เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 04:58:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับท่าน Skynavy อีกครั้งครับ  (อ่าน 24801 ครั้ง)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #120 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 10:07:35 PM »

หลงรัก ขอร่วมแสดงความยินดีด้วยครับ แม้ว่าจะช้าไปสักหน่อยครับ Grin

ขอบคุณครับ....ไม่ช้าหรอกครับ....ควันแห่งความปลื้มปิติยังไม่จางหายไปจากผมครับ

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #121 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 10:37:43 PM »

ขอบคุณน้องปิ๊กที่โพสต์แสดงความยินดีนะครับ พี่จะหาช่วงเวลาเหมาะๆเชิญพวกเรามาเยี่ยมชมเรือครับ  Wink

MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #122 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 10:43:38 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ว่าแต่...ลำไหนเนี่ย เห็นอยู่ที่หัวหินหลายลำอยู่

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #123 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 10:46:44 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ว่าแต่...ลำไหนเนี่ย เห็นอยู่ที่หัวหินหลายลำอยู่

ตอนนี้ยังไม่ไปครับ.....หลังปีใหม่ถึงจะไปครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #124 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 10:50:39 PM »

ขออนุญาตต่อยอดนะครับ ยศนาวาโทของท่าน Skynavy นี่ภาษาอังกฤษจะเรียกว่าอะไรครับ Huh

นาวาตรี = Commander
นาวาโท = Captain
นาวาเอก = Commodore

ยศทหารของทหารเรือเรานำมาจากสหรัฐฯผสมกับอังกฤษ.....ดังนี้
นาวาตรี= Lieutenant Commander= LCDR.
นาวาโท= Commander= CDR. Bond.....James Bond 007
นาวาเอก = Captain = CPT.
พลเรือจัตวา= Commodore =ชั้นยศนี้ปัจจุบันเลิกใช้แล้ว จะใช้เป็นนาวาเอกพิเศษแทนครับ.....ในทร.ตอนนี้ผู้ที่ติดยศนาวาเอกพิเศษคือเตรียมทหารรุ่นที่22 ครับ
พลเรือตรี= Rear Admiral = RADM.
พลเรือโท= Vice Admiral = VADM.
พลเรือเอก=Admiral=ADM.

ผมลอกมาจากพจนานุกรม (Dictionary) ครับ  สงสัยต้องโยนทิ้งเสียแล้ว

ja yong
สุภาษิตเมืองเหนือ....จื่นใจ๋งู บ่จูใจ๋เขียด..( ถูกใจงู แต่ไม่ถูกใจเขียด )
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #125 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:00:13 AM »

ขอแสดงความยิดีด้วยคนนะครับ ( ว่าแต่ว่า พอจะมีรูปเรือให้ชมบ้างรึเปปล่าครับผม ) Smiley Smiley

หากแผ่นดินไม่ฝังกาย จะทุกข์จะสุขเพียงใด น้อมกาย ยิ้มสู้ ฟันฝ่า parachute A85
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #126 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:09:04 AM »

ยินดีด้วยครับ Cheesy Grin Shocked

[URL=h
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #127 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 04:04:43 AM »

( ว่าแต่ว่า พอจะมีรูปเรือให้ชมบ้างรึเปปล่าครับผม ) Smiley Smiley

Grin ผมโพสไว้หน้าสองแล้วครับ ลองย้อนไปดูครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2005, 07:15:11 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #128 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 09:39:57 AM »

............... หลงรักยินดีด้วยครับพี่ หลงรัก....................
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #129 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 09:54:25 AM »

( ว่าแต่ว่า พอจะมีรูปเรือให้ชมบ้างรึเปปล่าครับผม ) Smiley Smiley

Grin ผมโพสไว้หน้าแรกแล้วครับ ลองย้อนไปดูครับ Grin

...อยู่ตรงไหน  หาไม่เจอครับ  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #130 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 10:00:13 AM »

ขอบคุณน้องปิ๊กที่โพสต์แสดงความยินดีนะครับ พี่จะหาช่วงเวลาเหมาะๆเชิญพวกเรามาเยี่ยมชมเรือครับ Wink

อยากขึ้นเรือรบจัง  Grin Grin Grin แถมได้รู้จักผู้บังคับการเรืออีก  Grin Grin Grin ไม่เค้ย ไม่เคยยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2005, 10:02:40 AM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #131 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 10:06:21 AM »

ขอบคุณน้องปิ๊กที่โพสต์แสดงความยินดีนะครับ พี่จะหาช่วงเวลาเหมาะๆเชิญพวกเรามาเยี่ยมชมเรือครับ Wink

อยากขึ้นเรือรบจัง  Grin Grin Grin แถมได้รู้จักผู้บังคับการเรืออีก  Grin Grin Grin ไม่เค้ย ไม่เคยยยยย

...พูดจริงๆ นะ  ผมรอจะขึ้นมาสามสี่ปีแล้ว  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #132 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 10:18:55 AM »

ขออนุญาตต่อยอดนะครับ ยศนาวาโทของท่าน Skynavy นี่ภาษาอังกฤษจะเรียกว่าอะไรครับ Huh

นาวาตรี = Commander
นาวาโท = Captain
นาวาเอก = Commodore

ยศทหารของทหารเรือเรานำมาจากสหรัฐฯผสมกับอังกฤษ.....ดังนี้
นาวาตรี= Lieutenant Commander= LCDR.
นาวาโท= Commander= CDR. Bond.....James Bond 007
นาวาเอก = Captain = CPT.
พลเรือจัตวา= Commodore =ชั้นยศนี้ปัจจุบันเลิกใช้แล้ว จะใช้เป็นนาวาเอกพิเศษแทนครับ.....ในทร.ตอนนี้ผู้ที่ติดยศนาวาเอกพิเศษคือเตรียมทหารรุ่นที่22 ครับ
พลเรือตรี= Rear Admiral = RADM.
พลเรือโท= Vice Admiral = VADM.
พลเรือเอก=Admiral=ADM.

ผมลอกมาจากพจนานุกรม (Dictionary) ครับ สงสัยต้องโยนทิ้งเสียแล้ว

มันต่างกันน่ะครับ อังกฤษ กับ อเมริกัน

ขอถามต่อเลยนะครับไหนๆก็อยู่บนน้ำแล้ว

เขาเอาอะไรเป็นตัววัดประเภทเรือครับ Huh อย่างเช่น Frigate, Destroyer, Cruiser  Huh

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #133 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 10:38:31 AM »

ชู 2มือเลยครับ อยากเห็น Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #134 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 07:16:06 PM »

Grin ผมโพสไว้หน้าแรกแล้วครับ ลองย้อนไปดูครับ Grin

...อยู่ตรงไหน หาไม่เจอครับ :Smiley

หัวเราะร่าน้ำตาริน หน้าสองครับพี่ ผมสับสนเอง แก้ไขแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์