เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 06:53:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานวิจัย  (อ่าน 5031 ครั้ง)
dum_8928
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:09:55 AM »

ตอนนี้กำลังจะส่งเค้าโครงการทำงานวิจัยเรื่องผู้บริโภคกับอาวุธปืน ( ป.โท ) พี่ๆท่านใดแนะนำได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้า
จันทร์เจ้า
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:17:50 AM »

แนะนำเกี่ยวกับเรื่องการเขียนโครงเรื่องให้ได้คะ   มีข้อแนะนำว่า

1.  ลองเขียนคร่าว ๆ แล้วโพสต์มาให้ดูก่อนสิคะ

2. ได้ส่งเค้าโครงให้อาจารย์ที่ปรึกษาที่มหาวิทยาลัยที่คุณเรียน อ่านบ้างหรือยังคะ ? เพราะเป็นผู้แนะนำที่ดีที่สุดคะ

3. เรียนคณะ / สาขาอะไรคะ ? ถึงได้สนใจทำวิจัยเรื่องนี้

...จะเก็บดาวมาร้อยมาลา...เก็บจันทรามาให้เจ้าชม....
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:26:02 AM »

เอ้า...เชียร์ครับ....
(แหะ แหะ ผมเองไม่เคยทำวิทยานิพนธ์ เนื่องจากความรู้น้อย...
แต่เห็นดีเห็นงามไว้ก่อน สเก็ตซ์ คร่าวๆดูก่อนครับ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:33:32 AM »

ขอโครงร่างงานวิจัยครับ ถ้าช่วยอะไรได้บ้างยินดีครับ ฝากวิจัยเรื่องราคาแพงด้วยครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:52:25 AM »

ยินดีให้ข้อมูลเต็มที่เลยครับพี่  ถามมาเลย
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 10:12:31 AM »

:Smiley....หัวข้อน่าสนใจครับ.... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 10:16:03 AM »

ถ้าพอมีรู้ตรงไหน  ผมยินดีช่วยมากคร๊าบ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 10:20:05 AM »

Grin   ฝากเรื่องการแก้กฎหมายด้วยครับ   Cheesy  เพราะมันไม่ทันสมัยแล้ว  Cheesy

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 10:20:49 AM »

ยินดีให้คำปรึกษาครับ Smiley

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
dum_8928
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 11:32:36 AM »

ผมยังไม่ได้ส่งหัวเรื่องครับ แต่ได้ตั้งไว้ว่า
  1ความคิดเห็นของประชากรในเขต...ต่อผู้ที่มีอาวุธปืนไว้ในครอบครอง
  2ปัจจัยในการเลือกฃื้ออาวุธปืนไว้ในครอบครอง
  3ทัศนคติของประชากรในเขต...ต่อผู้ที่มีอาวุธปืนไว้ในครอบครอง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 11:35:17 AM »

ลองเสนอโครงร่างมาให้อ่านกันก่อนก็ดีนะครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 11:43:58 AM »

ผมดูรายการกบนอกกะลา เรื่องเส้นทางพลอย เริ่มจากพ่อค้าไทยไปเปิดร้านรับซื้อพลอยที่แอฟริกา จนมาถึงการเจียร การทำเป็นเครื่องประดับ  สำหรับเรื่องปืน ลองทำแนวเริ่มจากที่มาจนถึงมือผู้ใช้เลย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 11:49:07 AM »

แนะนำเกี่ยวกับเรื่องการเขียนโครงเรื่องให้ได้คะ   มีข้อแนะนำว่า

1.  ลองเขียนคร่าว ๆ แล้วโพสต์มาให้ดูก่อนสิคะ

2. ได้ส่งเค้าโครงให้อาจารย์ที่ปรึกษาที่มหาวิทยาลัยที่คุณเรียน อ่านบ้างหรือยังคะ ? เพราะเป็นผู้แนะนำที่ดีที่สุดคะ

3. เรียนคณะ / สาขาอะไรคะ ? ถึงได้สนใจทำวิจัยเรื่องนี้

...เห็นด้วยครับ  และที่ต้องทราบว่าเรียนสาขาอะไร เช่นเรียน รปศ. กับเรียน MBA ประเด็นคงจะต่างกันอยู่พอสมควร  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 12:07:02 PM »

ผมยังไม่ได้ส่งหัวเรื่องครับ แต่ได้ตั้งไว้ว่า
 1ความคิดเห็นของประชากรในเขต...ต่อผู้ที่มีอาวุธปืนไว้ในครอบครอง
 2ปัจจัยในการเลือกฃื้ออาวุธปืนไว้ในครอบครอง
 3ทัศนคติของประชากรในเขต...ต่อผู้ที่มีอาวุธปืนไว้ในครอบครอง

ที่เขียนมาเป็นสิ่งที่คาดว่าจะได้จากการวิจัย น่าจะเริ่มต้นจากการตั้งปัญหาการวิจัยก่อนนะ (Problem definition)
จันทร์เจ้า
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 12:09:11 PM »

คงต้องรอให้เจ้าของกระทู้เข้ามาตอบก่อนนะคะ  ว่าเรียนสาขาใด .....

แต่ความรู้สึกส่วนตัวของ จันทร์เจ้า เหมือนว่างานวิจัยชิ้นนี้  อาจได้รับแรงบรรดาลใจมาจาก...
กระแสความรุนแรงที่เกิดขึ้นทางภาคใต้ค่ะ

เพราะมีประเด็นเกี่ยวกับความรู้สึกของประชากร  เข้ามาเกี่ยวข้องด้วย... Cheesy Cheesy

ถ้าอย่างนั้น...คงต้องเก็บข้อมูลของงานวิจัยถึง 3 จังหวัด ทางภาคใต้เลยละค่ะ...งานวิจัยนี้จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งค่ะ Cool Cool

...จะเก็บดาวมาร้อยมาลา...เก็บจันทรามาให้เจ้าชม....
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์