เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:21:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: นักนิยมปืน นิยมดื่มอะไร เวลาสังสรรค์กับเพื่อน ในงานเลี้ยง
เหล้านอก
เหล้าไทย
ไวน์
เบียร์
น้ำอัดลม Coke/pepsi/sprite etc.
น้ำเปล่า
เหล้าขาว

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักนิยมปืน นิยมดื่มอะไรครับ  (อ่าน 32679 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 03:47:14 PM »

ผมชอบเพอร์เมาท์ครับไม่ใช่หัวสูงครับแต่กลัวแฮงค์ตอนเช้า Grinแต่เวลานอนป่าเชี้ยงชุนครับไม่ต้องแบกโซดาน้ำแข็ง :Smiley

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 05:08:14 PM »

โป้งแล้ว

I am dying... -*-

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 05:18:41 PM »

น่าน...
ใครๆก็ว่าแต่น้องโบว์...แซวก็แต่น้องโบว์....

ไม่ต้องห่วงเดี๋ยวอีตาพลายแก้วจะมาปลอบล่ะน้องเอ้ย... Wink
(เชื่อเท้อะ .....งูกะงู..... ดูกันออกหล่ะ)
 Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 06:18:23 PM »

เอ่อ....ไม่ได้แซวเลยนะครับ แต่ท่ารินของแม่นาง ช่างแสดงความมุ่งมั่นและฝั่นใฝ่ได้ชัดเจนเสียนี่กระไร Grin  Grin  Grin
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 07:20:13 PM »

ผมไม่กินเหล้าครับ กินไม่เป็นกินไม่ได้เลย  ที่ชอบก็ มี กาแฟ กับ น้ำผลไม้ครับ  ชอบน้ำมะเขือเทศ  มากที่สุด     

....ตามล่า...อีตอแหล
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 07:29:36 PM »

โป้งแล้ว

...เอ่  เอ๊   ไม่โป้งหรอกน่า   รูปก็น่ารักดีออก Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 10:50:57 PM »

คุณ Skynavy เมื่อไรจะไป Mexico ล่ะครับ แม้จะไม่กินเหล้าแล้ว ก็ขอกิน Commemorativo Tequila ของ Sauza อีกที ตอนกลับมาจากอเมริกาเมื่อ 2530 ผมยังจำกลิ่นและรสของ Gin และ Vodkaได้แม่น ซื้อในกรุงเทพ เหมือนเติมน้ำ ได้ยินว่าแอลกอฮอล์มันระเหยระหว่างเดินทาง แต่เขาก็เอามาบรรจุในเมืองไทยทั้งนั้น ในเมืองไทยเขาก็จำกัดแอลกอฮอล์ด้วย กินแล้วนึกว่าปลอมหรือผสมน้ำ

ผมเพิ่งไปได้ Stolichnaya มา 2 ขวด 80 Proof (40 degree) แรงกว่าแม่โขงแค่ 5 degree ของแท้มันต้อง 100 Proof ... ไปเจอ Wild Turkey 101 Proof ยังแปลกใจที่มีขาย ...  Bacardi (Rum) 151 Proof ( 75.5 Degree) แรงที่สุดที่เคยกิน รับรองว่าเข้าประเทศไม่ได้  โธ่ ขนาด Diet Coke, Diet Pepsi ยังงอแงไม่ยอมให้ผลิตอยู่ตั้งนาน อ้างว่าประเทศมีน้ำตาลเยอะ ใครจะเป็นเบาหวานไม่รับรู้ ขอให้ขายน้ำตาลได้ก็แล้วกัน
ผมอยากลองดืมเหล้าที่ คุณลุงว่ามาจัง Grinเพราะรุ่นพี่ที่เขาไปดืมVodka(50Degree)ที่เมืองนอก แล้วมาเล่าให้ผมฟังว่าถึงกับเสียจริตกันเลยที่เดียว...ลืมบอกไปครับ พี่ท่านเล่นคนละขวด สองขวดกัน เลยอยากรู้ว่ามันเป็นยังไงไอ้อาการเสียจริตนี่ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 10:55:06 PM »

เอ่อ....ไม่ได้แซวเลยนะครับ แต่ท่ารินของแม่นาง ช่างแสดงความมุ่งมั่นและฝั่นใฝ่ได้ชัดเจนเสียนี่กระไร Grin  Grin  Grin

555เห็นด้วยค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 11:03:43 PM »

โป้งแล้ว

...เอ่  เอ๊   ไม่โป้งหรอกน่า   รูปก็น่ารักดีออก Cheesy

จะขายไม่ออกไปกันใหญ่นะเจ้าคะ...ไหนพี่ว่าอยากให้หาแฟนได้ซักที แล้วลงรูปแบบนี้ ผู้ชายคนไหนเห็นก็ไม่จีบแล้ววววว

I am dying... -*-

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 11:05:42 PM »

โป้งแล้ว

จะขายไม่ออกไปกันใหญ่นะเจ้าคะ...ไหนพี่ว่าอยากให้หาแฟนได้ซักที แล้วลงรูปแบบนี้ ผู้ชายคนไหนเห็นก็ไม่จีบแล้ววววว

...อ๊ะ อ๊ะ พวกคอเบียร์ไงล่ะ  ป่านนี้หิวเบียร์แย่แล้ว  Wink :Smiley Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 12:00:57 AM »

โป้งแล้ว

...อ๊ะ อ๊ะ พวกคอเบียร์ไงล่ะ  ป่านนี้หิวเบียร์แย่แล้ว  Wink :Smiley Cool

หิวขวดเขียวน้ำยายหยายเลย Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 01:26:37 AM »

เรียนคุณ Zeus ... ไม่ถึงอย่างนั้นหรอกครับ Vodka หรือ Gin ไม่ค่อยมีคนกินเพียว เขาผสมน้ำผลไม้ เป็น Cocktails เช่น Screwdriver (ไขควง) ก็ Vodka กับ น้ำส้ม .... 50 Degree ก็ 100 Proof ความแรงธรรมดา .... Scotch นั้นจะ 86 Proof ก็ 43 Degree .... ไม่มีใครกินได้ทีละขวดหรอกครับ (ต้องถามว่าใช้เวลานานเท่าไรด้วย) หมดสติครับ ไม่เสียสติ  อีกทีก็กอดโถชักโครก คุณ Zeus ไม่เคยเมาหรือ ผมเห็นคนกินเหล้าหนึ่งฝาผสมโซดา แล้วรำคาญ เมื่อไรจะเมากันนี่ 10 แก้วก็ยังเฉย พ่อผมบอกว่ากินเหล้าเพื่อให้สดชื่น ผมบอกว่าผมกินเพราะอยากเมา ฝรั่งเรียกคนเมาว่า Shit face  Grin ผมทำงานบริษัทประกันวินาศภัย ต้อง Entertain ลูกค้า (Brokers) เมากันตอนอาหารกลางวันนั่นละครับ เคยกินแต่เที่ยงจนห้าโมงเย็นก็เคย เครื่องดื่มประจำคือ Dry Martini สองแก้วก็หน้าเห่อแล้ว กินเสร็จตามด้วย Irish Coffee ซึ่งผมแหวกออกมาเป็น Tennessee Coffee (ใช้ Jack Daniels แทน Irish Whisky) เลิกดื่มเมื่อรู้ว่าเป็นเบาหวาน (1990) เลิกสูบบุหรี่ วันละสามซองครึ่ง เมื่อ 1992 หกเดือนต่อมาต้องทำ Bypass ถ้าคงสูบต่อไปคงไม่เป็น  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2004, 01:28:45 AM โดย Sundance » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 03:03:59 AM »

อ้างถึง
Shit face 
อิอิ เมื่อก่อนผมก็บ่อยเลย อิอิอิ  กอดชักโครกอย่างป๋าว่าแหละครับ  Grin Grin เมียส่ายหัว( ตอนแต่งงานใหม่ๆ )   Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 06:19:11 AM »

กินเสร็จตามด้วย Irish Coffee ซึ่งผมแหวกออกมาเป็น Tennessee Coffee (ใช้ Jack Daniels แทน Irish Whisky

คุณอาอธิบาย Irish coffee กับ Tennesse Coffee หน่อยสิครับ ว่าเป็นยังไง ?

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 06:39:03 AM »

กินเสร็จตามด้วย Irish Coffee ซึ่งผมแหวกออกมาเป็น Tennessee Coffee (ใช้ Jack Daniels แทน Irish Whisky

คุณอาอธิบาย Irish coffee กับ Tennesse Coffee หน่อยสิครับ ว่าเป็นยังไง ?
ขออนุญาติป๋าตอบก่อนแต่อาจจะไม่ถูกนะครับ Irish coffee ก็คือกาแฟใส่ด้วย Irish Whiskey แล้วลอยหน้าด้วย Heavy cream
Tennessee Coffee ก็คล้ายกันแต่ใช้ Jack Daniel's แทนครับ
Screw driver นี่พวกติดเหล้าชอบมากเพราะตอนดื่มจะไม่มีใครรู้ว่ากำลังดื่มเหล้าอยู่และจะไม่ค่อยมีกลิ่นเหล้า Wink
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 18
  พิมพ์