เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 06:42:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังพวกหลอกลวง  (อ่าน 1112 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 10:41:57 AM »

ผมได้เข้าไปดูในเวปเพื่อนบ้านมีการหลอกลวงโดยเอารูปปืนที่เจ้าของขายจริงเอามาบอกขายราคาถูก มีการเอาเบอร์คนอื่นมาลงเพื่อแกล้งทั้งคนรับและคนโทรให้เสียเงินเสียเวลา และรวมถึงพวกหลอกให้โอนเงินแล้วไม่ส่งของอีกสารพัดอย่าง  ผมไม่อยากให้พวกนี้เข้ามาในเวปของพวกเราได้เลยครับทำยังไงที่จะสกัดมันได้บ้าง เพื่อนๆที่ต้องการซื้อของอย่าเห็นแก่ขอถูกหรือหลงเชื่อคารมพวกมันนะครับ พวกนี้เริ่มเข้ามามากขึ้นเรื่อยๆแล้วจากการที่ผมติดตามดูครับ ด้วยความห่วงใยครับ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 10:58:30 AM »

เรื่องนี้มันอยู่ที่ตัวบุคคลครับ...คงจะห้ามกันยาก ต้องระวังค่อยเตือนกันครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 11:23:32 AM »

...ต้องช่วยกันเตือน  ช่วยกันให้ข้อมูล  เห็นท่าไม่ดีต้องบอกเว็บมาสเตอร์ให้ดำเนินการ  และที่สำคัญคือต้องดูแลตัวเองครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 11:26:28 AM »

ระวังตัวกันหน่อยครับ....หลายรายที่โดนมาแล้ว...แต่ก้อยังมีอีก...น่าจะจับไป...ให้สูญพันธ์...
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 12:29:21 PM »

เวปข้างบ้าน ไม่ได้เซ็ทระบบ LOGIN  ไว้ เปิดโอกาสให้พวกฉวยโอกาส เห็นแก่ตัว เข้าไปป่วนได้

ส่วนเวป อวป.เรามีระบบ LOGIN ทำให้สามารถกรองบุคคลที่เข้ามาได้ระดับหนึ่ง

อีกอย่างนึงในเวปเรานี่ ตัวจริง เสียงจริง ยืนยันได้

พวกป่วนกระทู้ พวกแอบอ้าง ถึงไม่ค่อยมาปรากฎให้เห็นครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 12:50:57 PM »

ช่วยกันเป็นหูเป็นตาครับ รู้แล้วบอกต่อพี่ๆเพื่อนๆในวงการ

ยึดคติ ถ้าไม่เห็นของกองตรงหน้า ข้าฯไม่ควักซักบาทแน่

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 02:01:03 PM »

แย่นะครับคนแบบนี้ ดีที่เว็ปเราไม่เป็นแบบนั้น Angry Angry Angry

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
fasty
รักธรรมชาติ ให้เท่ากับรักชีวิต
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 02:46:25 PM »

ร่วมด้วยช่วยกัน Grin Grin

รักษาธรรมชาติ  รักษาชีวิต
หน้า: [1]
  พิมพ์