เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 04:29:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนพี่boon  (อ่าน 6685 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 09:16:32 AM »

พี่บุญบอกเลิกรับฝากรับซื้อได้แล้วครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 09:18:41 AM »

Wink พออยากได้ก็ร้องเอา....นู๋จะอาวววว  นู๋จะอาววว  พอไม่ต้องการ บอกไม่เอาแล้วนู๋ไม่อาวววว นู๋ไม่อาววววว   

Wink ทำเป็นเด็กอมมือไปได้.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2005, 09:22:14 AM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 10:02:35 AM »

ขออนุณาตคุณเสือด้วย................

พี่boon ส่งมาทางผมเลยครับ เดี๋ยวผมเคลียร์เงินๆทองๆกับคุณเสือเอง..........

พี่ๆน้องๆ ต้องการของพวกนี้หลายท่าน

เดี๋ยวผมจะเอามาประมูล เอากำไรเป็นเบียร์ดีกว่า อิ อิ อิ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 10:23:46 AM »

ตกใจอ่านแล้วพูดไม่ออกครับ การกระทำก่อให้เกิดกรรม สักวันกรรมก็จะตามทัน
 หลงรักนับถือน้ำใจพี่บุญครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 10:33:49 AM »

...ใครเจอแบบนี้ก็ต้องเสียความรู้สึก  เห็นใจครับคุณบุญ  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 11:15:31 AM »

เห็นใจพี่บุญครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนๆ นี้ใช้ไม่ได้จริงๆ ครับ  Angry Angry

We can either find the way or make one.
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 11:30:16 AM »

บอกตรงๆครับ ผมช่วยสั่งของให้เพื่อนๆถ้าพูดถึงเงินผมขาดทุนนะครับค่ากล่องค่าส่งบางครั้งไม่เคยคิดราคาเท่าไรก้เท่านั้น แต่สิ่งที่ได้กลับมามีค่า มากกว่าเงินหลายร้อยหลายพันเท่า ความรู้สึกดีๆและความเป็นเพื่อนที่จริงใจ มีค่ามากสำหรับผม สิ่งนี้ที่ผมมีความสุข เมื่อกี้ลบทิ้งไปแล้ว เลยต้องเอามาโพสใหม่
   ขอคารวะและนับถือด้วยความจริงใจครับพี่  น้ำใจกินไม่หมดกินไม่มีอิ่มครับพี่

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 12:18:42 PM »

ขออนุณาตคุณเสือด้วย................

พี่boon ส่งมาทางผมเลยครับ เดี๋ยวผมเคลียร์เงินๆทองๆกับคุณเสือเอง..........

พี่ๆน้องๆ ต้องการของพวกนี้หลายท่าน

เดี๋ยวผมจะเอามาประมูล เอากำไรเป็นเบียร์ดีกว่า อิ อิ อิ

.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Grin..หนับหนุน.ครับ. Cheesy

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 12:51:44 PM »

ขอบคุณทุก ๆ ท่านครับ
ผมอ่านกระทู้นี้แล้วเขียนไม่ออกจริง ๆ สมองมันตื้อไปหมด
ที่เขียนไปไม่ได้ต้องการให้มีอะไรใหญ่โต
เขียนคุยกันเฉย ๆ ผมเองก็ไม่ได้คิดโกรธอะไร ยังรู้สึกเป็นเพื่อนเป็นพี่น้องเหมือนเดิม

ความเป็นเพื่อนสำหรับผมให้ด้วยความจริงใจครับ

ขอเล่าเรื่องอีกครั้งนะครับ เพื่อนท่านนี้ก็รู้จักทักทายกันบ่อย ๆ
ท่านมี 1911 อยู่ ก็เขียนมาคุย อยากแต่งโน่นทำนี่ตามประสาคนมีปืน

ผมก็แนะนำส่งรูปส่งราคาของไปให้ท่านดู
ท่านก็บอกว่าผมต้องการครับพี่ดีใจมาก ๆ เลยอยากได้มาก ๆ พี่ช่วยสั่งให้ผม 1 ชุดนะครับ
เป็นชุดลั่นไกทั้งชุด+หลังอ่อน ผมก็จัดการสั่งให้  ใช้เวลาประมาณ 1 อาทิตย์ หรือมากกว่านั้นไม่แน่ใจ

พอของมาถึง ผมก็เขียนไปแจ้งให้ท่านทราบว่า  ของมาถึงผมแล้วจะส่งไปให้
ท่านเองก็ใจดีกับผมมาก ๆ เขียนตอบผมกลับมาว่า

ขอบคุณมากครับพี่ แต่ผมไม่เอาแล้วคิดว่าจะขายปืน
ผมก็ตอบกลับไปว่า  ผมเก็บเอาใว้ใช้เองก็ได้ครับไม่เป็นไร

ก็เขียนจดหมายคุยกับท่านอยู่บ่อย ๆ  ตอนหลังผมก็ต้องสั่งของชิ้นเล็ก ๆ ให้ท่านอีกชิ้นหนึ่ง
ท่านก็ดีใจและขอบคุณเหมือนเดิม ของมาถึงก็แจ้งท่านทราบ

ท่านบอกว่าผมลืมไปแล้วว่าสั่งให้พี่ซื้ออะไรให้
ก็แจ้งท่านไปว่าซื้ออะไรให้ท่าน ท่านก็ใจดีตอบกลับมาว่า

พี่ครับผมซื้อจากร้านซ่อมปืนแล้ว ราคา 400.- บาท
ตกลงชุดนี้ผมก็เก็บเอาไว้อีก 1 ชุด เรื่องก็มีอยู่เท่านี้ครับ...

ท่านผู้ทรงเกียรติผู้นั้น มิได้ใช้ 1911 หรอกครับ...ท่านใช้ 1991 ครับ....พี่ boon

และท่าน...(ผู้มีเกียรติ...) ก็บอกว่า...มิได้ขาย 1991 ไปหรอกครับ...
ท่านบอกว่า...
ท่านให้...ผู้อื่นซึ่งต้องไปปฏิบัติหน้าที่เสี่ยงภัย..ไปครับ 
ด้วยใจบริสุทธ์...และเจตนา...รักชาติอันแรงกล้า
....ครับ พี่ boon

ไม่เป็นไรครับพี่...เล็ก ๆ น้อย ๆ ครับ....
ขนหน้าแข้ง...พี่ boon ไม่ร่วงอยู่แหล๋น....คริ คริ

ผมเอง...อยากกล่าวว่า....เป็นความผิดของเรา...ชาวซึมเศร้าฯ ด้วยครับ...
ที่แนะนำให้ท่านผู้นี้....ได้ post  PM กะพี่ boon

ผมเรียนตรง ๆ ครับ...ผมเห็นว่า...ท่านรับราชการ...ท่านมีอาชีพที่น่ายกย่อง....
ท่านน่าจะเป็นผู้ที่รักษาความเชื่อถือในตัวของท่านเอง....

ท่านคงไม่เหมือนผม...ซึ่งสั่งของพี่ boon บ้าง พี่งูเอสซาพีบ้าง...
แล้วไม่จ่ายตังค์....ชักดาบ...ประจำ คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น.....

เอ...ท่าน ๆ นี้....อยู่...  L.A. (แอลเอ)  มิใช่รึครับ...

เคี๊ยก !!!!!!

กัวกรอบตกง่ะ....คริ คริ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 01:00:09 PM »

ค่อย ๆ อ่านนะครับ....ไหน ๆ ก็เปิดมากรอบนี้แล้ว...ท่านผู้ทรงเกียรติ....คริ คริ

ท่านผู้ทรงเกียรติทราบม่ะครับว่า คำว่า "boon" ในภาษาอังกฤษแปลว่าอะไร คริ คริ

ท่านผู้ทรงเกียรติ...ท่านลองเปิด Dictionary ดูซิครับ คริ คริ

ผมขอเรียนให้ทราบบ้างง่ะครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2005, 01:07:42 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 01:07:33 PM »

เฮ้อ ...........

อ่าน น่ะ อ่าน  แต่ สิ่งที่อยู่ในกรอบเล็ก ด้านซ้าย นี่ น่ะสิครับ   ....

ของ ท่าน 51

มัน ... อ่ะน่ะ   

---

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 01:09:06 PM »

อ่าน น่ะ อ่าน แต่ สิ่งที่อยู่ในกรอบเล็ก ด้านซ้าย นี่ น่ะสิครับ ....

มัน ... อ่ะน่ะ

---

Grin Grin Grin

ส้มโอ...ม่ะคร้าบบบบ...ท่าน ๆ คร้าบบบบ.....
ทองดี...ง่ะคร้าบบบบ.....คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 01:21:58 PM »

ที่กำลังพูดถึงกันอยู่   ผมเองแหละครับ...ผมยอมรับผิดและขอโทษพี่บุญไปแล้ว และยินดีรับสิ่งของที่ว่านั้น..เหตุด้วยความไม่รู้และความเขลา  ณ  เวลานี้ผมได้รับผลจากการกระทำเหล่านั้นแล้ว  หลายๆ ท่านที่เคยเห็นหน้าค่าตาผมแล้วก็พลอยเกลียดชังผมไปด้วยซึ่งเป็นความเสียหายที่ไม่อาจประมาณค่าได้ครับ....และผมน้อมรับเพราะมันเป็นสิทธิ์ของท่านแต่ขอความกรุณาในความเห็นที่ขาดข้อมูลที่สมบูรณ์ประกอบ   แล้วพลอยซ้ำเติมผสมโรงเอามันส์เข้าว่า   ผมขอร้องครับ.กรุณาเถอะครับ
    ส่วนพี่บุญจะให้อภัยหรือไม่ก็เป็นสิทธิ์ของท่าน..ครับ...เรื่องต่างๆผมกราบเรียนพี่บุญไปแล้ว...
    ลูกผู้ชายผิดก็รับผิด  ผมสอนลูกศิษย์ของผมเสมอว่าไม่ว่าใครล้วนมีโอกาสที่จะทำผิดพลาดได้...อาจจะด้วยความไม่รู้   ด้วยอารมณ์ชั่ววูบ ขาดสติยั้งคิด..และเหตุอื่นๆ มากมายในสถานการณ์ขณะนั้น...แต่เมื่อทำผิดแล้วต้องกล้ารับผิด..กล้าที่จะขอโทษ..กล้าที่จะเผชิญกับผลการกระทำที่ได้เกิดขึ้น...และสอนให้นักเรียนรู้จักที่จะให้อภัย  เพราะถ้าไม่มีการให้อภัยคนที่ทำผิดพลาดแล้วก็จะไม่มีใครกล้าออกมารับผิด  สังคมก็จะยิ่งเลวร้าย.......
     คนทุกคนต่างก็คิดและเชื่อว่าตนเอง มีศักดิ์ศรี  และต่างก็ต้องการพิทักษ์ศักดิ์ศรีของตนเองโดยทั่วกัน  บัณฑิตจึงไม่สมควรที่ที่จะกระทำการใดๆให้เป็นการหมิ่นศักดิ์ศรีของผู้อื่นกลุ่มอื่น.....

วันนี้ผมออกมาขอโทษทุกท่าน (ส่วนพี่บุญผมเรียนกับท่านเป็นการส่วนตัวไปแล้ว) ที่ผ่านมาผมได้รับน้ำใจไมตรีจากทุกท่านด้วยดีเสมอมา  ...ผมออกมา....  แล้วก็ขอให้จบ ๆ กับไปครับ  ผิดเป็นครู โบราณว่า...ความโกรธความเกลียดพักไว้เถอะครับเพราะมันเป็นไฟเผาผลาญตัวท่าน  ผลแห่งการกระทำของผม   ผมก็ไม่ได้มีความสุขอะไรอยู่แล้ว  ให้มันเกิดกับผมคนเดีนวเถิด ส่วนท่านทั้งหลาย....
....ผมขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ.....
     เมื่อกระทู้นี้ได้โพสก์ไปแล้วผมก็มุ่งหวังโดยบริสุทธิใจว่า  ทุกท่านคงจะคลายความรู้สึกเดือดร้อน โกรธ ลงได้บ้าง...ตามสมควร...จากนั้นก็แล้วแต่ทุกท่านจะเห็นสมควร..ซึ่งผมก็ไม่สามารถที่จะไปกะเกณฑ์ได้.......
    ผมเสียใจ  และขอโทษ อีกครั้งครับ.....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 01:28:05 PM »

ผมเองมิได้เดือดร้อน....หรอกครับ....
เพียงแต่....เรียกร้อง...เท่านั้น....(ซึ่งผมคิดว่า อยู่ในขอบเขตนะครับ)
แต่   ผมต้องการ คือ...
สิ่งที่ท่าน...ผู้ทรงเกียรติได้...กระทำลงไปเช่นนี้...แหละครับ

การรักษาความเชื่อถือ...เป็นสิ่งหนึ่ง...
ที่ผมอยากให้ท่านแสดงออกครับ.......
ท่านเอง...ลองสังเกตดูซิครับ....
ตั้งแต่พี่มะขิ่น post ตั้งกรอบนี้...เมื่อคืนวาน...
จนถึงวันนี้...ผมเฝ้าตามมาตลอด....
พี่ boon เค้าคงไม่อยากจะออกมา....เรียกร้อง...เหมือนกับที่ผม post หรอกครับ

แล้วถ้ามีโอกาส....ผมผ่านไป....จะแวะไปทานซี่โครงหมูย่างอีกครับ....คริ คริ

ผมเอง มิได้เอามันส์....หรอกครับ.....
แต่คาดว่า.... สิ่งที่ผม post น่าจะกระตุ้นเตือนอะไรบางอย่าง....
ให้เกิดความกล้า...ที่จะแสดงออกครับ....
ผมมิเคยมีประวัติ....ในการ post เอามันส์...ครับ

สิ่งที่ผม post มีความหมายในตัวของคำ post เสมอ....

เคารพในน้ำใจ ครับ....
จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2005, 01:31:05 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 01:36:24 PM »

บัณฑิต...ย่อมมีสิทธิ...ที่จะเรียกร้องความชอบธรรม....
โดยอาศัยกลยุทธ์ที่ไม่แตกต่างไปจาก....ผู้ซึ่งถูกกระทำ....ครับ

พี่ boon ท่านดีเกินไป...ครับ...

ไม่เหมือนผม...กระมัง..............ประเภท....โจร...นอกแบบ....คริ คริ
แต่ก๊ก...ผม....สัจจะมีเสมอในหมู่...โจร....ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์