เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:24:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องหนัง csi:ny  (อ่าน 14138 ครั้ง)
tutorlsag-Long Live The King
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 03:01:11 AM »

ถามผู้รู้หน่อยครับ CSI:NY มีทั้งหมดกี่ซีซั่นครับพอดีแถวบ้านที่ร้านเช่าหนังมีถึงปี4เองครับ เศร้าอยากดูต่อน่ะครับจะไปหาดูได้ที่ไหนพอแนะนำได้ไหมครับหรือเขามีวางขายเป็นชุดๆหรือไม่อย่างไรครับ Grin

เท่าที่ดูข้อมูลจาก http://en.wikipedia.org/wiki/Csi_ny  ตอนนี้กำลังออกอากาศปี 6 ครับ   คิดว่าสักพักก็คงออกชุดของปี 5 แล้วหละครับ
ที่ร้านแมงป่องก็มีครับ 1ชุด ก็ 1season  (แต่ไม่รู้ว่า season 5 มาแล้วรึยัง)

"He who controls others may be powerful but he who has mastered himself is mightier still." Philosopher Lao Tzu

"คนที่สามารถควบคุมคนอื่นได้อาจจะเป็นผู้มีอำนาจ แต่คนที่สามารถบงการตนเองได้นั้นคือผู้ที่ทรงพลังอย่างแท้จริง" เล่าจื๊อ
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 03:53:01 AM »

ผมไม่เคยดูเลยพวกซีรีส์แนวสืบสวนสอบสวน ส่วนใหญ่จะดูแนวอื่น ไม่รู้เพราะอะไร
ซีรีส์ที่ผมดูก็เรื่อง prison break    The Unit     Leverage     Dead like me     Reaper      Generation kill      Kill Point
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2010, 04:00:17 AM โดย Ultraman Taro (Agent 47) » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 10:48:29 AM »

ไม่ลอง the unit  มั้งรึครับ

แต่ละภารกิจ  สุด ๆ น้ำลายหก
The Unit น่าดูครับ   แต่ถูกยกเลิกไปแล้ว  มีแต่ตอนเก่าๆให้ดูซ้ำครับ
ว้า...ซะงั้น เศร้า ขอบคุณครับที่มาบอกกล่าว แต่จะลองไปหามาดูครับ แล้วเท่าที่ท่านเคยดูมานี่มันมีตอนจบหรือไม่ครับหรือว่าเลิกไปเลยดื้อๆครับ
ไม่ลอง the unit  มั้งรึครับ

แต่ละภารกิจ  สุด ๆ น้ำลายหก
The Unit น่าดูครับ   แต่ถูกยกเลิกไปแล้ว  มีแต่ตอนเก่าๆให้ดูซ้ำครับ

ยกเลิกนี่คือไม่สร้าง season 4 แล้วเหรอคะพี่เจษเพราะตอนนี้ที่นี่ดูถึง season 3 กำลังสนุกด้วยซิ
ดูตอนสุดท้ายที่นี่  http://may-10th-series.blogspot.com/2009/05/watch-unit-unknown-soldier-04x22-online.html
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:14:33 PM »

วันนี้พอดีไปเช่าหนังมาเห็นคนมาถามหากับพนักงานเหมือนกันว่าcsiไมอามี่มีทั้งหมดกี่ซีซั่นคือเขาก็กำลังติดตามอยู่เพียงแต่ผมสงสัยว่าภาคไหนคือภาคเริ่มต้นของหนังเรื่องนี้ครับเพราะเห็นเขาพูดว่าต้องดู นิวยอร์ดก่อน แล้วต่อด้วยไมอามี่ ตามด้วยเวกัส ผมเลยงง Huh เพราะเวกัสนี่รู้สึกมันมีถึงซีซั่นเก้า แถมตัวละครหน้ากล่องก็ยังแต่งตัวเชยๆซะอีก สู้นิวยอร์คก็ไม่ได้ตัวละครและการแต่งตัวก็ดีกว่าเยอะ งอนแถมซีซั่น5ก็ยังไม่มีออกมาให้เช่าแสดงว่ามันน่าจะใหม่กว่าหรือคุณๆว่าไงครับ Grin

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 01:23:23 AM »

วันนี้พอดีไปเช่าหนังมาเห็นคนมาถามหากับพนักงานเหมือนกันว่าcsiไมอามี่มีทั้งหมดกี่ซีซั่นคือเขาก็กำลังติดตามอยู่เพียงแต่ผมสงสัยว่าภาคไหนคือภาคเริ่มต้นของหนังเรื่องนี้ครับเพราะเห็นเขาพูดว่าต้องดู นิวยอร์ดก่อน แล้วต่อด้วยไมอามี่ ตามด้วยเวกัส ผมเลยงง Huh เพราะเวกัสนี่รู้สึกมันมีถึงซีซั่นเก้า แถมตัวละครหน้ากล่องก็ยังแต่งตัวเชยๆซะอีก สู้นิวยอร์คก็ไม่ได้ตัวละครและการแต่งตัวก็ดีกว่าเยอะ งอนแถมซีซั่น5ก็ยังไม่มีออกมาให้เช่าแสดงว่ามันน่าจะใหม่กว่าหรือคุณๆว่าไงครับ Grin

แต่ละส่วนแยกกันต่างหากครับ  แต่จะมีบ้างบางตอนที่  เอานักแสดงนำจากอีกทีไปอีกที่นึง

ซึ่งมีอยุ่เพียง  2-3 ตอนครับ 

ถ้าดูจากปีที่  ออกอากาศ ตามนี้น่าจะเข้าใจได้ง่ายขึ้นครับ 

CSI : Crime Scene Investigation หรือ CSI: Las Vegas

ซีซั่นแรก เริ่ม  ปี2543 ครับ 

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%99_CSI:_Crime_Scene_Investigation

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 01:24:44 AM »

ต่อจากนั้น เป็น  CSI: Miami  ในปี  2545

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%99_CSI:_Miami

และ  CSI: NY  ในปี  2547  ครับ 

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%99_CSI:_NY

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 01:29:01 AM »

เวกัสถ้าผมจำไม่ผิด น่าจะมีแผ่นขายถึง ซีซั่น 9

ไมอะมี่   มีถึง  6   และ  นิวยอร์ก  5

ส่วนออกอากาศจริง ตอนนี้  เวสกัสไป  10

ไมอะมี่  8   และ นิวยอร์ก   6 ครับ   ............  อิอิอิ 

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 01:58:25 AM »

อ่า...คุณรูเกอร์ครับ แสดงว่าทุกวันนี้CSIยังมีฉายเป็นซีรี่ยส์อยู่ใช่ไหมครับแล้วก็ทุกภาคเลยใช่ไหมครับ Huh

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 02:51:36 PM »

อ่า...คุณรูเกอร์ครับ แสดงว่าทุกวันนี้CSIยังมีฉายเป็นซีรี่ยส์อยู่ใช่ไหมครับแล้วก็ทุกภาคเลยใช่ไหมครับ Huh

...(มาตอบแทนน้องรูฯ) ยังมีฉายทั้ง 3 ซีรีส์ทาง True Vision ช่อง AXN ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 09:46:13 PM »

...(มาตอบแทนน้องรูฯ) ยังมีฉายทั้ง 3 ซีรีส์ทาง True Vision ช่อง AXN ครับ
ขอบคุณครับ Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:28:28 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ชอบดูเหมือนกันครับ สำหรับ ซีเอสไอ   

ยิ่งดูไปก็ยิ่งสงสัยว่า ตำรวจเมืองไทยมีการเก็บหลักฐานจากที่เกิดเหตุ และมีการสอบสวนแบบนี้หรือไม่ เพราะเคยเข้าไปนั่งฟังการพิจารณาคดีในศาลครั้งหนึ่งเกี่ยวกับคดีพ่อเลี้ยงข่มชืนลูกเลี้ยงอายุ ๙ ขวบ ซึ่งเด็กได้ไปตรวจหาร่องรอยการมีเพศสัมพันธ์ที่โรงพยาบาล ซึ่งก็ได้ตรวจพบแต่ก็ไม่ได้นำตัวอย่างสารที่พบไปตรวจหาดีเอ็นเอ  ต่อไป และทนายทางฝ่ายจำเลยก็ได้นำข้อนี้ขึ้นมาพูดในศาล เลยสงสัยนะครับว่าขั้นตอนการตรวจร่างกายผู้เสียหาย ตรวจสถานที่เกิดเหตุของตำรวจมีอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:55:45 PM »

ชอบดูเหมือนกันครับ สำหรับ ซีเอสไอ  

ยิ่งดูไปก็ยิ่งสงสัยว่า ตำรวจเมืองไทยมีการเก็บหลักฐานจากที่เกิดเหตุ และมีการสอบสวนแบบนี้หรือไม่ เพราะเคยเข้าไปนั่งฟังการพิจารณาคดีในศาลครั้งหนึ่งเกี่ยวกับคดีพ่อเลี้ยงข่มชืนลูกเลี้ยงอายุ ๙ ขวบ ซึ่งเด็กได้ไปตรวจหาร่องรอยการมีเพศสัมพันธ์ที่โรงพยาบาล ซึ่งก็ได้ตรวจพบแต่ก็ไม่ได้นำตัวอย่างสารที่พบไปตรวจหาดีเอ็นเอ  ต่อไป และทนายทางฝ่ายจำเลยก็ได้นำข้อนี้ขึ้นมาพูดในศาล เลยสงสัยนะครับว่าขั้นตอนการตรวจร่างกายผู้เสียหาย ตรวจสถานที่เกิดเหตุของตำรวจมีอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

เรียนพี่หนองหัวพราน 

หนังก็คือหนังครับ   เคยดูท้ายเรื่องของหนัง CSI ที่เขาพาไปดู เจ้าหน้าที่จริง ๆ เวลาทำงาน

เห็นแกว่า  หนังทำให้เขาทำงานยากขึ้น เพราะคนส่วนใหญ่คาดหวังว่า เรื่องจริงควรเหมือนในหนัง

ทั้งที่ความจริงต่างกับลิบ  แล็บจริง กับในหนังก็ต่างกัน  ห้องทดสอบอาวุธก็ห้องเล็ก ๆไม่ใหญ่โตแบบในหนัง

อันนี้ ของเมืองนอก บ้านเราก็คงต้องลดลงตามส่วนของความเจริญทางเทคโนโลยี ..... อิอิอิ 

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 01:12:04 PM »

ขอบคุณครับ

เรียนพี่หนองหัวพราน 

หนังก็คือหนังครับ   เคยดูท้ายเรื่องของหนัง CSI ที่เขาพาไปดู เจ้าหน้าที่จริง ๆ เวลาทำงาน

เห็นแกว่า  หนังทำให้เขาทำงานยากขึ้น เพราะคนส่วนใหญ่คาดหวังว่า เรื่องจริงควรเหมือนในหนัง

ทั้งที่ความจริงต่างกับลิบ  แล็บจริง กับในหนังก็ต่างกัน  ห้องทดสอบอาวุธก็ห้องเล็ก ๆไม่ใหญ่โตแบบในหนัง

อันนี้ ของเมืองนอก บ้านเราก็คงต้องลดลงตามส่วนของความเจริญทางเทคโนโลยี ..... อิอิอิ 

แค่สงสัยนะครับพี่รู

เห็นพอเป็นคดีดังๆ ก็มีการตรวจดีเอ็นเอเรียบร้อย เลยอยากรู้ว่าตกลงมันมีมาตราฐานหรือเปล่านะครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 04:44:16 PM »

หน่วยงานบ้านเราคงจะมีมาตรฐาน มีหลักการทำงานที่คล้ายคลึงกับต่างประเทศนั่นแหละครับ แต่ปัญหาน่าจะอยู่ที่งป.ในการจัดหาอุปกรณ์ทันสมัยราคาแพงมาใช้มากกว่า ....จนท.บ้านเราเก่งๆเยอะนะครับ และต่างประเทศยอมรับในฝีมือ มาชวนไปทำงานด้วยปีละหลายๆคน  Wink

คดีห้างทองนี่ก็ต้องใช้ CSI เป็นหลักเลยครับ.... เพื่อนๆคิดว่า ควรใช้ ทีม Vegas NY หรือ Miami ดีครับ   Wink

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 02:56:44 AM »

หน่วยงานบ้านเราคงจะมีมาตรฐาน มีหลักการทำงานที่คล้ายคลึงกับต่างประเทศนั่นแหละครับ แต่ปัญหาน่าจะอยู่ที่งป.ในการจัดหาอุปกรณ์ทันสมัยราคาแพงมาใช้มากกว่า ....จนท.บ้านเราเก่งๆเยอะนะครับ และต่างประเทศยอมรับในฝีมือ มาชวนไปทำงานด้วยปีละหลายๆคน  Wink

คดีห้างทองนี่ก็ต้องใช้ CSI เป็นหลักเลยครับ.... เพื่อนๆคิดว่า ควรใช้ ทีม Vegas NY หรือ Miami ดีครับ   Wink
55555....สำหรับผมต้องทีมนิวยอร์คครับเพราะตอนนี้ยังดูแต่นิวยอร์คครับ Grin

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์