เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 12:28:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเตือน..เพื่อความปลอดภัย  (อ่าน 4809 ครั้ง)
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 11:17:04 AM »

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 11:33:20 AM »

นายสมชายเคยเจอที่ปั๊ม Q8 (เมื่อปีก่อนเป็นยังไม่ใช่เปรโตนาส)ตรงข้ามศาล ถนนรัชดาฯ ครับ... เวลาดึกแล้วซักสามทุ่มเห็นจะได้...

เติมน้ำมันเสร็จแล้วเลื่อนรถมาจอดที่ร้านฯ ของปั๊ม... คือรถนายสมชายเป็นเซ็นทรัลล็อก(Toyota Altis) เลื่อนรถแล้วยังไม่ทันลงรถ เลยไม่ทันล็อก ประตูรถจะเปิดได้ทั้งสี่บาน... กำลังจะลงจากรถมีผู้ชายเปิดประตูหน้าซ้ายพรวดเข้ามายื่นกระป๋องสเปรย์พรวด... นายสมชายต๊กกะใจ วิ่งลงจากรถไปเปิดฝากระโปรงท้ายแล้วคุ้ยๆ เอา Glock19 มาขึ้นลำครับ... ตะโกนไปด้วยว่าไป๊... ตอนนั้นกลัวอย่างเดียวว่ามันจะตามมากดฝากระโปรงท้ายไม่ให้เปิด พอดึงสลักเปิดฝากระโปรงได้ วิ่งถึงท้ายรถต้องเอาขาแหย่เอาไว้ระหว่างคุ้ยเอาปืนขึ้นมา... ทั้งหมดนี่เกิดขึ้นในเวลาไม่เกิน 3-4 วินาทีครับ...

นายนั่นไม่เห็นตกใจ บอกหน้าตาเฉยว่าจะขายสเปรย์ปรับอากาศเท่านั้นเอง แล้วก็เดินปรกติออกจากปั๊มไป... นายสมชายเสียอีก เป็นฝ่ายตื่นเต้น รีบขับรถออกไปจากปั๊ม กลัวคนโทร.แจ้งโปลิส เรื่องพกปืนไม่มีใบพก... อายคนเขาด้วย... ฮา

มาอ่านในกระทู้นี้แล้วเพิ่งทราบเนี่ยครับ... น่ากลัวออก... ยังโชคดีที่ไม่ใช่ม้าแก่ กลัวเผลอยิงไปแบบอัตโนมัติ... ซวยตายเลย
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 11:40:07 AM »

นายสมชายเคยเจอที่ปั๊ม Q8 (เมื่อปีก่อนเป็นยังไม่ใช่เปรโตนาส)ตรงข้ามศาล ถนนรัชดาฯ ครับ... เวลาดึกแล้วซักสามทุ่มเห็นจะได้...
Huh ขายสเปรย์ปรับอากาศตอนสามทุ่มเนี่ยนะ...มันขยันหรือเราขี้เกียจหว่า  Tongue

too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 01:59:21 PM »

ขอบคุณมากครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 02:27:25 PM »

กรณีของพี่สมชาย มีความเป็นไปได้สูงมากครับที่จะเป็นมิจฉาชีพ  คนดีๆ เค้าคงไม่เล่นกันแบบนี้

บางโพ 5
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 12:12:29 AM »

...เรื่องที่นายสมชายเล่าน่าตกใจครับ  ตกใจ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 08:08:30 AM »

Cheesy มาอีกเรื่องค่ะ  Cheesy
อยากให้ช่วยบอกต่อๆกันให้ระวังเวลาใช้แท๊กซี่นะครับ
เรื่องภัยรายวัน ที่เพิ่งประสบกับตัวเองเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ดังต่อไปนี้
วันที่ 24 กันยายน 2548 เวลาประมาณ 19.20 น. หลังจากไปกลับจากเขาใหญ่
บริษัทมี trip ไปเขาใหญ่ ไป 23 กลับ 24 ผมเรียกแท๊กซี่จากหน้าบริษัท ตีกมโนรม  ไป
ถนนสุขสวัสดิ์ ทางที่จะไปก็ คือขึ้นทางด่วนท่าเรือ แล้วลงทางด่วนตรงสะพานแขวน พระราม 9
ปรากฏว่าโชคไม่ดีเจอแท๊กซี่ภัยสังคม :
 1. ในรถจะมีกลิ่นไม่ค่อยดี จะได้กลิ่นเหมือน กลิ่นเหงื่อของคน อ้วน ๆแต่ค่อนข้างแรง
2. คนขับจะชวนคุยตลอดเวลา แล้วที่สำคัญคือจะปรับช่องแอร์ที่จะไปห้องผู้โดยสารด้านหล้งตลอดเวลา
3. มีการพูดคุยเรื่องเส้นทางว่า จะเข้าซอยไหน บ้านผมอยู่ซอย สุขสวัสดิ์ 26 แท๊กซี่ถามว่าจะเข้า ซอย 30 ได้ไหม แล้วเขาก็บอกอีกว่าบ้านเขาอยู่ในซอย 30 ที่ๆเขาอยู่เรียกกันว่า สี่ร้อยห้องจริง ๆ แล้วก็สามารถทะลุไปได้แต่ซอยมันจะค่อนข้างเงียบไม่พลุกพล่านเหมือนซอย 26 สิ่งที่เกิดขึ้นคือผมรู้สึกหายใจไม่สะดวก เหมือนไม่ค่อยมีอากาศหายใจ ก็เลยพยายามสำรวจตัวเองว่า เป็นอะไร แต่ไม่ทันไรก็มีความรู้สึกมากขึ้นเหมือนจะเป็นลมซิ่งตอนนั้นรถวิ่งมาใกล้จะขึ้นสะพานแขวนแล้ว ผมเริ่มตั้งสติแล้วคิดว่าโดนแน่แล้วไอ่แท๊กซี่มันต้องมีอะไรผิดปรกติจากความตั้งใจของแท๊กซี่แน่ ๆ คิดว่ามัน พยายามปล่อยสารอะไรบางอย่างมาทางแอร์ที่พุ่งมายังด้านหลั้งสำหรับผู้โดยสารคนขับมีการปรับแอร์ตลอด เวลา ผมประเมิณสถานการ์ณแล้วคาดว่าไม่ถึงบ้านแน่จะเป็นลมในไม่กี่นาทีแน่ๆเลยพยายามเปิดกระจก ด้านหลังซ้ายแต่เปิดไม่ได้ เลยบอกให้เขาเปิดกระจก เขาก็เปิดให้แล้วเขาก็พยายามที่จะปิด อ้างว่า เสียงมันดังเนื่องจากลม แต่ผมก็ไม่ยอมให้เขาปิด เน้นไปอีกว่าให้เปิดลงอีกแต่คราวนี้เข้าไม่ทำให้แต่ ย้อนกลับว่า เปิดเองสิ ผมก็ไม่ตอบแต่คราวนี้มันเปิดได้  ตอนแรกสงสัยมันล๊อคผมก็เปิดลงสุดแล้วก็เอา แขน-ศอก พาดไว้กันมันปิด ถ้ามันปิดอีกทีผมสลบแน่ ตอนนั้นผมพยายามสูดอากาศจากลมที่เข้ามาจากข้างนอก  แต่มันยังพยายามเอามือไปปรับตรงช่องแอร์อยู่ เหมือนว่าจะยิ่งถี่ขี้นแต่ผมก็ไม่สนใจ ตอนนี้นคิดแต่ว่าจะเอาตัวรอดไห้ยังไง หลังจากลงสะพานแขวน ผมก็ บอกให้เขาจอดตรงวัดสน เพราะจะมีป้ายรถประจำทาง และคนค่อนข้างมากเขาก็ถามผมว่าจอดตรงนี้หรือ ผมยืนยันว่าจอดตรงนี้เลยแล้วผมก็ลงจากรถจ่ายค่ารถตามปกติแต่แท๊กซี่ก็ยังไม่ไปเหมือนกับว่ารอดู อาการแต่โชคดีผมยังไม่เป็นลมแต่ถ้านั่งต่อไปอีกไม่กี่นาทีผมเชื่อว่าไม่รอดแน่เพราะมันแรงมาก หลังจาก ลงรถแล้วก็โทรแจ้ง 191 แล้วก็ต่อแท๊กซี่คันใหม่กลับบ้าน โชคดีปลอดภัยถึงบ้านแต่ยังไม่หายมึน ค่อย ๆ ดีขึ้นอีกประมากเกือบชั่วโมง โชคดีที่ผมเคยได้รับเมล์เรื่องคล้าย  ๆอย่างนี้ประมาณ 2-3 ครั้ง อยากให้ เพื่อน ๆ ช่วยกันระวังเวลานั่ง แท๊กซี่พยายามอย่าหลับพยายามสังเกตระวังตัวให้มากขอให้ช่วยกันนะครับช่วยชอบต่อให้รับรู้ไว้จะได้ระวังกันมากขึ้น

ข้อมูลแท๊กซี่…..เป็นแท๊กซี่เขียวเหลืองสภาพไม่ใหม่แต่ก็ไม่เก่ามาก ทะเบียนรถ มค - 2199 คนขับน่า จะอายุประมาณ 30 ท้วมๆหน่อย มีหนวด

หมายเหตุ……แท๊กซี่ดีๆ มีมากนะครับ นี่อาจเป็นเพียง 1% หรือน้อยกว่านั้น ช่วยๆกันนะครับ ระวังตัว ให้มากนะครับทั้งคุณและครอบครัวเพื่อนรอบ ๆ ข้าง 

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์