เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:25:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หม้อตุ๋น แบบนี้ ยังพบเห็นหาซื้อได้ที่ใดบ้างครับ  (อ่าน 13067 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 03:44:31 AM »

ร้านขายเครื่องครัวทั่วไปยังมีขายอยู่ครับ  Smiley
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 12:47:25 PM »

ขอบคุณครับ พี่ จ้าว
ในเขตเมือง ผมสอบถามแล้ว ไม่มีครับ
ส่วนมาก ก็จะว่า ไม่ค่อยมีใครใช้แล้วครับ
เอามาขาย ขายยาก พอหมด ก็ไม่ได้สั่งมาอีก
ผม ออเดอร์ เขายังไม่รับเลยครับ...
บางร้าน ต้องมีรูปประกอบด้วยครับ
ไม่งั้น ก็ไม่รู้จัก ..
    เศร้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 02:59:57 PM »

ร้านตี๋ จตุจักร โครงการ 16 ครับ เดี๋ยวหาเบอร์มาให้ ของเก่าๆ แต่ยังไม่เคยใช้ที่นี่มีเยอะครับ เช่น จาน ช้อน สังกะสี เรโทร สุดๆครับ ขายส่งราคาไม่แพงอีกตะหาก

หาเบอร์ไม่เจอครับ ถ้าอยู่ใกล้ๆก็ลองไปดูน่าจะมีครับ เพื่อนสมาชิกท่านใดไป สวนฯ หาเบอร์มาฝากหน่อยครับ อาทิตย์นี้ถ้าผมว่างไปเดินจะเอามาให้นะครับ พอดีไม่ได้ไปมา สองเดือนแล้ว ถือโอกาสไปดูน้องๆ สัตว์เลี้ยงด้วยเลย แต่ยังไม่รับปากนะครับ ขอดูงานก่อน ไหว้

คุณ ยอด อยู่ระยองหรือครับ คงไม่สะดวกมาแน่ เดี๋ยวจะลองหาให้นะครับ ของในบ้านมันเป็นอย่างนี้หล่ะครับ เวลาใช้หาไม่เจอ เวลาไม่ใช้เห็นประจำ ตอนนั้นยังว่าเมียอยู่เลยว่าทำไมไม่เก็บให้มันเป็นที่เป็นทาง   Angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2010, 03:03:37 PM โดย chnon » บันทึกการเข้า
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 03:03:36 PM »

ขอบคุณครับ พี่ chnon

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 03:04:21 PM »

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 03:35:01 PM »

อาทิตย์นี้ไปไม่ได้แล้วครับ พอดีลูกชายไปเข้าค่ายที่โรงเรียน ต้องสแตนด์บาย เผื่อหัวร้างข้างแตกครับ  เศร้า

ยังไงคุณ ยอด ลองโทรไปที่กองอำนวยการดู พรุ่งนี้ตอนเช้านะครับ 02 272 4440

แต่ขออนุญาต ถามหน่อยนะครับ พอดีคุณพ่อผมก็เป็น เชฟ ทำขนมเหมือนกัน เวลาแกอุ่นช็อคโกแลต หรือพวกน้ำตาล เห็นแกเอาใส่หม้อด้ามใบเล็กแล้วก็เอาไอ้ตะแกรงเหล็กที่ตั้งหม้อ(บางทีก็ จานรองแก้วกาแฟ ผ้า หรือ อะไรใกล้มือ แล้วไม่ละลายพ่อใช้ได้หมดเลย)วางลงในกาละมัง เพื่อไม่ให้ก้นหม้อช็อค แนบกับก้นหม้อตัวล่างแค่นั้นเองครับ

ไอ้หม้อแบบที่คุณยอดเอามาให้ดู ตอนเด็กๆ อาม่าเอาไว้ตุ๋นไก่ให้กินครับ และใบเล็กๆ แค่ 10 เซ็นต์ ไม่เคยเห็นด้วยครับ ไหว้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 03:51:30 PM »

ขอบคุณครับ พี่ chnon

หลักการ เดียวกันครับ
เพียงแต่ พอมาเป็นภาชนะ ปากกว้าง
เมื่อมาใช้ กับ เตาแม่เหล็กไฟฟ้า  น้ำกระฉอก เวลาเดือด ครับ
ปรับเป็นอุ่น มันก็อุ่นจริง  ช็อคไม่ละลายอีกครับ

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 11:06:11 PM »

ตอบช้าไปหน่อย... แต่เพิ่งเคยเห็นเหมือนกันครับ... Grin

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:40:05 AM »

หม้ออลูมิเนียมใช้กับเตาแม่เหล็กไฟฟ้า   เห็นเขาว่าใช้ไม่ได้แต่ยังไม่เคยลอง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:29:53 AM »

...ไหนๆ ก็ว่ากันเรื่องหม้อแล้ว   คิก คิก

...ผมขอสอบถามเกี่ยวกับหม้อ Pressure Cooker ครับ ว่าน่าใช้ยี่ห้อไหนครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:49:06 AM »

...ผมขอสอบถามเกี่ยวกับหม้อ Pressure Cooker ครับ ว่าน่าใช้ยี่ห้อไหนครับ  Cheesy

Prestige ครับท่านcoda  เยี่ยม
แต่ผมไม่ใช่ผู้ชำนาญการเรื่องตุ๋นนะ  คิก คิก
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:45:46 AM »

ใช่ครับ 

สาเหตุหลักๆ ที่ภาชนะอลูมิเนียมไม่สามารถใช้ได้ เพราะ skin depth ของอลูมิเนียมมีค่าสูงประมาณ 12 mm
ซึ่งจะต้องมีภาชนะหนาประมาณ 48 mm เพื่อทำให้เกิดความร้อนได้

ตัวนี้ ดีครับ ..

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:51:58 AM »

...ขอบคุณคุณธำรง คุณยอด ครับ

...ผมเคยใช้ Prestige รุ่นที่ผลิตใน UK ครับ ใช้ดี แต่แม่บ้านทำพังไปนานแล้ว

...เมื่อเร็วๆ นี้ไป Robinson ดูรุ่นใหม่ของ Prestige ดูกระแป๋งกระป๋องมากกว่าเดิมแยะ เลยลองหาข้อมูลเพิ่มเติมครับ

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:59:19 AM »

ผมเป็น Prestige รุ่นเก่า แข็งแรงมาก เปลี่ยนแค่ซีลยาง ใช้ยันลูกบวชเลย
เวลาตุ๋นเนื้อสัตว์เข้าเครื่องยา แรงดันผ่านเซฟตี้วาวล์เสียงฟี้ๆ ส่งกลิ่นหอมยั่วน้ำลายไปทั้งบ้าน  หลงรัก  เอื๊อก
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 03:00:53 PM »

ผมเป็น Prestige รุ่นเก่า แข็งแรงมาก เปลี่ยนแค่ซีลยาง ใช้ยันลูกบวชเลย
เวลาตุ๋นเนื้อสัตว์เข้าเครื่องยา แรงดันผ่านเซฟตี้วาวล์เสียงฟี้ๆ ส่งกลิ่นหอมยั่วน้ำลายไปทั้งบ้าน  หลงรัก  เอื๊อก

...คิดถึงกลิ่นอย่างนั้นแหละครับ  น้ำลายหก

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์