เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:28:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องหนัง csi:ny  (อ่าน 14144 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 05:02:33 PM »

ผมติดตามแต่ ซี่รี่สกายแองเจิ้ล ครับ ดูติดต่อกันมาหลายภาคแล้ว น้ำลายหก
พาออกทะเลอีกแล้วผม 555+ Grin

มันคืออะไรครับ....ไม่รู้จัก.....ท่านzeusส่งให้ผมดูบ้างดิ....อิๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 05:04:24 PM »

ลืมบอกไปว่า...CSI : NY....ตั้งแต่แอนเจิ้ลตาย.....ผมประท้วง...เลิกดู

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 05:31:58 PM »

ผมติดตามแต่ ซี่รี่สกายแองเจิ้ล ครับ ดูติดต่อกันมาหลายภาคแล้ว น้ำลายหก
ไม่เป็นไรครับออกทะเลแล้วเดี๋ยวก็กลับมาใหม่ได้ครับ Cheesy ว่าแต่หนังเรื่องที่คุณว่ามาเป็นแนวไหนครับจะได้ไปหามาดูบ้างนะครับ Cheesy ไหว้

ถ้าให้นายสมชายเดา ชื่อว่า Sky Angle แปลว่านางฟ้า... ดังนั้นต้องสวยเพราะเป็นนางฟ้านี่นา...
นางฟ้าต้องมาต่อสู้กับเหล่าร้าย นางฟ้าคงโดนรุม เพราะเหล่าร้ายแปลว่าคนร้ายมีเป็นเหล่า... หากนางฟ้าโดนรุมระหว่างต่อสู้กับเหล่าร้ายร้องโอดโอย ท่านเลขาจะเอาใจช่วยฝ่ายไหนเล่าครับ...

แล้วซีรี่ส์ Tokyo Hot เล่าท่านเลขาฯ น่าติดตามไหมครับ... โตเกียวมันร้อนๆ ร้อนๆ เหล่าร้ายเลยเยอะแยะ นางฟ้าจะมาต่อสู้ไหมหนอ... จ๊ากซ์...

อืมห์ทั้งสองซีรีส์นี้ผมมีหลายอยู่ครับ อ.นายสมชาย แดงเดือดก็มีนะครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก ชอบนางเอกจริงๆ  ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 05:45:32 PM »

CSI ยังไม่ได้ดูเลยครับ แต่แนะนำหนังซีรี่ย์เรื่องอื่นๆแทนได้ไหมครับ Dexter (แนวจิตๆหน่อย คอยลุ้นพระเอกไม่ให้โดนจับ), Prison Break (วางแผนแหกคุก ระทึกดี สาวๆน่าจะชอบ เพราะพระเอกหล่อ ), Lost (หนังเครื่องบินตก ติดเกาะ สนุกแบบงงๆ), Heroes (การต่อสู้กันระหว่างธรรมะและอธรรม ของเหล่ายอดมนุษย์ คนที่มีพลังพิเศษ) แต่ตอนนี้เรื่องอื่นพักไว้ก่อน กำลังติด Grey's Anatomy งอมแงม....... (+ วางแผนจะดู 24 ต่อ)  Smiley

เรื่อง Grey's Anatomy  ว่าจะซื้อมาดูอยู่ค่ะอยากทราบว่าเนื้อเรื่องเป็นยังไงคะ  ไหว้

ส่วน csi Las Vegas เน้นวิทยาศาตร์ ส่วนไมอามี่วิทด้วยบู๊เยอะด้วย NY ยังไม่ได้ดูค่ะ  Cheesy

Grey's anatomy มาจากชื่อหนังสือ textbook จริงๆครับ...

แต่เปลี่ยนจาก a เป็น e ครับ...

ชื่อจริงๆของหนังสือคือ " Henry Gray's Anatomy of the Human Body"...

เป็นหนังสือที่ดีมากเล่มหนึ่งครับ...

ส่วนหนังผมไม่เคยดูครับ...Cheesy
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 05:52:24 PM »

Cheesyโอ้.. โห แสดงว่าเพื่อนๆพี่ในเว็บนี้ก็ชอบดูเหมือนกันเนอะ ผมดูแต่ภาค นิวยอร์ค เพราะเห็นนักแสดงที่เล่นเป็นพระเอกคุ้นหน้าค้นตาพอจะจำหน้าได้เลยเช่ามาดูก็ชอบซีซั่น3-4เหมือนกัน มีความรู้สึกว่าสนุกกว่า1-2นะครับ
ส่วนใครที่พอจะดูครบหมดทุกภาคแล้วพอจะบอกได้ไหมว่านอกจาก นิวยอร์ค แล้วน่าดูภาคไหนต่ออีกครับ อ้อ...อีกอย่าง ผมเห็นบางภาคมีแต่คำว่า csi เฉยๆไม่มีกำกับต่อว่าเป็นไมอามี่หรือเวกัส แสดงว่าใช่ภาคเริ่มต้นของมันหรือเปล่าครับถ้าใช่แล้วต่อจากภาคนี้ควรจะดูภาคไหนต่อไปครับเพราะว่าผมเริ่มดูจากภาคนิวยอร์คเลย ไม่แน่ใจว่าแต่ละภาคมันต่อเนื่องกันหรือไม่ครับ Cheesy

ลองอ่านจากที่นี่ครับ   

http://th.wikipedia.org/wiki/CSI

มีลิงค์แยกไป เป็น นิวยอร์กและไมอามี ด้วย

แถมยังมีรายละเอียดตัวละครอีก  .....  อิอิอิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 08:11:42 PM »

ไม่เป็นไรครับออกทะเลแล้วเดี๋ยวก็กลับมาใหม่ได้ครับ Cheesy ว่าแต่หนังเรื่องที่คุณว่ามาเป็นแนวไหนครับจะได้ไปหามาดูบ้างนะครับ Cheesy ไหว้
แนวบู๊ด้วยมือเปล่าครับ 5555+ Grin

ถ้าให้นายสมชายเดา ชื่อว่า Sky Angle แปลว่านางฟ้า... ดังนั้นต้องสวยเพราะเป็นนางฟ้านี่นา...
นางฟ้าต้องมาต่อสู้กับเหล่าร้าย นางฟ้าคงโดนรุม เพราะเหล่าร้ายแปลว่าคนร้ายมีเป็นเหล่า... หากนางฟ้าโดนรุมระหว่างต่อสู้กับเหล่าร้ายร้องโอดโอย ท่านเลขาจะเอาใจช่วยฝ่ายไหนเล่าครับ...

แล้วซีรี่ส์ Tokyo Hot เล่าท่านเลขาฯ น่าติดตามไหมครับ... โตเกียวมันร้อนๆ ร้อนๆ เหล่าร้ายเลยเยอะแยะ นางฟ้าจะมาต่อสู้ไหมหนอ... จ๊ากซ์...
เพิ่งเคยได้ยินครับ ส่งสัยจะต้องหาดูมั่งแล้ว คิก คิก

มันคืออะไรครับ....ไม่รู้จัก.....ท่านzeusส่งให้ผมดูบ้างดิ....อิๆ
ผมว่าพี่ไดเมียปรึกษาพี่สมชายดีกว่าครับ พี่เขาใช้บิทเก่ง Grin

อืมห์ทั้งสองซีรีส์นี้ผมมีหลายอยู่ครับ อ.นายสมชาย แดงเดือดก็มีนะครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก ชอบนางเอกจริงๆ  ยิ้มีเลศนัย
มันคืออะไรหว่า เดี๋ยวกลับบ้านไรทมาให้ด้วยนะ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 08:33:54 PM »

...เข้ารกเข้าพงแล้ว

...ผมชอบดู CSI ทุกซีรีส์ แต่ชอบ Las Vegas มากที่สุด เขียนบทดีมากๆ  เยี่ยม

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 09:42:24 PM »

ลองอ่านจากที่นี่ครับ  

http://th.wikipedia.org/wiki/CSI

มีลิงค์แยกไป เป็น นิวยอร์กและไมอามี ด้วย

แถมยังมีรายละเอียดตัวละครอีก  .....  อิอิอิ 
[/quote]ขอบคุณครับที่แนะนำ ไปอ่านมาตามลิงค์แล้วครับสนุกดีครับได้ความรู้มาประกอบในการชมหนังเพียบเลยครับ แรกๆผมดูหนังเรื่องนี้ตามเพื่อนในเว็บนี้แนะนำบอกตรงๆผิดหวังนึกว่าจะเป็นประเภทบู๊ล้างผลาญ แต่ตอนนี้ดูไปดูมา เออ.....เข้าท่าแฮะ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 01:56:06 AM โดย sa-ea-ba » บันทึกการเข้า

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 12:25:32 AM »

ปีที่แล้วออกเรือไปฝึกนักเรียนนายเรือ ภาคทะเลต่างประเทศ...มีเวลาว่างแวะเข้าห้องโถงดู Prison Break ซีซั่น 1-4 จนจบ บางคืนไม่ได้นอนเลยก็มี  Cheesy Cheesy

ช่วงนี้ดู Law & Order : SVU สนุกมากๆเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม

bambie
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 02:19:38 AM »

miami ดีสุดครับสำหรับผม
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 03:10:59 AM »

miami ดีสุดครับสำหรับผม
อืม....ไมอามี่ๆๆๆๆๆ(ท่องไว้)เดี๋ยวจะไปหามาดูบ้าง Cheesy ไมอามี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Grin

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:29:58 AM »

เอ้อ ไม่เคยดูซีรีย์สักเรื่อง/ตอน เลยครับ ที่เขาเคยหรือกำลังฮิตๆ กันนี่ x files / Buffy / CSI / 24 / House / Prison etc.

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:39:22 AM »

เอ้อ ไม่เคยดูซีรีย์สักเรื่อง/ตอน เลยครับ ที่เขาเคยหรือกำลังฮิตๆ กันนี่ x files / Buffy / CSI / 24 / House / Prison etc.

เอออ.......แล้วตอนคําๆ...ต๊อกทําอะไรครับ...ถ้าไม่ดูทีวี....

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 11:05:56 AM »

อิ อิ นั่งจิบโกโก้ คุยโทรศัพท์ อ่านหนังสือ ยกน้ำหนัก (เบาขึ้นเรื่อยๆ ตามอายุครับ อิ อิ)

ถ้าดูจอทีวี ดูหนัง ดูมิวสิก ครับพี่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 08:46:16 PM »

CSI  ดูเกือบครบครับ  ชอบหมวด วาเรนชิโอ เคน  MI
 เยี่ยม

มาดเทห์
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์