เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:59:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองปากเปล่า  (อ่าน 7163 ครั้ง)
EASE
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

ความซื่อสัตย์เปรียบเสมือนทองคำ

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:09:51 PM »

ผมก็โทรจองเหมือนกันไม่ได้วางเงินปืนมาก็โทรมาบอกให้เอาป.3ไปรับ บริการดี Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2005, 09:11:28 PM โดย teetan » บันทึกการเข้า
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:51:42 PM »

Cheesy  สงสัยต้องไปอุดหนุนซะหน่อยล่ะมั้งร้านนี้
Glockism
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 10:45:05 AM »

ท่านทั้งหลายถ้ารักเพื่อนชาวเวบมากกว่าร้านปืน  ต้องช่วยเครียร์เรื่องราคาให้คุณคนปั่นไฟด้วยนะ หลงรัก

ผมขอร้องล่ะ....ชอบเห็นความยุติธรรมครับ! Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 10:54:59 AM »

ท่านทั้งหลายถ้ารักเพื่อนชาวเวบมากกว่าร้านปืน  ต้องช่วยเครียร์เรื่องราคาให้คุณคนปั่นไฟด้วยนะ หลงรัก

ผมขอร้องล่ะ....ชอบเห็นความยุติธรรมครับ! Grin

...จะให้เคลียร์ยังไงครับ  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Glockism
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 11:05:53 AM »

จากรายละเอียดนี้ครับ.....

ฅนปั่นไฟ
Sr. Member

Re: จองปากเปล่า
« ตอบ #38 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 08:40:08 AM »   

--------------------------------------------------------------------------------
อ้างจาก: jirata ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 08:27:28 AM
239 ผมถามวันก่อน ถ้าจำไม่ผิด 77 หรือ 78 นะ ขึ้นอีกแล้วหรือครับท่าน ตัวนี้แหละ ที่ผมเล็งมากที่สุด เล็งนานเกินไปพอราคาขึ้นตาก็เริ่มมัวแล้วครับ สงสัยจะอดอีกทำใจไม่ได้

ราคา 77K - 78K ร้านปืนโยธิน หรือเปล่าครับ

แล้วที่ผมจองไว้ตั้ง 82K ล่ะ ต่างกันถึง 5K เชี่ยวรึเนี่ย

ถ้าอย่างนั้นจะได้โทรไปยกเลิกซะเลย หรือเมื่อโทรให้ไปรับก็ไม่ต้องไปเอาซะ ไรฟะ....

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 11:30:26 AM »

ส่วนตัวผม

ในเรื่องราคาปืนจะพยายามให้ข้อมูลว่าร้านไหนบอกราคาผมเท่าไหร่? ร้่านไหนให้ข้อมูลเท็จ เช่น เกรด เอ เกรด บี?

แต่ในความเป็นจริงผมก็ยอมรับว่าสำหรับร้านหนึ่งๆ ร้านเขาก็สามารถมีเหตุผลส่วนตัวที่ตั้งราคาสำหรับลูกค้าแต่ละคนต่างกัน ขาประจำ ขาจร อุดหนุนอย่างอื่นบ่อยๆ พูดจาถูกใจกัน มีบุญคุณกันมา คุ้นหน้าดีมีขนมมาฝาก ฯลฯ เป็นธรรมดาในทุกวงการค้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 11:39:39 AM »

จากรายละเอียดนี้ครับ.....

ฅนปั่นไฟ
Sr. Member

Re: จองปากเปล่า
« ตอบ #38 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 08:40:08 AM »   

--------------------------------------------------------------------------------
อ้างจาก: jirata ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 08:27:28 AM
239 ผมถามวันก่อน ถ้าจำไม่ผิด 77 หรือ 78 นะ ขึ้นอีกแล้วหรือครับท่าน ตัวนี้แหละ ที่ผมเล็งมากที่สุด เล็งนานเกินไปพอราคาขึ้นตาก็เริ่มมัวแล้วครับ สงสัยจะอดอีกทำใจไม่ได้

ราคา 77K - 78K ร้านปืนโยธิน หรือเปล่าครับ

แล้วที่ผมจองไว้ตั้ง 82K ล่ะ ต่างกันถึง 5K เชี่ยวรึเนี่ย

ถ้าอย่างนั้นจะได้โทรไปยกเลิกซะเลย หรือเมื่อโทรให้ไปรับก็ไม่ต้องไปเอาซะ ไรฟะ....

...อ่านแล้วผมก็ยังไม่ทราบว่าจะ "เคลียร์" ยังไง  เพราะไม่ใช่เจ้าของร้าน  ผมว่าเจ้าตัวต้องเคลียร์เองนะครับ  ถามทางร้านตรงๆ ว่าทำไมราคาถึงต่างกัน  ถ้าคำตอบไม่เป็นที่พอใจก็ตัดสินใจตามที่เห็นสมควร  เรื่องซื้อ-ขายเป็นการตกลงกันโดยสมัครใจของสองฝ่ายครับ  เพื่อนๆ ให้ได้แต่ข้อมูล  คำแนะนำ  หรืออย่างมากที่สุดคือเป็นกองเชียร์ในการต่อรอง แต่ "เคลียร์" ไม่ได้ครับ  Wink

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:17:13 PM »

ขอบพระคุณในความห่วงใยจากเพื่อนสมาชิกเป็นอย่างยิ่งครับ อบอุ่นจริงๆ ครับที่นี่ หลงรัก

เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้ต่อครับ คืออย่างนี้ครับ เมื่อพบข้อความจากเพื่อนสมาชิกที่แสดงถึงความเป็นห่วง เมื่อสักครู่นี้ผมได้โทรสอบถามไปยังร้านปืนโยธินแล้วครับ ได้รับการชี้แจงดังนี้ครับว่า ราคาตามที่ท่าน jirata ได้โพสไว้เป็นความจริงตามที่ได้รับแจ้งจากทางร้านครับ แต่เนื่องจากทางร้านมีผู้รับสายหลายท่าน ราคาจึงคลาดเคลื่อนครับ ราคาตามที่ท่าน jirata ได้รับแจ้งจากทางร้านเป็นราคาในล๊อตก่อนครับในช่วงประมาณต้นปีครับ สำหรับราคา ณ ปัจจุบันในล๊อตนี้อยู่ที่ราคา 82K ครับ P239 มีเข้ามา 3 ตัวครับ ราคา 82K ทั้งหมดทุกคนที่จองครับ ได้รับการชี้แจงเป็นที่เข้าใจแล้วครับ และผมเองได้ขอให้ทางร้านเข้ามาชี้แจงรายละเอียดในกระทู้ด้วยครับ ซึ่งทางร้านก็ตอบตกลงและยินดีชี้แจงครับ ขอบพระคุณในความห่วงใยจากพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิก อวป. ทุกท่านครับ อบอุ่นมากๆ ครับ ขอชมครับ  ที่สำคัญให้ไปรับปืนได้แล้วคร๊าบ... เพิ่งตอกเลขเสร๊จสดๆ ร้อนๆ คร๊าบ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เดี๋ยวจะไปรับมาอยู่ด้วยแล้วก๊าบ ขอบพระคุณครับ Grin
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:51:32 PM »

Wink ร้านปืนโยธิน จัดได้ว่าเป็น ร้านปืนแนะนำ ของเว็บ อวป. เสมอมา จริงอยู่ว่าหลักการค้าต้องแสวงหากำไร แต่สำหรับราคาอาวุธปืนก็รู้ ๆ กันอยู่ว่าแพงเพราะอะไร หากจะมีน้ำใจไมตรี เอื้ออาทรกันบ้าง ตามประสาคนอยู่ในวงการเดียวกัน....วันนี้ เวลานี้ "โอกาส" เป็นของร้านปืน...อนาคตหาก "โอกาส" กลับมาเป็นของผู้ซื้อบ้าง...คงได้พึ่งพา กันและกัน...นะครับ... Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2005, 12:53:39 PM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 01:31:21 PM »

ขอบพระคุณในความห่วงใยจากเพื่อนสมาชิกเป็นอย่างยิ่งครับ อบอุ่นจริงๆ ครับที่นี่ หลงรัก

เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้ต่อครับ คืออย่างนี้ครับ เมื่อพบข้อความจากเพื่อนสมาชิกที่แสดงถึงความเป็นห่วง เมื่อสักครู่นี้ผมได้โทรสอบถามไปยังร้านปืนโยธินแล้วครับ ได้รับการชี้แจงดังนี้ครับว่า ราคาตามที่ท่าน jirata ได้โพสไว้เป็นความจริงตามที่ได้รับแจ้งจากทางร้านครับ แต่เนื่องจากทางร้านมีผู้รับสายหลายท่าน ราคาจึงคลาดเคลื่อนครับ ราคาตามที่ท่าน jirata ได้รับแจ้งจากทางร้านเป็นราคาในล๊อตก่อนครับในช่วงประมาณต้นปีครับ สำหรับราคา ณ ปัจจุบันในล๊อตนี้อยู่ที่ราคา 82K ครับ P239 มีเข้ามา 3 ตัวครับ ราคา 82K ทั้งหมดทุกคนที่จองครับ ได้รับการชี้แจงเป็นที่เข้าใจแล้วครับ และผมเองได้ขอให้ทางร้านเข้ามาชี้แจงรายละเอียดในกระทู้ด้วยครับ ซึ่งทางร้านก็ตอบตกลงและยินดีชี้แจงครับ ขอบพระคุณในความห่วงใยจากพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิก อวป. ทุกท่านครับ อบอุ่นมากๆ ครับ ขอชมครับ ที่สำคัญให้ไปรับปืนได้แล้วคร๊าบ... เพิ่งตอกเลขเสร๊จสดๆ ร้อนๆ คร๊าบ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เดี๋ยวจะไปรับมาอยู่ด้วยแล้วก๊าบ ขอบพระคุณครับ Grin
ผมเพิ่งเปิดอ่านครับ ขอโทษด้วยที่ผมโพสต์ทำให้หลายคนไม่สบายใจ  คงเป็นเหตุผลตามที่คุณปั่นไฟว่านั่นแหละครับ  ตอนที่ผมคุยตอนนั้นเขาบอกว่า ร้านที่เขาซื้อโควต้ามาจะขอเพิ่มราคา  ต้องคุยเรื่องราคากันใหม่ ผลก็คือคงต้องเพิ่มเงินให้ร้านที่เขาซื้อโควต้า  จึงมีผลกับราคาที่พวกเราซื้อครับ
Glockism
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 03:13:54 PM »

เมื่อทางร้านมีคำอธิบายที่สมเหตุสมผลและคุณคนปั่นไปก้แฮปปี้  ....ร้านโยธินก็ควรที่จะได้รับคำปรบมือชื่นชมครับ

อย่างน้อยก็จากผมอีกหนึ่งคน..แปะๆๆๆๆ

มีโอกาสผมอาจจะไปใช้บริการ 11 มม.สักกระบอก

อ้อ..ที่ผมบอกว่าช่วยกันเคลียร์ในตอนแรกนั้นผมหมายความว่า....ช่วยกันพูดช่วยกันทวงคำอธิบายให้เพื่อนกันหน่อย  อย่างน้อยที่คนปั่นไฟเขาไปซื้อร้านนี้ก็น่าจะเป็นเพราะคำชื่นชมร้านโยธินในเวบนี้แหละ   ผมคิดว่าเจ้าตัวเขาก็เคลียร์ได้อยู่หรอก แต่ในฐานะเพื่อนร่วมเวปถ้าจะช่วยกันทวงถามผ่านเวปนี้หรือถ้ารู้จักก็คุยกับทางร้านสักหน่อยมันคงจะเป็นเรื่องดีนะครับ
(.แต่ตอนนี้ไม่ต้องเคลียร์แล้วเพราะคนปั่นไฟเขาจัดการแล้ว))
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 03:43:19 PM »

ขอบคุณท่าน Glockism เป็นอย่างสูงครับ

นับถือครับ  หลงรัก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 04:41:40 PM »

Wink ร้านปืนโยธิน จัดได้ว่าเป็น ร้านปืนแนะนำ ของเว็บ อวป. เสมอมา จริงอยู่ว่าหลักการค้าต้องแสวงหากำไร แต่สำหรับราคาอาวุธปืนก็รู้ ๆ กันอยู่ว่าแพงเพราะอะไร หากจะมีน้ำใจไมตรี เอื้ออาทรกันบ้าง ตามประสาคนอยู่ในวงการเดียวกัน....วันนี้ เวลานี้ "โอกาส" เป็นของร้านปืน...อนาคตหาก "โอกาส" กลับมาเป็นของผู้ซื้อบ้าง...คงได้พึ่งพา กันและกัน...นะครับ... Wink

เมื่อทางร้านมีคำอธิบายที่สมเหตุสมผลและคุณคนปั่นไปก้แฮปปี้  ....ร้านโยธินก็ควรที่จะได้รับคำปรบมือชื่นชมครับ
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 03:13:32 PMข้อความโดย: Glockism

.. Cheesy Cheesy Cheesy..ถ้าไม่ได้มีการพูดคุย ผมแทบจะไม่ยอมเชื่อว่า จะมีร้านปืนกล้า ที่จะแสดงน้ำใจ ในยามนี้เลยครับ.. Cheesy

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 04:57:55 PM »

...ดีครับ  เจ้าตัวคุยเองเป็นดีที่สุด  คนอื่นคุยไม่คือครับ  ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ เดี๋ยวเขาจะว่าเอาได้ Grin Grin

...ผมเองวันนี้ทราบข่าวดีว่าจบ ป.3 แล้วแต่ยังไม่ได้รับมาครับ (ที่จริงทำใจว่าถ้าไม่ผ่านก็ถือว่าโชคดีที่ไม่เสียเงิน  แต่เมื่อออกมาแล้วก็ถือว่าโชคดีที่จะได้ SP-01 มาใช้)  อีกวันสองวันดูฤกษ์ยามดีๆ แล้วจะ fax ไปที่ร้าน 

...เหลือปัญหาอย่างเดียวว่าจะไปเอาตังค์ที่ไหนซื้อ  :Smiley :Smiley Cool

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 05:54:49 PM »

...ดีครับ เจ้าตัวคุยเองเป็นดีที่สุด คนอื่นคุยไม่คือครับ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ เดี๋ยวเขาจะว่าเอาได้ Grin Grin

...ผมเองวันนี้ทราบข่าวดีว่าจบ ป.3 แล้วแต่ยังไม่ได้รับมาครับ (ที่จริงทำใจว่าถ้าไม่ผ่านก็ถือว่าโชคดีที่ไม่เสียเงิน แต่เมื่อออกมาแล้วก็ถือว่าโชคดีที่จะได้ SP-01 มาใช้) อีกวันสองวันดูฤกษ์ยามดีๆ แล้วจะ fax ไปที่ร้าน

...เหลือปัญหาอย่างเดียวว่าจะไปเอาตังค์ที่ไหนซื้อ :Smiley :Smiley Cool

ยินดีด้วยครับพี่....... เย้  เย้  อีกหน่อยจะได้ลองยิง SP-01 ท่าน สว. แล้ว Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์