมีขายอยู่ในหลายเว็ป ราคาราว 200 USD ครับ

Emerson Commander มีด Tactical แห่งยุค เป็นมีดที่นักบู๊ต้องมี แต่บอกก่อนครับว่ามีข้อเสียมากกว่าข้อดีซะอีก Grin ผมเองก็ใช้อยู่เหมือนกัน Grin Grin

Strider AR เล่มนี้ราคาแพงสักหน่อย แต่อึดจริงๆครับ แถมรับประกันตลอดชีพ โดยไม่จำกัดการใช้งานด้วย.......... มีด Strider นี่จัดเป็นงาน Custom น่ะครับ ไม่ใช่มีด Production ครับ

aniki
มีดสวยทั้งสามเล่มเลยครับ........... ผมเคยพูดถึงมีดทั้งสามเล่มนี้ไว้ในกระทู้เก่าๆแล้ว เป็นมีดที่น่าใช้ทั้งสามเล่มครับ.......... เชื่อมั้ยผมยังไม่ได้ไปเก็บเจ้า Spyderco Centofante ไว้ซะที......... สัปดาห์นี้คงต้องไปเก็บไว้ซะแล้ว

submachine
รุ่นนี้น่าใช้จังครับ Grin

jakrit
มีดเลียนแบบ CRKT Steve Ryan......... เล่มนี้งานดีมาก ตอนออกใหม่ๆยังหลอกผมได้เลยครับ มีเพื่อนๆใน thaiblades หลายคนที่พกมีดรุ่นนี้ไว้เป็นตัวลุยครับ

ส่วนรุ่นที่เลียนแบบ Hammond Cruiser นั่นก็น่าสนใจ เอาไว้ใช้งานเละๆ ราคาผมได้จากพี่พระราม 120 บาทครับ

Sig228-kolok
บาเร็ตต้า แอร์ไลท์ เป็นมีดที่ใช้งานในประจำวันดีนะครับ เบา พกง่ายดี......... แต่คงจะไม่พอสำหรับพกในจังหวัดทางภาคใต้น่ะ เล่มข้างล่างนั่นน่าจะเหมาะกว่า Grin

ส่วนผม KU41 ครับ

บาร์ท
Spyderco เล่มบนนั่นใช่รุ่น Hunter มั้ยครับ ผมมีเก็บไว้อยู่เหมือนกัน.......... ผมว่ามีดประกับสแตนเลสรุ่นเก่าๆของ Spyderco ไม่ค่อยน่าสนใจครับ

Coda
ช่างมาย อุทัย เป็นคนที่น่าคบหาครับ แกพยายามพัฒนามีด โดยใช้เทคโนโลยี และวัสดุสมัยใหม่เข้ามาช่วย แถมยังรับฟังความคิดเห็นจากคนอื่นอย่างเปิดกว้างอีกด้วย............ แกเคยมาพูดคุยกับผมเพื่อขอแนวทางไปพัฒนามีด เสียดายผมไม่มีเวลา เลยไม่ได้เจอกันอีกครับ

เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:30:15 PM »

บาร์ท
กลับมาเมื่อไหร่ ติดต่อมาสิครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:32:38 PM »

Karambit  จับผิดไป นี่ ผม ว่า ...... 

เนื้อฉีก เย็บหลายสิบเข็ม แน่ ๆ เลยครับ  ไม่ค่อยที่จะกล้าควงเท่าไหร่ครับ

มันเสียวจริง ๆ เลย

พี่เอ็ม ควงแล้ว รู้สึก อย่างไรบ้างครับ ....

---
 Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:34:47 PM »

ครู SDH2th
ไม่เห็นบอกมามั่งครับว่าชอบมีดที่ได้ไปใหม่รึเปล่า

เมื่อเร็วนี้ในเว็ป Thaiblades คุณวรุตม์ได้สั่งมีด CRKT มาสองรุ่น คือ Prowler กับ Tighe Tac ทั้งสองรุ่นเป็นมีดที่ออกแบบโดยช่าง Custom ชั้นนำ และเป็นรุ่นที่เลิกผลิตไปแล้ว คิดว่าต่อไปน่าจะมีกลายเป็นมีดที่มีค่าในด้านการสะสมครับ......... รู้มาว่าเพื่อนๆ อวป. หลายคนไปเก็บมาด้วยนิครับ Grin

เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:38:54 PM »

สำหรับมีดใหม่ล่าสุดของผมเป็นเล่มนี้ครับ

Emerson Specwar A

ก็มีดลุยๆ ตามสไตล์ Emerson ครับ แต่เล่มนี้ไม่มี Wave (ผมชอบที่จุดนี้แหละครับ Grin) งานการผลิตดีกว่ารุ่น Commander เยอะ, ไม่คมแบบ Razor sharp ตามประสามีดขึ้นคมด้านเดียว แต่ก็ได้ความบึกบึนมาชดเชย, ด้ามจับถนัดมือดีมาก รุ่นนี้เป็นมีดที่องค์การ Nasa นำติดตัวไปนอกอวกาศด้วยครับ และในการทดสอบได้รับคำชมเชยว่าเป็นด้ามที่จับถนัดมือที่สุดครับ

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 18
  พิมพ์