เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:21:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ..โทรศัพท์นาน อันตรายจริงๆเด้อ..  (อ่าน 3620 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 12:06:49 AM »

..ผลการวิจัยของภาควิชาฟิสิกส์ของมหาวิทยาลัยชั้นนำของอังกฤษ(อิอิ)สำหรับนักโทรและคนขี้เหงาทั้งหลาย
เราต้องการไข่หนึ่งใบและโทรศัพท์2เครื่องกับเวลา65นาที สำหรับการโทรจากเครื่องหนึ่งไปอีกเครื่องหนึ่ง
ติดตั้งตามภาพข้างล่าง
         เราจะเริ่มด้วยการโทรระหว่างโทรศัพท์2เครื่องหากัน ประมาณ 65นาที ซึ่ง15นาทีแรกจะไม่มีอะไรเกิดขึ้นให้เห็นหลังจาก25นาทีไข่เริ่มอุ่นขึ้น หลังจาก45นาทีผ่านไปไข่ร้อนขึ้นและหลังจาก65นาทีไข่ก็สุก
บทสรุปจากทดลอง :
รังสีไมโครเวพที่ปล่อยออกมาจากโทรศัพท์มือถือสามารถเปลี่ยนแปลงโปรตีนในไข่ให้สุกได้จริงๆ ที่นี้ลองจินตนาการว่า:โปรตีนในสมองของเราจะเปลี่ยนเป็นอย่างไร หากเราพูดโทรศัพท์ผ่านโทรศัพท์มือถือเป็นเวลานานๆเกิน1ชั่วโมงต่อเนื่องกัน สมองมันก็คงจะสุกเหมือนไข่แน่นอน..
เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2009, 12:08:32 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
sorrachat - รักในหลวง
HS 7 FVZ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 12:11:44 AM »

น่ากลัวจังครับ

ผึ้งน้อย พเนจร ศรีษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 12:15:54 AM »

ขอบคุณครับ  ไหว้
ผมใช้โทรศัพท์มือถือคุยงานคิดต่อกัน เกินกว่า ๓๐ นาที บ่อยครับ  Embarrassed
มีอยู่ครั้งหนึ่ง ผมใช้เวลาคุยโทรศัพท์ ๖๗ นาที พอกดวางหู หน้ามืดเลยครับ ต้องนั่งนิ่งๆสักพัก  อ๋อย

ตอนนี้แฟนพยายามให้ใช้ small talk ครับ เห็นแบบนี้ คงต้องใช้ซะแล้ว Cheesy
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 12:35:08 AM »

เรื่องจริงหรือนี่  ตกใจ  ไม่อยากนึกเลยว่า ใช้สมอลทอคเพื่อคุยนานๆ  แล้วเอาโทรศัพท์ใส่กระเป๋ากางเกงไข่เราก็จะสุกโดยไม่รู้ตัวรึเปล่า  กิ๊วก๊าว

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 01:36:16 AM »

วิจารณ์การทดลอง

แล้วเวลาคนใช้โทรศัพท์ ใครเอาแนบหูข้างละเครื่องบ้างละเนี่ย - -* หูซ้าย1เครื่อง หูขวา1เครื่อง   แบร่ คนปกติคุยโทรศัพท์ก็คุยเครื่องเดียวอยู่แล้ว ความจริงตอนทดลองเอาเครื่องเดียวก็พอ 2เครื่องมันเกินไป โทรหากันแล้วระยะวางก็ใกล้กันซะขนาดนั้นจะเกิดอะไรก็ไม่แปลก เช่น ถ้าโทรศัพท์เกิดแบตระเบิดขึ้น มันก็ว่าอีกว่าโทรศัพท์นานไม่ดี จะทำให้สมองระเบิด หูดับ เพราะคลื่นไมโครเวฟทำให้น้ำในหูระเหย นำให้สมองขยายตัว บลาๆๆ แบร่

ความเห็นผม
สำหรับผมเอาถ้าคุยเกิน5นาทีผมจะเสียบหูฟังคุย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2009, 01:48:02 AM โดย Ultraman Taro (Agent 47) » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 07:21:12 AM »

ตกใจ...... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 07:37:09 AM »

ใครจะโทรทีเดียว 2 เครื่องบ้างนะ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 07:48:36 AM »

เอ่อ....

ผมโทร.จีบเมียตัวเองครั้งละเกือบ 2 ชั่วโมงครับ

ถ้าการทดลองที่ว่า สิ่งแวดล้อมอื่นใด เหมือนกับสถานการณ์ของผม คาดว่า น่าจะจีบไม่ติดครับ

Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 08:38:55 AM »

...ระยะหลังถ้าคุยนานผมจะใช้ Hands free ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 09:55:52 AM »

โทรศัพท์นาน อันตรายครับ
เอาแค่สั้น พอรู้ที่นัดหมาย แล้วรีบวางสายทันที
ข้อความ ก็ อันตราย(มาก) ครับ  พลาดเป็นเรื่อง(ใหญ่) คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 10:46:50 AM »

ขอบคุณครับ เคยได้ยินมาเหมือนกัน ปัจจุบันเลยใช้แต่ Hand free ครับ

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 11:33:29 AM »

โทรศัพท์นาน อันตรายครับ
เอาแค่สั้น พอรู้ที่นัดหมาย แล้วรีบวางสายทันที
ข้อความ ก็ อันตราย(มาก) ครับ  พลาดเป็นเรื่อง(ใหญ่) คิก คิก คิก คิก

แบบนี้ต้องใช้วิธีการของสายลับครับ...  SMS เป็นรหัสแบบสไนเปอร์ฯ เลยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 11:39:57 AM »

ผมใช้บลูตู๊ด ครับ ฮ่าๆ

บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 01:26:32 PM »

นี้..มีข้ออ้างแล้ว...  จะได้ม่คุยนานสะที่... Grin

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 02:49:02 PM »

ผมใช้บลูตู๊ด ครับ ฮ่าๆ

เคยอ่านผลวิจัย

เค้าว่านะครับ เค้าว่าใช้บลูตู๊ดหนักกว่าเก่า
เพราะสัญญาณบลูตู๊ดแรงกว่าสัญญาณโทรศัพท์
แต่จริงเท็จอย่างไร ไม่ทราบได้ครับ ผมใช้small talk แบบธรรทด๊าธรรมดา ครับที่แถมมาน่ะครับ Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์