เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:28:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัด 1911  (อ่าน 4910 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 06:10:03 PM »

Uploaded with ImageShack.us
วัดเนวาด้าธรรมารามครับ  อยู่เลขที่ 1911  แถมยังเป็นถนน โคลท์ (Colt Drive way) อีกด้วย

ถนนโคลท์ คือถนนที่แยกมาจากไฮเวย์ (แนวนอน ทางตอนล่างของภาพ) แล้วถนนสปริงเลก จะเป็นถนนซอยที่แยกเข้าวัดอีกที

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 07:26:13 PM »

ทำเลที่ตั้งเหมาะสมดีจริงครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 08:21:57 PM »

...............เลขสวยครับ........................ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก........................................................... ........... ไหว้
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 10:13:59 PM »

ผิดพลาดไปหน่อยเดียวครับผู้การ
ถนนแยกไม่ยักกะชื่อ Springfield Smiley

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 04:30:08 AM »

ถนนแยกไม่ยักกะชื่อ Springfield Smiley
ดูแล้วคิดแบบนี้เหมือนกันเลยครับ Cheesy

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 07:06:29 AM »

Grin

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 11:39:24 AM »

...อย่างฮาครับ  Grin

...ไม่ทราบได้ถ่ายภาพพระประธานมาหรือเปล่าครับ จำได้ว่าร่วมทำบุญสร้างถวาย  ไหว้

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 11:44:23 AM »

วัดนี้ละครับ ที่สมาชิกหลายท่านเคยได้ร่วมกันทำบุญสร้างพระประธานถวาย  องค์พระสวยและสมบูรณ์มาก  ไหว้

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 11:49:12 AM »

วัดนี้ละครับ ที่สมาชิกหลายท่านเคยได้ร่วมกันทำบุญสร้างพระประธานถวาย  องค์พระสวยและสมบูรณ์มาก  ไหว้

...หากมีโอกาส อยากเห็นภาพท่านจังเลยครับ  ไหว้

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 02:37:56 PM »

...อย่างฮาครับ  Grin

...ไม่ทราบได้ถ่ายภาพพระประธานมาหรือเปล่าครับ จำได้ว่าร่วมทำบุญสร้างถวาย  ไหว้

ผมไม่ได้ถ่ายมาครับ  เข้าวัดแล้วมันร้อนรุ่มอย่างไรพิกลอยู่   มัวแต่เดินดูสวนครัวหลังวัด  ต้นหอมจากเมืองไทย ไปปลูกที่วัด โตเกือบเท่าใบเตย  เข้าใจว่าเป็นเพราะกลางวันยาวกว่าบ้านเรา
เรื่องพระต้องถามพี่บุญ  เพราะเข้าไปคุยกับหลวงพ่ออยู่นานทีเดียว
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 02:42:57 PM »

ตอนนี้มันยัง "สปริงเล็ก" อยู่ไงครับ   นาน ๆ ไปก็คงใหญ่ขึ้นเอง

ชื่อถนนประเทศนี้ตลกดีครับ  Park way ควรจะหมายถึงถนนที่เอาไว้จอดรถ  กลับเป็นถนนใหญ่เบ้อเร่อเหิ้ม
ส่วน Drive way ที่ควรจะหมายถึงถนนหลัก  กลับจอดรถได้ กลายเป็นถนนซอยแยกเข้าบ้านไปฉิบ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 08:31:16 PM »

คนอังกฤษล้อคนอเมริกันว่า พวกนาย drive in the park way but park in the drive way.
ส่วนคนอเมริกันก็ล้อพวกอังกฤษว่า กฎจราจรของพวกนาย left is right and right is wrong.

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 08:18:30 AM »

เอ่...................เลขนี้เหมือนเคยได้ยินที่ไหน ยิ้มีเลศนัย

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 04:52:25 PM »

พระประธานเป็นปางประทับปืนหรือเปล่าหนอ ครับ  หลงรัก ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 04:54:37 PM »

พระประธานเป็นปางประทับปืนหรือเปล่าหนอ ครับ  หลงรัก ไหว้

... ยี๊

หน้า: [1] 2
  พิมพ์