เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:06:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับท่าน Skynavy อีกครั้งครับ  (อ่าน 24847 ครั้ง)
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 07:20:22 PM »

... ยินดีด้วยครับ .. Grin Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 07:26:32 PM »

...ขอแสดงความยินดีอีกครั้งครับ (คราวนี้ยินดีกว่าเดิมเพราะคำสั่งออกมาแล้ว)

...ทราบข่าวดีนี้ตั้งแต่วันศุกร์ แต่ไม่ได้อยู่หน้าจอ ไม่งั้นได้ตั้งกระทู้ไปแล้วครับ Cheesy

ทราบเหมือนกันคำสั่งยังอุ่นๆ อยู่เลย Grin  ยินดีอีกครั้งครับ หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 07:29:16 PM »

มาร่วมแสดงความยินดีด้วยอีกคนครับ.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 07:39:03 PM »

...จะมีวาสนาได้นั่งเรือรบก็คราวนี้  Cheesy Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 08:41:36 PM »

...จะมีวาสนาได้นั่งเรือรบก็คราวนี้ Cheesy Grin

งั้นจัดทิป...ไปนั่งเรือรบกันดีกว่า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 08:45:14 PM »

.

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 08:51:52 PM »

ยินดีด้วยครับ  กับความภาคภูมิใจสูงสุดของตัวเองและวงศ์ตระกูล เยี่ยมมาก ๆ ครับ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 08:55:23 PM »

Cheesy Cheesyขอแสดงความยินดีด้วยครับ ท่านผู้การ:D Cheesy

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 09:11:23 PM »

...ขอแสดงความยินดีอีกครั้งครับ (คราวนี้ยินดีกว่าเดิมเพราะคำสั่งออกมาแล้ว)

...ทราบข่าวดีนี้ตั้งแต่วันศุกร์ แต่ไม่ได้อยู่หน้าจอ ไม่งั้นได้ตั้งกระทู้ไปแล้วครับ Cheesy

ผมคอยข่าวพี่มะขิ่นอยู่ครับ

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 09:14:17 PM »

ขอขอบคุณทุกท่านที่กรุณาแสดงความยินดีกับผมในครั้งนี้นะครับ
ผมได้รับการแต่งตั้งให้เป็นผู้บังคับการ เรือหลวงปิ่นเกล้า สังกัด กองเรือฟริเกตที่1 กองเรือยุทธการ
เรือลำนี้เป็นเรือพิฆาตคุ้มกัน(ESCORD DESTROYER)ต่อที่สหรัฐอเมริกา เพื่อเข้าร่วมสงครามโลกครั้งที่2 เมื่อปี1944 เมื่อสิ้นสงครามจึงได้มอบให้ทร.ไทย และขึ้นระวางประจำการเมื่อปี2502
ปัจจุบันกองทัพเรือได้มอบหมายภารกิจให้เรือลำนี้ในการถวายอารักขา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและพระบรมวงศานุวงศ์ที่วังไกลกังวล และภารกิจในการฝึกภาคทะเลนักเรียนนายเรือและนักเรียนจ่า พูดง่ายๆก็เป็นเรืออารักขาและเรือฝึกครับ
ผมเองรู้สึกเป็นเกียรติอย่างสูงสุดที่ได้รับมอบหมายหน้าที่นี้
เรือลำนี้เป็นเรือชั้น1(ทร.มีเรือรบอยู่3ชั้น) อัตราของผู้บังคับการเรือคือนาวาโทครับ และจะได้รับการโปรดเกล้าฯให้เป็นราชองครักษ์เวรมีภปร.ประดับบนบ่าครับ นับเป็นเกียรติยศแก่วงศ์ตระกูลของผมอย่างสูงสุด

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 09:19:33 PM »

ผมคอยข่าวพี่มะขิ่นอยู่ครับ

...อีกไม่นานมั้งครับ  Smiley

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 09:23:02 PM »

....และจะได้รับการโปรดเกล้าฯให้เป็นราชองครักษ์เวรมีภปร.ประดับบนบ่าครับ นับเป็นเกียรติยศแก่วงศ์ตระกูลของผมอย่างสูงสุด

...แสดงความยินดีกันอีกรอบครับ  Smiley Smiley

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 09:28:48 PM »

Cheesy
พูดซ้ำเหมือนกระทู้ที่แล้ว ว่าเป็นเกียรติยศและความรับผิดชอบอันสูงยิ่ง
วันไหนผมไปหัวหินผมจะเอาไฟฉายส่งเป็นรหัสมอร์สไปทักทายผู้การนะครับ
 Cheesy

หลังปีใหม่ได้พบกันที่หัวหินครับ

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 09:31:36 PM »

ตำแหน่งผู้บังคับการเรือ ใช่ตำแหน่งกัปตันเรือรึเปล่า ?

ไช่ครับ ผู้บังคับการเรือ(ผบ.เรือ) กัปตัน(เรือสินค้า เรือโดยสาร) ไต๋เรือ(ประมง) ชื่อเหล่านี้คือตำแหน่งสูงสุดในเรือลำนั้นๆครับ

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 09:43:03 PM »

ยินดีด้วยครับ ขอถามนิดนึงว่าเรือรบหลวงชั้นที่ 1 ของไทยมีอยู่กี่ลำครับรวมเรือจักรีด้วยหรือเปล่าครับ

เรือชั้น1 ของทร.ไทยมี ๑๖  ลำประกอบด้วย
๑.ร.ล.จักรีนฤเบศร(อัตราน.อ.พิเศษ) เป็นเรือบรรทุกฮ. ต่อจากประเทศสเปน
๒.ร.ล.เจ้าพระยา(น.อ.) เป็นเรือฟริเกตต่อจากสปจ.
๓.ร.ล.บางปะกง(น.อ.) เป็นเรือฟริเกตต่อจากสปจ.
๔.ร.ล.กระบุรี(น.อ.) เป็นเรือฟริเกตต่อจากสปจ. มีลานฮ.ท้ายเรือ
๕.ร.ล.สายบุรี(น.อ.) เป็นเรือฟริเกตต่อจากสปจ. มีลานฮ.ท้ายเรือ
๖.ร.ล.นเรศวร(น.อ.) เป็นเรือฟริเกตต่อจากสปจ. มีลานฮ.ท้ายเรือ อาวุธ SSM HARPOON
๗.ร.ล.ตากสิน(น.อ.) เป็นเรือฟริเกตต่อจากสปจ. มีลานฮ.ท้ายเรือ อาวุธ SSM HARPOON
๘.ร.ล.พุทธยอดฟ้าจุฬาโลก(น.อ.) เป็นเรือชั้นKNOX CLASS จากทร.สหรัฐฯ
๙.ร.ล.พุทธเลิศหล้านภาลัย(น.อ.) เป็นเรือชั้นKNOX CLASS จากทร.สหรัฐฯ
๑๐.ร.ล.ปิ่นเกล้า(น.ท.) เป็นเรือพิฆาตคุ้มกันจากทร.สหรัฐฯ ต่อมาปรับเป็นเรือฟริเกต
๑๑.ร.ล.ตาปี(น.ท.) เป็นเรือฟริเกตต่อจากสหรัฐฯ
๑๒.ร.ล.คีรีรัฐ(น.ท.) เป็นเรือฟริเกตต่อจากสหรัฐฯ
๑๓.ร.ล.มกุฏราชกุมาร(น.ท.) เป็นเรือฟริเกตต่อจากสหราชอาณาจักร
๑๔.ร.ล.รัตนโกสินทร์(น.ท.) เป็นเรือคอร์เวต ติดHARPOON ต่อจากสหรัฐฯ
๑๕.ร.ล.สุโขทัย(น.ท.) เป็นเรือคอร์เวต ติดHARPOON ต่อจากสหรัฐฯ
๑๖.ร.ล.โพสามต้น(น.ท.) เป็นเรือกวาดทุ่นระเบิด

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 12
  พิมพ์