เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:16:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ขา ขอความเห็น เรื่อง ตู้แดง คะ  (อ่าน 7413 ครั้ง)
mamashow
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 02:04:41 PM »

คือ แอนท์ อยากติดไว้หน้าบ้าน (กันขโมย,ผู้บุกรุก) ไม่ทราบว่ามีประโยชน์ (ขลังมากน้อยแค่ไหน)หรือโทษอย่างไรบ้างคะ

คืออยากทราบจริง ๆ นะคะ พี่ คือ ใจแอนท์อยากติดนะคะ เพราะกลัวขโมยมากคะ

รบกวนคุณพี่ ๆ ด้วยนะคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงคะ  สวัสดีคะ  ไหว้
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 02:09:40 PM »

...ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 02:43:33 PM »

เคยอ่านเจอว่าต้องเสียเดือนละ100

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 02:50:12 PM »

ที่ทำงานผมจ่ายเดือนละ ๓ พันครับ ลงชื่อทุกชั่วโมงตลอดวัน/คืน

chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 02:52:18 PM »

ตู้แดงผมคิดว่ามันไม่ได้ป้องกันขโมยได้หรอก ครับ ถ้าสถานบริการ ก็โอเคครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 03:38:37 PM »

ตู้แดงที่โรงเรียน... จ่านเดือนละสามพัน... เซ็นต์เดือนละ ๑ ครั้ง... ตอนที่มาเก็บเงิน...

...ดันมาติดหน้าห้องทำงานของผมด้วย... วันไหนครึ้มอกครึ้มใจ... จะยกไปชั่งกิโลขาย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 03:43:37 PM »

ใช้ดีนะครับ แถวบ้านผมติดกันแล้วปัญหาโจรขโมยหายเลย  เพราะถ้าโดนขโมยเนี้ยตำรวจเค้ารับผิดชอบเต็มๆ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Soda...Zaaa
Sr. Member

คะแนน 71

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 03:53:15 PM »

น่าจะติดสัญญาณกันขโมยดีกว่านะคะ ป้องกันได้ตลอด 24 ชั่วโมง สบายใจกว่าใช้บริการตำรวจอีก

ที่หมู่บ้านที่กำลังจะซื้อ มีประตูยามถึง 2 ชั้น มียามขับจักรยานตรวจความเรียบร้อยตลอด โครงการติดกล้องวงจรปิดให้ทุกซอย แต่ก็ไม่อยากคิดว่าจะพึ่งพาอะไรยามได้มากนัก กำลังจะติดสัญญาณกันขโมยอยู่ค่ะสบายใจขึ้นอีกโข

เพราะสังคมประเมินค่าที่ จน รวย    คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่
ถ้าสัมคมประเมินค่าที่ภายใน          คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 04:07:05 PM »

..ไม่จำเป็นครับ สู้กระดาษแผ่นเป้ายิงปืนแผ่นเดียวไม่ได้ แปะไว้หน้าบ้านโลด ไม่ได้ท้าทายพวกโจรหรือขโมบยนะครับ ลองดู..  เยี่ยม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Eakja
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 04:11:48 PM »

ที่ทำงานผม จ่ายเดือนละ 800 เมื่อก่อนเป็นตู้สีแดง มีสมุดไว้เซนต์ แต่เปลี่ยนเป็นแบบอิเล็คทรอนิกส์แล้ว
ตำแหน่งที่ จนท มาตรวจ มีกล้องวงจรปิด
แต่ รถเข็น คนสวน กับ มอไซต์ เคยหาย เห็นคนเอาไปชัด แต่ก็ทำไรไม่ได้ครับ.

จขกท อยากติดก็ได้นำครับตู้แดง ตอนติดง่าย แต่ตอนเลิกอาจยาก ดำเนินการหลายขั้นตอน ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2010, 04:13:35 PM โดย Eakja..รักในหลวง » บันทึกการเข้า
mamashow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 05:28:37 PM »

แอนท์เช็คแล้วนะคะ เดือนละ 1,000บาท  คะ ของพี่่pu 45 แพงดีนะคะ แต่แอบกลัว เหมือน พี่ jungle เหมือนกัน ถ้าติดแล้วรับประกันเหมือนพี่ขุนช้าง ไม่รีรอ ที่จะติดเลยคะ

สัญญาณกันขโมยติดแล้วคะคุณพี่โซดา  เพราะขโมยเคยขึ้นมาแล้วคะ  เนื่องจากเหตุที่เกิดเพราะว่า เกลือเป็นหนอน(เปลี่ยนยามไป3 อาทิตย์) งานเลยเข้าเลย  เป้ากระดาษของพี่พญาจงอางก้อดีนะคะ แล้วแอนท์

จะไปหามาติดคะ ส่วนตู้ ของพี่ เอกจ้า  ดูไฮโซ สุดเท่ห์ มากเลยคะ  ในกรุงเทพยัังไม่ค่อยได้เห็นเลยคะ  สุดยอดมาก 

ขอบพระคุณทุกความเห็นนะคะ

ดึก ๆกลับบ้านมาจะเข้ามาอีกครั้งคะ

สวัสดีคะ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2010, 05:32:04 PM โดย รักในหลวงคะ :*<>*:m_show » บันทึกการเข้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 05:29:50 PM »

หากล้องวงจรปิดมาติดดีกว่าเอาตู้แดงมาติดครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 06:32:02 PM »

โอ...ถ้าไม่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ ไม่ทราบจริงๆนะครับว่า ตู้แดงแต่ละท้องที่ราคารายเดือนไม่เท่ากัน
เพราะที่โรงงานมี 1 ตู้ เสียค่ารายเดือนๆละ 700 บาท มีจนท.มาเซ็นชื่อเฉพาะช่วงกลางคืน
    แต่ตู้แดงใบหนึ่ง อยู่หน้าบ้านผมเลย และอยู่ในร่มหลังคาบ้านผมด้วยล่ะ แต่เชื่อไหมครับว่า เจ้าของ
บ้านที่ผมอาศัยอยู่ไม่เคยจ่ายรายเ้ดือนแม้แต่บาทเดียว
     และผมก็ไม่เคยเห็นมีจนท.มาเซ็นชื่อเลยแม้แต่ครั้งเดียว ทุกวันนี้เลยอาศัยได้ใช้ประโยชน์เป็นที่ใส่
จดหมายหรือพัสดุ เวลาบุรุษไปรณีย์มาส่ง

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 08:46:01 PM »

ตู้แดงแต่ละท้องที่ ราคาไม่เท่ากันค่ะ เงินเข้าที่ไหน...โอว่าแล้วแต่เลยอ่ะค่ะ บางทีก็เข้าสน. บางทีก็เข้าที่ตัวบุคคล
เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว คุยกับข้าราชการระดับกลางๆคนนึง เค้าพูดว่าเรื่องตู้แดงเนี่ยจริงๆแล้วมันน่าจะเป็นหน้าที่ของจนท.สน.นั้นๆมากกว่า โดยที่ปชช.ไม่ต้องเสียเงินจ้างเพิ่ม ก็เงินภาษีเราจ่ายมิใช่เหรอ???
ที่บ้านโอจ่ายเดือนละ1000บ. เมื่อก่อนที่จ่ายเงินแรกๆเซ็นวันละ2รอบ แต่หลังๆไม่เห็นมีจนท.เข้ามาเซ็นชื่อที่ตู้เลย จะมีก็ตอนสิ้นเดือน คือตอนมาเก็บตังค์ ก็เลยไม่ให้แล้ว
ส่วนที่ทำงานเดือนละ800บ. บางทีก็มาวันละรอบ หรือไม่ก็วันเว้นวันอ่ะค่ะ แต่ทุกสิ้นเดือนมาชัวร์ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 08:48:38 PM »

พึ่งรู้นะครับว่าต้องเสียเงินด้วย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์