เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:31:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังมิจฉาชีพบัตรเครดิต  (อ่าน 1918 ครั้ง)
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 04:39:08 PM »

หมายเลข +8886226995369 เป็นระบบอัตโนมัติ โทรเข้ามือถือ แจ้งว่า ผมค้างชำระบัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ งวดล่าสุด
ให้กด 1 หากต้องการคุยกับเจ้าหน้าที่ ผมกดเพื่อคุย มีผู้หญิงรับสายและเสียงแบ็คกราวน์เป็นเสียงผู้หญิงหลายคนคล้ายตลาดสด

โชคดี ที่ผมระลึกดีว่า ธนาคารกรุงเทพไม่ทำอย่างนี้ เลยถามกลับไปว่า "นี่ศูนย์บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพหรือ?"
และไม่ได้บอกข้อมูลใดๆ แล้ววางหูเพราะขี้เกียจฟัง ถ้ามีอุปกรณ์ตรวจสอบที่ตั้งสายปลายทางคงสนุกน่าดู

สอบถามพรรคพวกที่ธนาคาร มีคนหนึ่งซวย โดนไปสองแสน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 04:51:08 PM »

ถ้าเป็นศูนย์ข้อมูลของธนาคารจริง ส่วนใหญ่จะไม่โชว์เบอร์ครับ Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 04:54:49 PM »

หมายเลข +8886226995369 เป็นระบบอัตโนมัติ โทรเข้ามือถือ แจ้งว่า ผมค้างชำระบัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ งวดล่าสุด
ให้กด 1 หากต้องการคุยกับเจ้าหน้าที่ ผมกดเพื่อคุย มีผู้หญิงรับสายและเสียงแบ็คกราวน์เป็นเสียงผู้หญิงหลายคนคล้ายตลาดสด

โชคดี ที่ผมระลึกดีว่า ธนาคารกรุงเทพไม่ทำอย่างนี้ เลยถามกลับไปว่า "นี่ศูนย์บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพหรือ?"
และไม่ได้บอกข้อมูลใดๆ แล้ววางหูเพราะขี้เกียจฟัง ถ้ามีอุปกรณ์ตรวจสอบที่ตั้งสายปลายทางคงสนุกน่าดู

สอบถามพรรคพวกที่ธนาคาร มีคนหนึ่งซวย โดนไปสองแสน

...ของคุณครับคุณภิมุข  ไหว้

...ขนาดอยู่แบงค์แท้ๆ ยังโดนเล้ย  บู่

...เคยเจอโทร.มาแบบนี้   แต่มันเจือกโทร.ตอนอยู่ต่างประเทศ  ไม่น่ารับสายมันเล้ย  อ๋อย

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 04:55:02 PM »

ถ้าเป็นศูนย์ข้อมูลของธนาคารจริง ส่วนใหญ่จะไม่โชว์เบอร์ครับ Grin

...ศูนย์บัตร VISA ธนาคารกรุงเทพฯ โชว์เบอร์ครับ เคยโทร.มาตรวจสอบเวลาผมซื้อของจากร้านที่ไม่เคยสั่ง

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 05:30:31 PM »

คุยกับเขานานๆสิครับ...

ผมเคยคุยอยู่ตั้งนาน...

ก่อนจะสรุปว่า ให้เขาไปหาอาชีพสุจริตทำเถอะ... คิก คิก
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 05:32:19 PM »

ผมอยากได้อุปกรณ์แบบที่ซีไอเอตรวจสอบที่ตั้งของนายพลนอริเอก้า จะล่อให้มันยับ...  Grin
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 05:38:55 PM »

คุยกับเขานานๆสิครับ...

ผมเคยคุยอยู่ตั้งนาน...

ก่อนจะสรุปว่า ให้เขาไปหาอาชีพสุจริตทำเถอะ... คิก คิก

ตอนนั้น กำลังมึนๆ เรื่องงานอยู่ครับคุณหมอ เลยรีบวาง Grin

นึกขึ้นได้ เมื่อวันก่อน เพื่อนก็โดน เพื่อนบอกว่ากำลังบรรจุกระสุน อยู่ตรงไหน เดี๋ยวเอาไปให้ ทางโน้นเลยรีบวางหู  Cheesy
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 05:49:53 PM »

ผมได้รับเหมือนกันแต่ไม่โชว์เบอร์ หน้าจอขึ้น Private .. พอบอกให้กด 1 ผมวางทันทีครับ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 06:57:52 PM »

จะรีบวางไปทำไมครับ

ปล่อยให้เค้าจ้อคนเดียว เดี๋ยวเขาก็วางเอง...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 07:10:23 PM »

เจอหลายครั้งครับ  บางทีก็ไม่โชว์เบอร์ เป็นเบอร์ private number  มั้ง
แต่มี่สิ่งหนึ่งที่เหมือนกัน   น้ำเสียงของระบบอัติโนมัติ  สำเนียงออกเหน่อ ๆ  ไม่สมเป็น operater
เลยจริง ๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 07:36:02 PM »

อย่าหลงเสียงนาง ก็แล้วกันครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 01:06:41 AM »

เคยเจอแต่แอบอ้างเป็นสรรพกรบอกให้ไปเอาเงินคืนค่าภาษีครับ เลยวางสายไปเลยแล้วอีกครั้งหนึ่งไปรูดบัตรที่ปั้มน้ำมันแห่งหนึ่งในจังหวัด ภูเก็ต ต่อมาสายบัตรธนาคารโทรมาบอกว่าบัตรโดนก๊อปข้อมูลให้ทำการยกเลิกบัตรเก่าครับ

logo maker" border="0
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:41:37 AM »

ถ้าเจอเสียงสาวๆหวานๆ นัดเจอเลี้ยงข้าวเย็นเลยดีไหม๊ครับ... เยาะเย้ย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:43:02 AM »

ถ้าเจอเสียงสาวๆหวานๆ นัดเจอเลี้ยงข้าวเย็นเลยดีไหม๊ครับ... เยาะเย้ย

อันนี้ต้องปรึกษาน้าพงษ์ดูครับ   ไม่ทราบออกไปหวดวงสวิงหรือยัง

POPPYX - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

ฟ้าลิขิตหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 08:21:42 AM »

Smileyเพิ่งเจอ อาทิตย์ที่แล้ว เสียงเหน่อๆ แบบคนมีอายุ   ชวนคุยไปเรื่อยๆ สุดท้ายบอกให้ไปหาอาชีพสุจริตทำ มันพูดขึ้นมึงกูเลย  แบร่ ยี๊ ยิ้มีเลศนัย

ถ้าไม่เชื่อมั่น ย่อมแพ้แน่นอน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์