เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 06:33:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกวิธีการยิงเร็วให้หน่อยครับ  (อ่าน 2549 ครั้ง)
lv
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 07:50:31 PM »

ช่วยบอกวิธีการยิงเร็วให้หน่อยครับ ไม่ว่าจะเป็นวิธีการยืน การจับปืน และการเล็งที่ถูกวิธีครับ
เพื่อเป็นวิชาสำหรับไว้ป้องกันตัว สำหรับเพื่อนและพี่ทุกคนที่ยังยิงเร็วไม่ได้ครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 08:04:47 PM »

ยิงเร็ว อย่างเดียว คงจะไม่ดี ครับ  อย่างน้อย ต้องให้แม่นด้วย
ประการแรก คงจะอยู่ ที่การล๊อค ตำแหน่งของปืน ครับ  ต้องหัด วาดปืน ล๊อคศูนย์ให้อยู่ใน ตำแหน่งที่ต้องการ  การกริ๊ปปืน ก็ มีส่วนสำคัญ วาดปืน หรือ ยกปืน ขึ้นมาแล้ว
ให้ได้ในตำแหน่ง นั้น ๆ  แล้ว ค่อยเหนี่ยวไก    ทำ 1 - 2   1 - 2  ทำบ่อย ๆ แล้วจะเกิดความชิน ครับ   ลองดู ที่หน้ากระจก ก่อนก็ได้ครับ แล้วจะเห็น ว่า เราวาดปืน
สูง ต่ำ หรือ พอดี  แล้ว ค่อยเหนี่ยวไก ครับ 
ส่วนจะยิง ในระบบเร่ง   ก็หลังจาก ที่ ดำเนินการในขั้นแรก ที่กล่าวไป ก็จะเหลือ คือ จังหวะ ที่สอง  อาจจะมอง ที่ยอดศูนย์ หน้า อย่างเดียว  คือ นัดแรก ยิงไปแล้ว นัดที่สองดึง
ศูนย์หน้า ลงมาพอดีเป้า แล้วก็เหนี่ยว    ในขั้นนี้ เมื่อฝึกบ่อย ๆ โดยไม่ต้องเร่ง ยิงไปโดยปกติ  ดู ตำแหน่ง ของการวางกระสุน มาห่างกันมากน้อยเพียงใด  ที่จะกล่าว คือ ยิงให้เข้าเป้าก่อนครับ ถึงจะมาเร่งยิงเร็ว ทีหลัง  ไม่อย่างนั้น กระสุน นัดที่สอง อาจจะฉีกห่างไปมากครับ
เมื่อเราทำตามระบบ ที่วางไว้  ตำแหน่งการวางกระสุน ก็จะไม่หนีห่างไปมากครับ  ดับเบิ้ลแทร๊ป  ปัง ปัง .........

---

เดี๋ยวลอง ดู เพื่อนสมาชิก ท่านอื่นด้วยครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 08:55:04 PM »

ไม่ลองยิงแบบธรรมดาก่อนโดยพยายามดึงปืนให้กลับเข้ามาในที่เดิมให้เร็วหน่อยครับในตอนแรกอาจเริ่มจากช้าก่อนแล้วจึงค่อยเพิ่มความเร็วครับ

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 09:21:12 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 09:59:02 PM »

หมดกระสุนพอเป็นกระสาย(ของผมหลายกล่องเหมือนกันนะ) เดี๋ยวไวเองครับ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 10:00:07 PM »

วิธีการยิงเร็วต้องใช้ปืนกลครับ ฟันธง

.....

ล้อเล่นครับ ลองเข้าไปดูกระทู้เก่า ๆ ที่เขายิงปืนลูกโม่ 8 นัด 1 วินาทีดูก็แล้วกันครับว่ามีเทคนิคอย่างไร อธิบายลำบาก หลงรัก

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 10:41:53 PM »

Grin แสดงว่าไม่ได้อ่าน อวป. เล่มล่าสุด ลองอ่านดูครับ ในคอลัมน์เวบไซท์สตอรี่ Grin

Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 10:25:25 AM »

Grinอยากยิงได้เร็ว และแม่น ต้องยิงบ่อยๆครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 10:43:03 AM »

คุณ Watt รูปที่ใส่มา  ได้มาจาก แห่งหน ใด  ครับ--

---

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 11:12:17 AM »

คุณ Watt รูปที่ใส่มา ได้มาจาก แห่งหน ใด ครับ--

---

หลงรักได้มาจากที่นี้ครับคุณ.ยอด
http://www.bitthailand.com
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 11:18:55 AM »

ขอบคุณ ครับ  คุณ Watt

แต่เข้าไม่ได้ครับ Acc เต็มซะแล้ว..........

PAE_CZ
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 11:25:46 AM »

คุณ Watt รูปที่ใส่มา ได้มาจาก แห่งหน ใด ครับ--

---

หลงรักได้มาจากที่นี้ครับคุณ.ยอด
http://www.bitthailand.com

น่าจะเป็นนางเอกเรื่อง จับยายตัวจุ้นมาแต่งงานครับ
เป็นหนังเกาหลี ผมดูไปยิ้มไปครับหนังสนุกดี
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 11:28:07 AM »

...หาโอกาสลองไปดูการแข่งขัน IPSC ครับ  จะเห็นการยิง (โคตร) เร็ว แต่แม่นยำอย่างน่าทึ่ง  เพื่อนๆในเว็บไปเล่นกันแยะครับ  เจอหน้าคุ้นๆ เข้าไปถามไถ่กันได้  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 11:57:27 AM »

น่าจะเป็นนางเอกเรื่อง จับยายตัวจุ้นมาแต่งงานครับ
เป็นหนังเกาหลี ผมดูไปยิ้มไปครับหนังสนุกดี 

เป็นหนังชุด หรือ ว่า เรื่อง ครับ

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 11:59:36 AM »

ช่าย หน้าคุ้นๆ หล่อๆ ใช้ CZ 85 Combat ด้วย

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
หน้า: [1] 2
  พิมพ์