เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:20:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: นักนิยมปืน นิยมดื่มอะไร เวลาสังสรรค์กับเพื่อน ในงานเลี้ยง
เหล้านอก
เหล้าไทย
ไวน์
เบียร์
น้ำอัดลม Coke/pepsi/sprite etc.
น้ำเปล่า
เหล้าขาว

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักนิยมปืน นิยมดื่มอะไรครับ  (อ่าน 32669 ครั้ง)
จนท. ณ เนตคาเฟ่
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 04:13:12 PM »

"กาแฟ" ครับ วันละ 2-3 ถ้วย แต่ถ้าเป็น L ก ฮ ก็เบียร์กับสุราอื่นที่แปลกๆ ครับ Wink

ผมเลยขอถือโอกาสนี้ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เคยกรุณาอุปการะมาเป็นอย่างดี Grin

ผมดื่ม L ก ฮ ไม่มากครับ แก้วเดียว จิงๆ จิบได้ทั้งเย็นไม่ทำตกแตก Cool
จีอากิ
HS7ZNW
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 04:26:41 PM »

ไม่รู้จะตอบยังไงเลยค่ะ  เพราะไม่มี "ถูกทุกข้อ" นี่คะ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 04:26:56 PM »

น้ำอัดลม กับ น้ำผมไม้สดถ้ามี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 04:39:16 PM »

ดื่มได้ทุกอย่าง ตามสถานการณ์
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 04:41:15 PM »

โหวตแล้วครับ........

เหล้าขาวครับ...แต่ต้องทำที่รัสเซียครับ Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 05:06:09 PM »

Grin นายใหม่ดื่มแค่สองอย่างครับ คือน้ำเปล่ากับน้ำผลไม้ อยู่บ้านซื้อส้มมาคั้นกินเองครับ หรือถ้าซื้อก็ซื้อแบบ 100% เท่านั้นครับ Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 05:10:51 PM »

...อ่านป้ายไม่ออก  ช่วยบอกที  จะลองชิม  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 07:05:22 PM »

ปกติชอบเบียนไฮเนเก้นเก้นครับ ยิ่งเบียร์สดชอบมากกกกกกก แต่หลังเอาเงินไปเป็นค่าลูกกระสุนหมด+พาสาวไปเดท ปัจจุบันเลยดื่มแต่น้ำเปล่า หากไปดื่มกับน้อง(สาวต่างครอบครัว) ก็มักจะไฮเนเก้นนี้แหละ

อ้อ..............อีกอย่างชอบสาวเชียรเบียร์ไฮเนเก้นด้วย เอ็กซ์ดี แต่เดี๋ยวนี้ดีกรีความเซ็กซี่หายไปเยอะ สาวเชียร์เบียร์เจ้าอื่น(เบียร์ไทเกอร์)ดูเอ็กซ์กว่าเยอะ เดี๋ยวนี้ไฮเนเก้นสาวเชียร์เบียร์ไม่ค่อยสวยและเซ็กซี่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว เมื่อก่อนเหมือนนางฟ้าในสวนเอเดนเลย ว้าววววว

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 07:14:31 PM »

Cheesy ผมดื่มแต่น้ำเปล่าอ่ะครับ....และชอบดื่มน้ำชาด้วยแต่ไม่มีให้โหวต....เคยชอบดื่มเหล้ามากแต่เดี๋ยวนี้เลิกดื่มน้ำเมาทุกอย่างมา 2 ปีแล้ว....เลยขอแค่น้ำเปล่ากับน้ำชาพอครับ...ไม่ดื่มดีตรงไม่เปลืองขับรถได้โดยที่คุณตำหนวดไม่จับ...

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 07:31:25 PM »

อ่า....คนกินเหล้าไทยน้อยจังครับ อิอิอิ Tongue Tongue Tongue
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 07:32:46 PM »

Cheesy ผมเลิกดื่มสุรา หันมาดวลแต่น้ำเปล่า ชา น้ำผลไม้ (น้ำส้มชอบมั๊กๆ)....แต่เข้าวงสุรากับเค้าได้นะครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 07:36:50 PM »

ไม่รู้จะตอบยังไงเลยค่ะ  เพราะไม่มี "ถูกทุกข้อ" นี่คะ

อ่ะเจ้ย..ย...
ของคุณจีอากิถูกทุกข้อเลยเหรอครับ

แต่นึกอีกทีนะ คุณจีอากิก็คนคุ้นเคยกะครอบครัวกวีรัตนโกสินทร์นี่นา....อืม..ม..ม......

อ้อ.....แอบทราบความหมายของชื่อ chiagiแล้วแหละ แปลว่า very fine in autumn ใช่ป่าวครับ Wink

(ส่วนชื่อของท่านตัวต่อ ผมไม่ทราบ ฮึ..)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2004, 08:01:19 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 07:52:56 PM »

อ่ะเจ้ย..ย...
ของคุณจีอากิถูกทุกข้อเลยเหรอครับ

แต่นึกอีกทีนะ คุณจีอากิก็คนคุ้นเคยกะครอบครัวกวีรัตนโกสินทร์นี่นา....อืม..ม..ม......

อ้อแอบทราบความหมายจองชื่อ chiagiแล้วแหละ แปลว่า very fine in autumn ใช่ป่าวครับ

(ส่วนช่อของท่านตัวต่อ ผมไม่ทราบ ฮึ..)

...ไม่ยอมเว้นวรรคบ้างเลยนะ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 08:23:35 PM »

Dry Martini (Beefeater Gin กับ Dry Vermouth .... lightly stirred, not shaken ...) ถ้า Tequila ชอบ Commemorativo ของ Sauza ... Sour Mash ซึ่งบางคนเรียก Bourbon ชอบ Jack Daniels on the rock ... ไม่ชอบ Scotch

ผมเตรียม Stolichnaya ไว้ให้คุณสุพินท์แล้ว กรุณาดู Instant Message ... เพิ่งทราบว่าคุณมะขิ่นชอบ "เหล้าขาว" ของรัสเซีย เพราะฉะนั้น ผมมีให้คุณมะขิ่นด้วย Stolichnaya ควรเป็น 100 Proof (50 degree) แต่ขายในเมืองไทยมีแค่ 80 Proof (40 degree) แรงกว่าแม่โขงแค่ 5 Degree แย่มาก

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 08:25:51 PM »

ผมชอบดื่มด่ำครับ Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 18
  พิมพ์