เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:40:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองปากเปล่า  (อ่าน 7103 ครั้ง)
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 10:41:00 PM »

ผมได้รับโอนสิทธิ์การจองจาก makoto คือ cz 75 d compact  ในราคา 59000 บาท รับปืนภายในเดือน พ.ย. 48  โดยการลงชื่อแทนแต่ไม่ได้จ่ายเงินมัดจำ (จะโอนเงินให้แต่ทางร้านไม่เอา) ที่ร้านปืนโยธิน พี่ๆช่วยโพสท์ให้กำลังใจด้วยครับว่าจะได้ปืนหรือได้แห้วกระป๋อง Huh Huh Huh
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 10:46:23 PM »

..."ลงชื่อแทน" ทางร้านคงจะรับทราบแล้วใช่ไหมครับ

...ผมจอง SP-01 ไว้ก็แบบปากเปล่าเหมือนกัน  แต่เอาจริงนะครับ  ยื่นขอ ป.3 ไปแล้ว  Grin

...ตอนคุณวายุจอง G17 ก็ปากเปล่าครับ  ร้านนี้ใจถึงครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 10:47:49 PM »

Wink  ปัดโธ่เอ้ย.....จะเสียตังค์ยังมีให้ลุ้นอีก..... ปืนขายดีจริง...จริ๊ง Wink  เอาใจช่วยครับ น้ำลายหก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 10:51:51 PM »

Wink แหม...คันปากข้ออีกหน่อย...  น่าจะทำให้ชาวไร่ - ชาวนา บ้านเราขายข้าวได้แบบนี้บ้างก็ดีเนอะ.....ผมขอจองข้าวหอมมะลิ 1 เกวียน ครับ....โอ๊ย..พิมพ์เกวียน ไม่ค่อยถูกเลย.. (ตะกี้พิมพ์อย่างนี้นะเกียวน) ...แหมถ้าเป็นอะไหล่ปืนหล่ะพิมพ์ปร๋อออออ.....

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
อิฐแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 11:00:28 PM »

ผมจอง CZ RAMI P ปากเปล่าไว้เหมือนกันครับ วันเสาร์ที่ผ่านมาทางร้านโทรมาถามแล้วครับว่า ป.3 เรียบร้อยหรือเปล่า
คาดว่าอาทิตย์ที่จะถึงนี้คงได้ปืนแล้วครับ

--เพราะต่างความคิด ชีวิตจึงต่าง--
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 11:08:37 PM »

ขอบคุณน่ะครับ(นอนดึกกันจัง)ที่ตอบ ทางร้านรับทราบแล้วครับ แต่แปลกตรงที่ไม่เก็บเงินมัดจำ Huhผิดหลักการค้าครับ(ใครมาสั่งของร้านผมยังเก็บเงินมัดจำเลยครับ)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 11:13:23 PM »

อาจเพราะว่า ร้านเขาก็ไม่แน่ใจอะไรบางอย่างรึเปล่า  จึงไม่กล้ารับมัดจำ

เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 01:21:46 AM »

ผมจอง CZ RAMI P ปากเปล่าไว้เหมือนกันครับ วันเสาร์ที่ผ่านมาทางร้านโทรมาถามแล้วครับว่า ป.3 เรียบร้อยหรือเปล่า
คาดว่าอาทิตย์ที่จะถึงนี้คงได้ปืนแล้วครับ

คุณ thanakit ได้แล้วโพสท์รูปให้ดูบ้างนะครับ    เอาไปลงทดสอบในบอร์ดคู่กับของอาจารย์ Pex จะดีมากเลยครับ   รุ่นนี้ใช้แม็กของตัวเต็มก็ได้สะดวกดี
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 03:55:31 AM »

Grin ตอนผมจอง SP-01 กับร้านโยธินไป ผมก็ไม่ได้วางมัดจำครับ แถมไม่ได้โทรจองด้วยครับ คุยกันในเนตนี่แหละ แต่ก็ได้รับโทรศัพท์ให้ไปรับปืนทันทีเมื่อปืนเข้ามาครับ Grin

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 07:27:04 AM »

Grin ตอนผมจอง SP-01 กับร้านโยธินไป ผมก็ไม่ได้วางมัดจำครับ แถมไม่ได้โทรจองด้วยครับ คุยกันในเนตนี่แหละ แต่ก็ได้รับโทรศัพท์ให้ไปรับปืนทันทีเมื่อปืนเข้ามาครับ Grin

........โอ้โห...ระดับเสี่ยใหม่ สตรีท1   สบายจริงๆ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 07:36:43 AM »

ให้รู้ซะว่าไผ๋เป็นไผ๋  ถูกไหมครับเสี่ยใหม่ หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 07:59:16 AM »

ร้านปืน จังหวัดนครปฐม ก็ดีครับ เคยโทรจองและฝากเบอร์ไว้ พอปืนเข้าก็โทรมาแจ้งแล้วครับ ราคาก็ไม่มากเกินที่เขาเคยแจ้งไว้ มีร้านปืนดีๆ ให้อุดหนุนอีกเยอะ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 08:22:07 AM »

Wink ไม่น่ามีปัญหานะครับ...ญาติผมจอง CZ 75 D Compact ไว้ จะวางเงินจองก็ไม่รับ...ถึงเวลาปืนมาทางร้านก็โทร. ไปบอกให้ไปแก้ ป.3 แล้วนัดวันรับปืน... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 08:28:22 AM »

........โอ้โห...ระดับเสี่ยใหม่ สตรีท1 สบายจริงๆ

ให้รู้ซะว่าไผ๋เป็นไผ๋  ถูกไหมครับเสี่ยใหม่ หลงรัก

Grin แค่บอกว่าร้านนี้เค้าเชื่อถือได้น่ะครับป๋าเสือกะป๋าหนุ่ม Grin

too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 08:30:27 AM »

คงไม่เป็นไรมั้งพี่  ยังไม่จ่ายตังค์  รู้จักร้านด้วย 
อาจเพราะว่า ร้านเขาก็ไม่แน่ใจอะไรบางอย่างรึเปล่า จึงไม่กล้ารับมัดจำ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์