เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:44:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองปากเปล่า  (อ่าน 7114 ครั้ง)
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 08:35:10 AM »

อาจเพราะว่า ร้านเขาก็ไม่แน่ใจอะไรบางอย่างรึเปล่า จึงไม่กล้ารับมัดจำ
ผมว่าอีกสาเหตุก็คือร้านเขาถือว่าคนจองไม่เอาเขาก็ขายง่ายอยู่แล้วคนจะเอาเยอะ ก็เลยไม่จำเป็นต้องเอาเงินมัดจำครับ
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 09:06:05 AM »

ร้านนี้เชื่อถือได้ครับ น้องผมไปจองปืนปากเปล่าเหมือนกันครับ พอปือเข้าร้านโทรมาตามไม่มีปิดพลิ้วเลย ขอ ป3 แบไม่ทันร้านก็รอเก็บปืนไว้ให้ครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 09:07:00 AM »

Grin ตอนผมจอง SP-01 กับร้านโยธินไป ผมก็ไม่ได้วางมัดจำครับ แถมไม่ได้โทรจองด้วยครับ คุยกันในเนตนี่แหละ แต่ก็ได้รับโทรศัพท์ให้ไปรับปืนทันทีเมื่อปืนเข้ามาครับ Grin

...ผมจองทางโทรศัพท์  แต่มีหน้าม้าไปนั่งยืนยันให้ที่ร้าน  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 09:09:14 AM »

..."ลงชื่อแทน" ทางร้านคงจะรับทราบแล้วใช่ไหมครับ

...ผมจอง SP-01 ไว้ก็แบบปากเปล่าเหมือนกัน แต่เอาจริงนะครับ  ยื่นขอ ป.3 ไปแล้ว  Grin

...ตอนคุณวายุจอง G17 ก็ปากเปล่าครับ ร้านนี้ใจถึงครับ

ผมด้วยครับ พี่แก้ว ผมจองได้ประมาณ 1 เดือนแล้วครับ แต่ไม่รู้ล็อตเดียวกัน หรือเปล่าครับ  ประมาณเมื่อไรครับ ร้านบอกผมประมาณ 3 เดือน ( ปากเปล่าเหมือนกัน แต่แฟ็ก ป 3  ไปให้แล้ว  )

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 10:14:47 AM »

ผมก็จอง SIG 239 ทางโทรศัพท์ และ FAX ป.3 ให้กับทางร้านเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมานี้เองครับ ของเข้าสินเดือนนี้ครับ

แต่ราคาก็ไม่หยอกสักเท่าไหร่หรอกครับ แต่ก็เอาครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 10:20:03 AM »

ผมก็จอง SIG 239 ทางโทรศัพท์ และ FAX ป.3 ให้กับทางร้านเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมานี้เองครับ ของเข้าสินเดือนนี้ครับ

แต่ราคาก็ไม่หยอกสักเท่าไหร่หรอกครับ แต่ก็เอาครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ซิกผมชอบอยู่สองตัวคือ 210 และ 239    ไม่ทราบจองได้ราคาเท่าไหร่ครับ ?

pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 10:59:15 AM »

ซิกผมชอบอยู่สองตัวคือ 210 และ 239 ไม่ทราบจองได้ราคาเท่าไหร่ครับ ?

ตั้ง 82K แหน่ะครับพี่ Choltit  หัวเราะร่าน้ำตาริน
อิฐแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 11:01:52 AM »

ผมจอง CZ RAMI P ปากเปล่าไว้เหมือนกันครับ วันเสาร์ที่ผ่านมาทางร้านโทรมาถามแล้วครับว่า ป.3 เรียบร้อยหรือเปล่า
คาดว่าอาทิตย์ที่จะถึงนี้คงได้ปืนแล้วครับ

คุณ thanakit ได้แล้วโพสท์รูปให้ดูบ้างนะครับ เอาไปลงทดสอบในบอร์ดคู่กับของอาจารย์ Pex จะดีมากเลยครับ รุ่นนี้ใช้แม็กของตัวเต็มก็ได้สะดวกดี
เรื่องโพสท์รูปรับทราบครับ ...  แต่เรื่องทดสอบยังไม่เป็นครับ  สมัครสมาชิกสนามยิงปืนได้ 3 เดือนแล้วแต่ยังไม่เคยเข้าไปสักครั้งเลยครับ

--เพราะต่างความคิด ชีวิตจึงต่าง--
kaew28
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 11:14:35 AM »

ขอบคุณน่ะครับ(นอนดึกกันจัง)ที่ตอบ ทางร้านรับทราบแล้วครับ แต่แปลกตรงที่ไม่เก็บเงินมัดจำ Huhผิดหลักการค้าครับ(ใครมาสั่งของร้านผมยังเก็บเงินมัดจำเลยครับ)

ผมว่าคงเป็นหลักการค้าของร้านเค้าหรือเปล่าครับ? สร้างความแตกต่างไง (Differentiation) และก็ช่วงเนี๊ยะ ต่อให้คุณไม่เอา ผมว่าเค้าวางหน้าร้านไม่เกิน 1 สัปดาห์ คงมีคนมาเอาอ่ะครับ มันเป็นช่วงขาขึ้นอ่ะ

มาช่วยยืนยันครับ ร้านนี้ O.K. ครับ ราคาก็ดีกว่าร้านอื่นที่ผมถาม และยังตรงต่อเวลาด้วยครับ (ขวัญใจคนต่างจังหวัด Smiley )

ฟ้าจะครึ้ม ฝนจะพราว ................................................
HK_P7
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 11:35:05 AM »

ผมก็จองปากเปล่าเหมือนกัน ปืนมาแล้วแต่ ป3 ยังไม่ออกเลยครับ มัปัญหากับศูนย์ฯอยู่คงต้องรออีกนาน  หัวเราะร่าน้ำตาริน ร้านแจ้งว่าคงรอได้ไม่นานเพราะต้องเอา ป3 ไปตัดโควต้าเพื่อสั่งใหม่ ทำไงดีครับ วานผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ   Cry
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 11:47:18 AM »

ผมก็จองปากเปล่าเหมือนกัน ปืนมาแล้วแต่ ป3 ยังไม่ออกเลยครับ มัปัญหากับศูนย์ฯอยู่คงต้องรออีกนาน หัวเราะร่าน้ำตาริน ร้านแจ้งว่าคงรอได้ไม่นานเพราะต้องเอา ป3 ไปตัดโควต้าเพื่อสั่งใหม่ ทำไงดีครับ วานผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ Cry

...รองวดหน้า พร้อมราคาที่แพงขึ้น 2,000-3,000 บ/กระบอก...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 07:54:09 PM »

กล็อก 19 ผมก็จองปากเปล่าร้านนี้เหมือนกันคับ ของจะเข้าปลายธันวาคม หรือ มกราคม  พี่เขาโทรมาบอกว่า ป.3 ยังอยู่หรือเปล่า ให้ไปแก้ป.3 เป็นต่างจังหวัดด้วย ร้านนี้ผมว่าดีนะคับ ดีกว่าหลาย ๆ ที่เคยซื้อมาคับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 07:58:00 PM »

Grin ตอนผมจอง SP-01 กับร้านโยธินไป ผมก็ไม่ได้วางมัดจำครับ แถมไม่ได้โทรจองด้วยครับ คุยกันในเนตนี่แหละ แต่ก็ได้รับโทรศัพท์ให้ไปรับปืนทันทีเมื่อปืนเข้ามาครับ Grin

...ผมจองทางโทรศัพท์  แต่มีหน้าม้าไปนั่งยืนยันให้ที่ร้าน  Grin

...วันนี้โทร.ไปถาม  ได้ความว่าชื่อผมยังอยู่  ปืนจะเข้ามาภายในเดือน พ.ย. ทางร้านจะโทร.มาบอกครับ  บริการดี๊ดี  Grin Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 08:02:58 PM »

...วันนี้โทร.ไปถาม ได้ความว่าชื่อผมยังอยู่ ปืนจะเข้ามาภายในเดือน พ.ย. ทางร้านจะโทร.มาบอกครับ บริการดี๊ดี Grin Grin

ลูกค้าใหญ่...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 08:10:46 PM »

...วันนี้โทร.ไปถาม ได้ความว่าชื่อผมยังอยู่ ปืนจะเข้ามาภายในเดือน พ.ย. ทางร้านจะโทร.มาบอกครับ บริการดี๊ดี Grin Grin

ลูกค้าใหญ่...

...ไม่หรอกครับ  เขาไม่รู้จักผมด้วยซ้ำ   Wink

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์