เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:30:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: นักนิยมปืน นิยมดื่มอะไร เวลาสังสรรค์กับเพื่อน ในงานเลี้ยง
เหล้านอก
เหล้าไทย
ไวน์
เบียร์
น้ำอัดลม Coke/pepsi/sprite etc.
น้ำเปล่า
เหล้าขาว

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักนิยมปืน นิยมดื่มอะไรครับ  (อ่าน 32574 ครั้ง)
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 01:06:42 PM »

Grin ที่ดื่มแทนน้ำเลยตอนนี้ก็ โออิชิ ชาเขียวรสข้าวญี่ปุ่น ครับ  Grin

ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 05:08:35 PM »

ชอบทุกอย่างครับ...โหวตไม่ได้
เหล้าไทย...กินแบบธรรมดาเหมือนชาวบ้านลองแสงโสมนะครับ  แม่โขงนี่ต้องได้น้ำแข็งบด อัดให้เต็มแก้ว รินเหล้าครึ่งโซดาครึ่ง...ช้างชวนชิมครับผม
เหล้านอกก็ไม่เกี่ยง ไม่ค่อยชอบ "นายชอบเดิน" ครับ
เบียร์ไทยเบียร์นอก รับหมดครับ แต่ชอบเบียร์ไทยในชื่อตัวเองครับ แช่เย็นจัดๆ
เหล้าขาวนอก ชอบ Smirnoff Absolut(โดยเฉพาะ Citron) Gordon dry gin ก็โอเคครับ
เหล้าขาวไทย เชียงใหม่หอมหวานครับ แถบอีสาน ขอนแก่น อุดร แรงถึงลูกถึงคน ศรีสะเกษ รสดีครับ สงขลาเบาไปนิดครับ... Grin

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 06:09:01 PM »

"เบียร์แหงม" คือคำจำกัดความเฉพาะตัวของน้องโบว์ครับพี่ Sundance Cheesy

สืบเนื่องจากเมื่อคราวนัดไปกินข้าวกันที่โออิชิเมื่อปีที่แล้วมีมือดีถ่ายภาพน้องโบว์กำลังยืนจังก้าตั้งท่ารินเบียร์ให้พี่ๆ ด้วนกิริยามุ่งมั่น Grin

...รูปอยู่ไหน Huh

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 06:12:34 PM »

"เบียร์แหงม" คือคำจำกัดความเฉพาะตัวของน้องโบว์ครับพี่ Sundance Cheesy

สืบเนื่องจากเมื่อคราวนัดไปกินข้าวกันที่โออิชิเมื่อปีที่แล้วมีมือดีถ่ายภาพน้องโบว์กำลังยืนจังก้าตั้งท่ารินเบียร์ให้พี่ๆ ด้วนกิริยามุ่งมั่น Grin

...รูปอยู่ไหน Huh

ผมก็รอดูอยู่    Undecided
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 08:09:35 PM »

ท่าน LE จะกินขนมอะไร เดี๋ยวซื้อให้เจ้าค่ะ

I am dying... -*-

sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 08:11:38 PM »

Smiley
ครับ
ขอน้ำอัดลมครับ
 Grin
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 08:44:01 PM »

ท่าน LE จะกินขนมอะไร เดี๋ยวซื้อให้เจ้าค่ะ

ลอบบี้กันเห็นๆ Grin
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #82 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 10:10:55 PM »

พูดถึงวอดก้า ผมได้กลับมาหลายขวดเหมือนกันตอนซื้อ บอกให้คนขายเลือกขวดที่คนบ้านเขานิยมดื่มมากที่สุด ปรากฏว่าเลือกขวดละเกือบพันมาให้ ทั้งๆที่มีขวดละไม่ถึงร้อย สองร้อยอยู่เต็มชั้น แสดงว่าคนขายเริ่มเห็นว่าผมอ้วนแล้ว(หมูมาแล้ว ไง)  Grin สุดท้ายผมเลยเลือกยี่ห้อที่เหลือน้อยสุดบนชั้นและยี่ห้อที่ขวดสวยๆ555 (เพราะไม่เคยดื่มไง เลยไม่รู้) Cheesy ว่างๆต้องขอคำแนะนำจากคุณลุงSundance และพี่มะขิ่นซะแล้ว Grin
ส่วนตัวดื่มวิสกี้ บ้างและXO(บางครั้ง เพราะมันทำร้ายเงินในกระเป๋ามากไปหน่อย 555) ล่าสุดก่อนไปรัสเซีย ฝึกร่วมกับไอ้กัน เขาบอก จิมบีมผสมโค๊ก สุดยอดแล้ว เลยลองดู ก็ใช้ได้นะ Wink

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 11:53:15 PM »

คุณ Skynavy กลับมาตั้งแต่เมื่อไรครับนี่ นึกว่า post ในเรือ เมื่อไรจะไปลองยิง SW M627 (8 นัด) ของ Jerry Miculek กันล่ะครับ Run-in หรือยังไม่ทราบ แต่ผ่านไปแล้ว 3 กล่อง (150 นัด)  Grin Grin Grin
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #84 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 11:59:07 PM »

รูปคูรโบว์กำลังรินเบียร์ที่ Oishi ผมมี แต่มัน 900 Kbs G&G ให้ 128 Kbs ก็เลย Post ไม่ได้ จะต้องลด Kbs ให้อยู่ในกำหนดเสียก่อน
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 12:22:59 AM »

คุณ Skynavy เมื่อไรจะไป Mexico ล่ะครับ แม้จะไม่กินเหล้าแล้ว ก็ขอกิน Commemorativo Tequila ของ Sauza อีกที ตอนกลับมาจากอเมริกาเมื่อ 2530 ผมยังจำกลิ่นและรสของ Gin และ Vodkaได้แม่น ซื้อในกรุงเทพ เหมือนเติมน้ำ ได้ยินว่าแอลกอฮอล์มันระเหยระหว่างเดินทาง แต่เขาก็เอามาบรรจุในเมืองไทยทั้งนั้น ในเมืองไทยเขาก็จำกัดแอลกอฮอล์ด้วย กินแล้วนึกว่าปลอมหรือผสมน้ำ

ผมเพิ่งไปได้ Stolichnaya มา 2 ขวด 80 Proof (40 degree) แรงกว่าแม่โขงแค่ 5 degree ของแท้มันต้อง 100 Proof ... ไปเจอ Wild Turkey 101 Proof ยังแปลกใจที่มีขาย ...  Bacardi (Rum) 151 Proof ( 75.5 Degree) แรงที่สุดที่เคยกิน รับรองว่าเข้าประเทศไม่ได้  โธ่ ขนาด Diet Coke, Diet Pepsi ยังงอแงไม่ยอมให้ผลิตอยู่ตั้งนาน อ้างว่าประเทศมีน้ำตาลเยอะ ใครจะเป็นเบาหวานไม่รับรู้ ขอให้ขายน้ำตาลได้ก็แล้วกัน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #86 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 09:29:48 AM »

รูปคูรโบว์กำลังรินเบียร์ที่ Oishi ผมมี แต่มัน 900 Kbs G&G ให้ 128 Kbs ก็เลย Post ไม่ได้ จะต้องลด Kbs ให้อยู่ในกำหนดเสียก่อน

เป็นโชคของข้าน้อยเจ้าค่ะคุณลุง

ปล. ไม่ต้องมีผู้หวังดีช่วยลดขนาดภาพนะเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

Jono
รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 09:59:26 AM »

น้ำเปล่าเป็นหลักครับ  ชากะกาแฟก็มีบ้างและก็ไวน์เป็นเครื่องเคียงอาหารแบบนาน ๆ ทีครับ  นอกนั้นไม่ดื่มครับ

รักในหลวง
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 01:09:11 PM »

เป็นโชคของข้าน้อยเจ้าค่ะคุณลุง

ปล. ไม่ต้องมีผู้หวังดีช่วยลดขนาดภาพนะเจ้าค่ะ

ท่านลุงระบำสุริยันต์ ส่งมาที่ผมก็ได้ เดี๋ยวจัดให้ครับ อิอิอิ

ส่วนรูปในกระทู้ท่านโอ๊คอเมริกา ขอบคุณครับอุตสาห์ไปลบให้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #89 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 03:39:10 PM »

...เบียร์มาแล้วครับ Grin Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 18
  พิมพ์