เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:23:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt .38 Super ควรซื้อเท่าไหร่ดีครับ  (อ่าน 2810 ครั้ง)
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:59:02 AM »

เรียนสอบถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ และท่าน สมช.ที่มี .38 Super ว่าเห็นสมควรซื้อขายอยู่ที่ราคาเท่าไหร่ดีครับ  ไหว้  ไหว้
คนซื้อถึงจะคุ้ม คนขายถึงจะยอมขาย สภาพตามนี้เลยครับ เอาแบบไม่ต้องเกรงใจนะครับ  เยี่ยม  เยี่ยม  ขอบคุณครับที่แสดงความคิดเห็น  ไหว้  ไหว้

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:59:57 AM »

UP ครับ

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 01:00:36 AM »

UP ครับ

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 01:26:36 AM »

รายละเอียดเพิ่มเติม คนขายอยากขายอยู่ที่ 70 k ครับ แต่ผมอยากซื้อเพียง 50 k  น้ำลายหก  น้ำลายหก

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 09:02:28 AM »

รายละเอียดเพิ่มเติม คนขายอยากขายอยู่ที่ 70 k ครับ แต่ผมอยากซื้อเพียง 50 k  น้ำลายหก  น้ำลายหก
คิดว่าถ้าเจ้าของปืนไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน 50 K นี่คงจะอยากครับสภาพสวยออกอย่างนั้น  ถ้า 60-65 K นี่ไม่แน่ครับเจ้าของอาจปล่อยให้ก็ได้  ลองต่อดูซิครับ  อาจเจอกันคนละครี่งทางก็ได้  ธรรมดาครับ  คนขายก็อยากขายได้ราคาดี   เราคนซื้อเราก็อยากได้ราคาต่ำ....
sorrachat - รักในหลวง
HS 7 FVZ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:45:16 AM »

คิดว่าถ้าเจ้าของปืนไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน 50 K นี่คงจะอยากครับสภาพสวยออกอย่างนั้น  ถ้า 60-65 K นี่ไม่แน่ครับเจ้าของอาจปล่อยให้ก็ได้  ลองต่อดูซิครับ  อาจเจอกันคนละครี่งทางก็ได้  ธรรมดาครับ  คนขายก็อยากขายได้ราคาดี   เราคนซื้อเราก็อยากได้ราคาต่ำ....

เห็นด้วยครับ 60 K น่าลุ้นครับ

ผึ้งน้อย พเนจร ศรีษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 11:45:04 AM »

ปืนนำจด และผ่านการโอนต่อๆกันมาแล้วหลายมือ ราคาที่เหมาะสมประมาณ 55k ครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:06:29 PM »

ปืนนำจด และผ่านการโอนต่อๆกันมาแล้วหลายมือ ราคาที่เหมาะสมประมาณ 55k ครับ
ผมดูไม่ละเอียดมองแค่ผ่านๆ  ไมได้มองหาเลขตัวปืน....เกิบทำให้คนอื่นซื้อของราคาแพงอีกแล้วต้องขอโทษด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:39:00 PM »

เรียนถามครับ   ไหว้ คำว่าปืนนำจดนี้ ตามความเข้าใจของผมนะครับไม่ได้อิงกฎหมายใด ๆ น่าจะหมายความว่า " ปืนที่ไม่มีทะเบียนมาก่อน ( หรือปืนเถื่อน )
แล้วนำมาขอขึ้นทะเบียนในปี พ.ศ. 2518 ถูกต้องไหมครับ " หากเป็นอย่างนั้น ตามความคิดเห็นด้านราคาของท่าน Theruk น่าจะไปในแนวทาง
เดียวกัน  เยี่ยม  เยี่ยม ความจริงไม่ได้ซีเรียสมากนักครับ เพราะผมเห็นว่ามีทะเบียนถูกต้องแล้ว และตนเองชอบ Body 1911 เลยจะซื้อเก็บน่ะครับ
เพราะสภาพปืนก้อยังดีอยู่ แต่ราคาที่เจ้าของปืนเปิดมาโหดไปหน่อยเท่านั้นเอง ถ้าประมาณนี้ 55 - 58 k น่าสนใจไหมครับ  ยิ้มีเลศนัย

thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 03:33:36 PM »

เรียนถามครับ   ไหว้ คำว่าปืนนำจดนี้ ตามความเข้าใจของผมนะครับไม่ได้อิงกฎหมายใด ๆ น่าจะหมายความว่า " ปืนที่ไม่มีทะเบียนมาก่อน ( หรือปืนเถื่อน )
แล้วนำมาขอขึ้นทะเบียนในปี พ.ศ. 2518 ถูกต้องไหมครับ " หากเป็นอย่างนั้น ตามความคิดเห็นด้านราคาของท่าน Theruk น่าจะไปในแนวทาง
เดียวกัน  เยี่ยม  เยี่ยม ความจริงไม่ได้ซีเรียสมากนักครับ เพราะผมเห็นว่ามีทะเบียนถูกต้องแล้ว และตนเองชอบ Body 1911 เลยจะซื้อเก็บน่ะครับ
เพราะสภาพปืนก้อยังดีอยู่ แต่ราคาที่เจ้าของปืนเปิดมาโหดไปหน่อยเท่านั้นเอง ถ้าประมาณนี้ 55 - 58 k น่าสนใจไหมครับ  ยิ้มีเลศนัย
ปี๒๕๑๐ก็นำจดครับ  มาดูที่ตัวปืนกันครับ(จากรูป น่าจะผ่านการ รม มาใหม่แล้ว)
ดูจากภายนอก... ชิ้นส่วนชำรุดหรือไม่.. ใส่แมกฯที่ไม่มีลูกดึงสไลด์ๆต้องค้าง.. เอาแมกฯออก กดคันค้างสไลด์ลง นกต้องไม่ตาม.. เข้าเซฟเหนี่ยวไกไม่ได้..
ปลดเซฟ เหนี่ยวไกโดยมือไม่กำอยู่กับหลังอ่อน นกต้องไม่ทำงาน..ฮาฟค็อก(นกลดลงครึ่งทาง)เหนี่ยวไกนกไม่ล้ม(ซีรี่๘๐เหนี่ยวไกนกล้มแต่แรงกระทำไม่พอ)..
ดูจากภายใน...ถอดครับ ถอดดูชิ้นส่วนภายใน ลำกล้องคงไม่ใส ถ้าไม่ได้เปลี่ยน แต่เกลียวไม่ล้ม สนิมไม่กิน ดูรอยแตก ลอยเชื่อมของโครง -สไลดและบูช
สุดท้าย...เอาลูกใส่แม็กฯให้เต็ม ดึงสไลด์ส่งลูกเข้ารังเพลิง แล้วดึงสไลด์ เครียลูกกระสุนออกจากแม็กฯและรังเพลิงให้หมด โดยไม่ติดขัด ต่อไปก็หาที่ลองยิงครับ
ถ้าทุกอย่างไปได้สวย ปืนโอนได้(เอาเจ้าของไปตัดโอนได้ยิ่งดี) เรื่องราคามันอยู่ที่ตัวท่านครับ กำลังทรัพย์ถึง ต่อรองถูกใจกันได้ ทุกอย่างจบครับ
ปล. มันเป็นปืนที่ดีนะ แต่มันไม่สมบูรณ์แบบ คือมันไม่มีซีเรียลนัมเบอร์ที่จะบอกกล่าวถึง ประวัติของตัวมันเองได้ คนที่มี "ม้า"รับใช้ ถ้าทุกอย่างสมบูรณ์แบบ
       สีไม่ต้องทำใหม่หรอกครับ สนิมนิดๆ โทรมหน่อยๆ ๘๐,๐๐๐บ. ยังมีคนรอที่อยากจะได้มันมาไว้ในคอกของตัวเอง..กันอีกเยอะครับ. หลงรัก หลงรัก หลงรัก

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 05:26:55 PM »

ตามพี่ๆว่าครับ  รมใหม่มาหรือเปล่า  รมใหม่มาก็ขอลด

ไม่มีเลขปืน  อีก ขอลดอีกนิด

ถ้าแกะใหม่มาดวยขอลดอีก

ชิ้นส่วนเดิมมั๊ย ไม่เดิมขอลดอีก

สรุป 50- 55k ครับ  อิอิ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 07:46:54 PM »

ตามพี่ๆว่าครับ  รมใหม่มาหรือเปล่า  รมใหม่มาก็ขอลด

ไม่มีเลขปืน  อีก ขอลดอีกนิด

ถ้าแกะใหม่มาดวยขอลดอีก

ชิ้นส่วนเดิมมั๊ย ไม่เดิมขอลดอีก

สรุป 50- 55k ครับ  อิอิ

ไหว้  ไหว้ขอขอบคุณท่าน สมช.ทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับม้าตัวนี้ครับ ด้านราคาก้อผิดไปจากที่ได้ร่วมลุ้นกันมานิดหน่อยครับ อยู่ที่ 57 k ไม่เป็นไรครับเพราะอยู่ในเกณฑ์ที่รับได้
ได้แม๊กมาสองตัว กระสุนจริงอีกสองกล่อง ไกด์ร๊อดสแตนเลส STI อีกหนึ่งชุด ผมว่าก้อโอเคนะ เจ้าของเขาก้อคงไม่อยากขายถ้าไม่เดือดร้อนน่ะครับ หักหานน้ำใจกันมากก้อไม่ดี
ถูกต้องไหมครับ  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

BEST GUN
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 07:58:15 PM »

ราคาขึ้นกับความพอใจทั้งผู้ซื้อและผู้ขายผมจำได้ว่าขายไปไม่นานนะครับราคา7x,xxxบาทแต่สภาพเดิม ผิวเดิม ชิ้นส่วนเดิมทั้งหมดนะครับเป็นปืนมรดกฯ ไหว้
http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=89439.0
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 08:02:53 PM »

...คุ้นๆ ว่าเคยจับเหนี่ยวไกเล่น

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
BEST GUN
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 08:07:19 PM »

ยินดีสำหรับเจ้าของใหม่ลองดูครับสำหรับเป็นแนวทางในการเปรียบเทียบราคาและคุณภาพปืนที่จะซื้อ ไหว้
http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=95070.0
หน้า: [1] 2
  พิมพ์