เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 06:33:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9มม. ดวล อาก้า  (อ่าน 11746 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 04:58:24 PM »

อ้างถึง
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ในระหว่างการสอบสวนนั้น ทางพนักงานสอบสวนได้ขอดูพระที่คล้องคอนายไพโรจน์ว่ามีพระอะไรดี ปืนอาก้าจึงยิงไม่เข้า แต่กลับยิงคนร้ายตายได้ด้วยอาวุธปืนสั้น นายไพโรจน์จึงนำพระหูยานเนื้อชินเงินกรุช่างกลออกมาอวด โดยมีปิดทวารทั้ง 9 และรูปหล่อหลวงพ่อพริ้ง วัดโก่งธนู อ.เมือง จ.ลพบุรี มาให้ดู เพราะเชื่อว่าทำให้แคล้วคลาดอันตรายได้

...Grin Grin Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 05:16:15 PM »

เหมือนที่คุณ2ndกล่าวครับ
อาวุธสงคราม หากไม่ได้รับการฝึกฝน
มักจะยิงไม่ได้เรื่อง
แต่ก็มีนักเลงบ้านนาไม่น้อย เข้าใจว่า ยิงออโต้กราดออกไป
ต่อเนื่องหลายๆนัด ยังไงก็โดน...ซึ่งเป็นความเข้าใจผิด

สมัยผมทำบัตรประชาชนใหม่ๆ ที่อำเภอข้างๆอำเภอผมอยู่ (บ้านท่านwestในปัจจุบัน)
เคยมีนักเลงบ้านนาล้อมกรอบยิงกัน ที่ปั้มน้ำมันก่อนถึงแยกท่าโพธิ์ ใกล้ๆเรือนจำ
ฝ่านรุกเอาเอ็ม16กราดยิงจากปิคอัพ ส่วนฝ่ายถูกล่ามีน้อยกว่าและมีแค่ปืนพก เลยโดดจากรถหนีลงข้างทาง ซึ่งต่ำกว่าระดับถนน.....
งานนั้น จบลงโดยฝ่ายรุกเป็นฝ่ายล่าถอยไปเอง เพราะเคี้ยวไม่ลง ในขณะที่ฝ่านรับ เจ็บที่ต้นแขนซ้ายที่เดียว (โดนไป1เม็ด)

ตำรวจเก็บปลอกกระสุนเอ็ม16ในที่เกิดเหตุได้ราวๆ1ปี๊บ

ฝ่ายรับเดินทางผ่านเวลาแห่งความเป็นความตายดังกล่าวมาได้ เพราะใจสู้ หลังจากนั้น เลยเข้าเกาะติดนักการเมืองเพื่อเป็นเกราะคุ้มกันตัว
ทุกวันนี้ลงเล่นการเมืองท้องถิ่น และเป็นนายก อบต.แห่งหนึ่ง แถวๆบ้านท่านwest Grin Grin Grin

เหตุการณ์ที่ผ่านมา กลายเป็นตำนานที่ชาวบ้านนาบ้านทุ่ง เห็นเป็นเรื่องเก่งและมหัศจรรย์ที่เขาโดนเอ็ม16ล้อมกรอบแล้วรอดมาได้
 Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 06:42:13 PM »

........... Grin..สมัยก่อนก็มี ข่าวดัง ครับ คือครู ท่านหนึ่งใช้ลูกซองแฝด ดวล กับ อาก้า   ผลคือ ครู่ไม่เป็นไร แต่บ้านพรุน ส่วนอาก้า นอนอยู่ในลานบ้าน 2 ศพ.... Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 06:52:01 PM »

ฝีมือสำคัญที่สุด(บวกดวงด้วย) Grin Grin Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 08:09:15 PM »

กรณีอย่างนี้ตำรวจจะหาว่าเสี่ย พกพาอาวุธโดยไม่มีเหตุอันควรหรือเปล่าครับ..

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 08:27:23 PM »

พกโดยไม่มีใบอนุญาติ   ก็ไม่เห็นจะหน้ากลัว     ปรับไม่เท่าไรเองครับ Grin Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 08:29:00 PM »

แสดงว่า ซุ้ม นี้ ไม่ได้เรื่องจริงๆ Wink
Grinนั้นสิครับ เห็นว่ายิงก่อนด้วย แต่พลาดเอง สมน้ำหน้ามัน ฟ้าไม่เข้าข้างคนผิด Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
nampueng
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 08:35:59 PM »

Smiley ที่แม่อายก็มีครับ จ้างมูเซอ 10000 บาท หรือเป็นม้า 2 คอก(คอกมี 200 เม็ด) 1 เม็ด 15-20 บาทราคานี้เมือ 2 ปีที่แล้ว (เขาว่า)
 Smileyอาข่าที่ผมรู้จักก็เคยโดนยิ่งครับ ใช้อาก้ายิงแต่โดนรถกับโดนถากๆที่แขน โดยใช้รถกระบะตามประกบ อาข่าคนนี้เข้าไปเที่ยวที่บ้านมูเซอ อีกวันดันมีตำรวจเข้าไปจับยา พวกก็นึกว่าเป็นสาย กว่าจะตกลงกันได้ก็เกือบตาย สงสัยจะมีของดี

nampueng
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 08:43:41 PM »

เอ... พี่ๆครับ พกปืนนี่เขาว่ากันว่าถึงตึดคุก ริบของกลางไม่ใช่หรือครับ Huh ผมเองก็อยากรู้เพราะหาหนังสือกฏหมายพวกนี้อ่านไม่ได้อะครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 09:01:57 PM »

เอ... พี่ๆครับ พกปืนนี่เขาว่ากันว่าถึงตึดคุก ริบของกลางไม่ใช่หรือครับ Huh ผมเองก็อยากรู้เพราะหาหนังสือกฏหมายพวกนี้อ่านไม่ได้อะครับ

ถ้าคุณจูโน่อยากอ่านหนังสือที่เกี่ยวข้องกับกฎหมายปืนโดยเฉพาะ มีครับ

1.ย่อหลักกฎหมายปืน
2.เล่นปืนอย่างไรจึงจะไม่ถูกจับ

ผมจำชื่อผู้แต่งมิได้ง่ะครับ แถมตอนนี้อยู่อ็อฟฟิต หนังสืออยู่ในห้องนอน คนละที่กัน ลองหาดูนะครับ ผมซื้อที่ร้านนายอินทร์ หากของไม่หมดมีแน่นอนครับ ตั้งแต่การขอ การใช้ การครอบครอง และการนำพา อาวุธปืนและเครืองกระสุนตามกฎหมาย ลองหาซื้อดูนะครับ ไหนๆก็จะมาเล่นปืนแล้ว ศึกษากฎหมายปืนให้แม่นๆดีกว่า ขอบคุณครับ

ขอพระอวยพรคุณจูโน่ และพี่น้องทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 09:06:10 PM »

พกปืน (ที่มีทะเบียนเป็นชื่อตัวเอง) ในที่สาธารณะโดยไม่มีเหตุผลสมควร  จำคุกไม่เกิน 5 ปี  ปรับไม่เกินหนึ่งหมื่นบาท
แต่ตามปกติ ศาลจะปรับหนึ่งพัน ถึงพันห้า  โทษจำคุกรอการลงโทษ   ปืนของกลางไม่ริบ
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 09:26:10 PM »

Smiley
ครับ
เหยื่อโชคดีครับ
 Smiley
ตนเป็นที่พึ่งของตนครับ
 Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 09:34:49 PM »

ถ้าคุณจูโน่อยากอ่านหนังสือที่เกี่ยวข้องกับกฎหมายปืนโดยเฉพาะ มีครับ

1.ย่อหลักกฎหมายปืน
2.เล่นปืนอย่างไรจึงจะไม่ถูกจับ

ผมจำชื่อผู้แต่งมิได้ง่ะครับ แถมตอนนี้อยู่อ็อฟฟิต หนังสืออยู่ในห้องนอน คนละที่กัน ลองหาดูนะครับ ผมซื้อที่ร้านนายอินทร์ หากของไม่หมดมีแน่นอนครับ ตั้งแต่การขอ การใช้ การครอบครอง และการนำพา อาวุธปืนและเครืองกระสุนตามกฎหมาย ลองหาซื้อดูนะครับ ไหนๆก็จะมาเล่นปืนแล้ว ศึกษากฎหมายปืนให้แม่นๆดีกว่า ขอบคุณครับ

ขอพระอวยพรคุณจูโน่ และพี่น้องทุกท่านครับผม

เล่นปืนไม่ให้ถูกจับนี่ สมพร พรหมหิตาธร แต่งเห็นว่าเป็นอัยการพิเศษประจำเขต4 ครับพิมพ์ที่สำนักพิมพ์นิติธรรม ครับแต่เรืองสำนักพิมพ์นี่อาจไม่เหมือนกันนะครับเพราะซื้อพิมพ์ ครั้งที่2 มาครับได้มาจากDKมาบุณครอง ว่าแต่อีกเล่มนี่ใครแต่งครับพี่จะได้หามาอ่านบ้าง

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 01:48:07 AM »

เล่นปืนไม่ให้ถูกจับนี่ สมพร พรหมหิตาธร แต่งเห็นว่าเป็นอัยการพิเศษประจำเขต4 ครับพิมพ์ที่สำนักพิมพ์นิติธรรม ครับแต่เรืองสำนักพิมพ์นี่อาจไม่เหมือนกันนะครับเพราะซื้อพิมพ์ ครั้งที่2 มาครับได้มาจากDKมาบุณครอง ว่าแต่อีกเล่มนี่ใครแต่งครับพี่จะได้หามาอ่านบ้าง

คนแต่งคนเดียวกันครับ มีขายตามร้านหนังสือชั้นนำทั่วไป(ในมุมกฎหมาย) ลองหาดูนะครับ

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 07:50:41 AM »

คนที่ผมรู้จักถูกจับมาหลายคนแล้ว       ส่วนใหญ่จะปรับคล้ายๆกัน       ผิดมือปรับ  2พัน    พกพาปรับ 2พัน      แต่รายล่าสุด ปรับ 1พันบาทครับ     Huh Huh Huhผมคิดว่าการยึดปืน   น่าจะมีเฉพาะใช้ในการก่อคดีต่างๆ      และบุคคลบางคนทำตัวไม่เหมาะสมอย่างมากๆครับ(เกี่ยวกะปืน)           
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์