เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:29:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หน่วยทำลายใต้น้ำ  (อ่าน 47351 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 10:42:21 AM »

เรียนถามผู้รู้

เห็นดูเมื่อคืนแล้วตอนท้ายพิธีกร บอกว่าที่จบหลักสูตรแล้วสังกัด ทร. อีกเดือนหนึ่งต้องไปฝึกหลักสูตร Seal ขั้นสูงต่อ แล้วการฝึกขั้นสูงนี้หนักกว่าที่ฝึกจบแล้วหรือเปล่าครับ

ใน TV บอกว่าไปฝึกเฉพาะทาง ครับ ผมว่าคงติวเข้มด้านเทคนิคไม่ได้เอาโหดเข้าว่าแล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
palo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 11:27:27 AM »

Shockedโอ้โฮ..ดูแล้วแต่ละคนที่จบหลักสูตรนี้..เหนือมนุษย์จริงๆ Shocked
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 11:45:42 AM »

น่าเสียดายถ้าเหล่าราชสีห์จะต้องถูกนำด้วย “แกะเห็นแก่ตัว” :Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2004, 12:51:57 PM โดย Law Enforcement » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 02:43:13 PM »

เห็นว่ารุ่นนี้จบ20นาย  เป็นทหารเรือ19นาย และเป็นความภาคภูมิใจของ ตำรวจที่มีตำรวจ จบ1นายซึ่งอยู่หน่วยงานอรินทราช26ด้วย เท่สุดๆเลยครับ มีอยู่ เดียวด้วย

ผมคิดว่ามีเฉพาะตำรวจ ตชด เท่านั้นที่ฝึกได้  อยากทราบว่า ตำรวจนครบาล ตำรวจภูทร สามารถ เข้ารับการฝึกได้มั๊ยครับ
และต้องทำอย่างไร ตชด อ่านมาทราบวาเขาคัดไปครับ แต่หน่วยอื่นผมไม่ทราบจริงๆ

แต่นายตำรวจคนนั้น มีทั้ง ตรา อรินทราช 26 มีทั้งฉลามขาว ถ้ามีเสือคาบดาบคงเท่สุดๆนะครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 03:28:35 PM »

อรินทราชมีไปฝึกหลายหลักสูตรครับ ถ้าเทสต์ร่างกายผ่านก็ไม่น่ามีปัญหาในเรื่องขอไปเรียน

ต่างเหล่าไปฝึกนี่ มีทั้งข้อดีและข้อเสีย
ดี คือ ดีต่อหน่วยที่เข้ารับการฝึกเพราะได้รับเทคนิควิธีการมาปรับใช้
เสีย คือ ไม่ได้บรรจุลงใน สร. โดยตรง

ในอรินทราชมีหลายท่านที่มีเสือคาบดาบมาประดับอกครับ
แต่ไม่ง่าย เพราะดึกๆมักได้ยินว่า ตำรวจทำนี่สิ ตำรวจมานี่หน่อย ตำรวจ....... ตำรวจ......ฯลฯ
เสียบ่อยเลยซ่อมมาก กินน้อยเลยโดนแดกซะเยอะครับ
พี่เค้าว่าฝึกก็เหนื่อยอยู่แล้ว แต่เป็นตำรวจไปหาฝึกมันเหนื่อยกว่า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 07:01:40 PM »

เยี่ยมครับถึงแม้จะไม่รู้ทั้งหมด....ยอดคนครับ  Grin
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 07:14:05 PM »

หลักสูตรที่ฝึกคนที่มีมาตราฐานเกินคนธรรมดาครับ
สุดยอดเลยครับ เพื่อนผมมีคนหนึ่งแต่เพื่อนๆไม่ค่อย
ออกไปโจ๋ด้วย  ถ้าไปกับเขาเมื่อไหร่แล้วเขาบอกว่าเดี๋ยวสุดยอดให้เตรียมหนีได้เลย
สุดยอดดดดดดดดดดดแน่ๆครับ เกินจริงๆครับไม่ได้โม้...............

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 08:17:02 PM »

Embarrassed Cry Cry อดดูครับ กลับมาไม่ทันดู Cry Cry Embarrassed

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 08:22:36 PM »

...ไม่ได้ดูเหมียนกัน  รีโหมทคอนโทรลโดนยึดไปตั้งกะหัวค่ำ  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
aidad06
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 10:19:52 PM »

ผมรู้จัก กับพวกซีลหลายคน ขอบอกว่าสุดยอดความบ้าเลยครับ
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 10:56:29 PM »

โอ้โห กระทู้นี้2ปี
ผมนับถือใจของนักเรียนใต้น้ำจู่โจมพวกเค้า "สุดยอด"
mookzilla
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 10:21:54 AM »

เคยออกเรือไปกับudt ที่ถวายอารักขาราชวงศ์เวลาไปทะเล เทคนิคในการขับเรือ ดำน้ำ ความคล่องตัว พวกพี่เค้าสุดๆไปเลยครับ  Grin
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 11:27:09 AM »

การจะฝึกแบบใด หนัก แค่ไหนขึ้นอยู่กับ ภารกิจ เป็นหลัก  ครับ
หน่วยทำลายไต้น้ำ ก็ฝึกแบบหนึ่ง , จู่โจม ก็ฝึกแบบหนึ่ง ,  อรินทราช ก็ฝึกแบบหนึ่ง ,  คอมันโด ก็ฝึกแบบหนึ่ง ,  สไนเปอร์  ก็ฝึกอีกแบบหนึ่ง ฯลฯ
การที่ต่างเหล่าไปฝึก ก็ดี ครับ ได้บุคลากรที่มีความรู้ความสามาถเพิ่มขึ้น บางท่านจบมาไม่ได้บรรจุ อาจเพราะ ภารกิจ ของหน่วยไม่ต้องการใช้บุคลากร ที่เก่งเกินไปก็ได้ ครับ Smiley Smiley Smiley
Linda
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 05:13:51 PM »

ขอบคุณสำหรับคุณ Browningmania   ผมเข้ามาอ่านแล้วมัน งงๆที่หลายๆคนพูดมาว่า หน่วยทำลายใต้น้ำ อ่ะความจริงชื่อเขายาวกว่านั้นครับ อยากให้ระบุบให้ครบด้วยเพราะหน่วยนี้เขาเรียนกันหลายหลักสูตร ในครั้งเดี่ยวครับ

ชื่อ เต็มเลยก็คือ หน่วยจู่โจมและทำลายใต้น้ำครับ ที่ต้อมมีคำว่าจู่โจมด้วยเพราะหลักสูตรเขาเรียนทั้งจู่โจมและทำลายใต้น้ำ  และหน่วยรีคอน เขาเรียกว่า หน่วยจู่โจมลาดตะเวนสะเทินน้ำสะเทินบก ครับผม สว่นอื่นๆของ ทร.และนย. ก็จะมีส่งทางอาการทหารเรือครับ ซึ่งก็  ที่รู้ๆและครับ โดดร่ม ลงทะเล ลงพื้นเป็น ช.ม. ฝึก ซึ่งผมก็จำไม่ได้และ ต้องไปถามพ่ออีกที่ แล้วก้มี Fly Navy เป็นเหมือนพล ชี้เป้าบนเครื่องบิน ซึ่งถ้าเปรียบกับเหล่าราบเหมือนกับ บอกพิกัดให้ปืนใหญ่สนับสนุบช่วยยิง แล้วก็ หน่วยกวาดทุ่น ระเบิด ของพันลาดตะเวน

physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 07:10:44 PM »

..บ้านผมหน่วยนี้ทำความเสียหายแก่พืชผมทางการเกษตรอย่างมหันต์ ตัวดีเลย หอยเชอรรี่ อี่ปู เหนือน้ำขึ้นมาหน่อยก็ เจ้าเจอร์รี่(หนูพุก) ต้องส่งหน่วยซุ่มยิงตอนกลางคืนไปจัดการถึงเอาอยู่ เวรกรรม! Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน(คลายเครียดวันละนิด จะว่าผม ขอหลังจอนะครับ)
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์