เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:20:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: นักนิยมปืน นิยมดื่มอะไร เวลาสังสรรค์กับเพื่อน ในงานเลี้ยง
เหล้านอก
เหล้าไทย
ไวน์
เบียร์
น้ำอัดลม Coke/pepsi/sprite etc.
น้ำเปล่า
เหล้าขาว

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักนิยมปืน นิยมดื่มอะไรครับ  (อ่าน 32672 ครั้ง)
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #105 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 07:04:37 AM »

Shocked   ผมหายไป 2 วัน กลับมาอีกที กว่าจะอ่านกระทู้ครบ "เมารากแตกรากแตน"  Cheesyเลยครับ 

แต่แหม ท่ารินเบียร์ น้องโบว์ทำให้คอ hieneken อย่างผมน้ำลายสอ..... Tongue  Tongue Grin Grin Grin

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #106 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 09:06:45 AM »

มาดเธอมุ่งมั่นเด็ดเดี่ยว Grin Cheesy

ผมอยู่ในเหตุการณ์ ขอยืนยันครับ !!!!!!!!!! Cheesy Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #107 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 10:10:32 AM »

โป้งแล้ว

...เอ่  เอ๊   ไม่โป้งหรอกน่า   รูปก็น่ารักดีออก Cheesy

จะขายไม่ออกไปกันใหญ่นะเจ้าคะ...ไหนพี่ว่าอยากให้หาแฟนได้ซักที แล้วลงรูปแบบนี้ ผู้ชายคนไหนเห็นก็ไม่จีบแล้ววววว

อม-พระ-มา-พูด-ก็-ไม่-เชื่อ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #108 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 10:31:24 AM »

เรียนคุณชลธิต ... ตรงตามที่คุณ USP40 บอกครับ อร่อย 
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #109 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 10:37:48 AM »

Shocked  Tongue

Zymeth
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 04:57:35 PM »

โนมจากต้าว..........................................โสดๆ ฮ้า
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 06:39:24 PM »

คุณ Skynavy กลับมาตั้งแต่เมื่อไรครับนี่ นึกว่า post ในเรือ เมื่อไรจะไปลองยิง SW M627 (8 นัด) ของ Jerry Miculek กันล่ะครับ Run-in หรือยังไม่ทราบ แต่ผ่านไปแล้ว 3 กล่อง (150 นัด)  Grin Grin Grin

เรียนคุณลุง Sundance ครับ หลานกลับมาตั้งแต่ปลายเดือนก.ย.ที่ผ่านมาครับ เหนื่อยแต่สนุก หลบพายุอยู่สี่ลูก คลื่นลมค่อนข้างแรง แต่จอดขึ้นฝั่งแล้วสนุกมากๆๆๆๆๆๆ โดยเฉพาะที่รัสเซียมีเรื่องเล่ายาววววววววเลยหล่ะครับ Grin
เดือนนี้ว่างขึ้นเยอะกว่าเดิมครับ เพราะผู้บังคับบัญชาเห็นความดีเลยมีคำสั่งให้ย้ายไปเป็นต้นเรือ เรือหลวงเจ้าพระยาครับ  Wink ก็เรือชุดเดียวกันนั่นแหละครับ ฟริเกตชุดนี้มีสี่ลำ คือ ร.ล.เจ้าพระยา(FF455),ร.ล.บางปะกง(FF456),ร.ล.กระบุรี(FF457)และร.ล.สายบุรี(FF458)  Cheesy หลานมีกระสุนแม็กนั่มอยู่นิดหน่อยครับ แล้วจะขออนุญาตติดต่อไปนะครับ Wink

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 06:45:50 PM »

อ้างถึง
เดือนนี้ว่างขึ้นเยอะกว่าเดิมครับ เพราะผู้บังคับบัญชาเห็นความดีเลยมีคำสั่งให้ย้ายไปเป็นต้นเรือ เรือหลวงเจ้าพระยาครับ

...ขอแสดงความยินดีครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 06:49:33 PM »

คุณ Skynavy เมื่อไรจะไป Mexico ล่ะครับ แม้จะไม่กินเหล้าแล้ว ก็ขอกิน Commemorativo Tequila ของ Sauza อีกที ตอนกลับมาจากอเมริกาเมื่อ 2530 ผมยังจำกลิ่นและรสของ Gin และ Vodkaได้แม่น ซื้อในกรุงเทพ เหมือนเติมน้ำ ได้ยินว่าแอลกอฮอล์มันระเหยระหว่างเดินทาง แต่เขาก็เอามาบรรจุในเมืองไทยทั้งนั้น ในเมืองไทยเขาก็จำกัดแอลกอฮอล์ด้วย กินแล้วนึกว่าปลอมหรือผสมน้ำ

ผมเพิ่งไปได้ Stolichnaya มา 2 ขวด 80 Proof (40 degree) แรงกว่าแม่โขงแค่ 5 degree ของแท้มันต้อง 100 Proof ... ไปเจอ Wild Turkey 101 Proof ยังแปลกใจที่มีขาย ...  Bacardi (Rum) 151 Proof ( 75.5 Degree) แรงที่สุดที่เคยกิน รับรองว่าเข้าประเทศไม่ได้  โธ่ ขนาด Diet Coke, Diet Pepsi ยังงอแงไม่ยอมให้ผลิตอยู่ตั้งนาน อ้างว่าประเทศมีน้ำตาลเยอะ ใครจะเป็นเบาหวานไม่รับรู้ ขอให้ขายน้ำตาลได้ก็แล้วกัน

ตากีล่าหลานก็ชอบนะครับ เมื่อหลายปีก่อนไปแถวๆชายแดน ได้ตากีล่าของSauza มาดื่ม รู้อย่างเดียวว่ารสหลังมือเธออร่อยมากกกก Cool Cool โอ๊ย มาววววววว :-*
อ่านเรื่องจำกัดแอลกอฮอลล์ ก็นึกได้ว่าไปซื้อวอดก้าที่รัสเซียทั้งทีต้องเอายี่ห้อของเขาจริงมั้ยครับ ลูกเรือผมกลับมาได้Absolute Vodka กลับมา(ข้างขวดภาษาอังกฤษชัดเชียว แถมยังเขียนตัวเบ้อเริ่มว่า IMPORTED   Cheesy ก็ได้แต่ปลอบใจว่า ซื้อมาถูกแล้ว(ที่ถูกคือราคานะ เพราะถูกกว่าบ้านเราจริงๆ)  Grin

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 06:51:40 PM »

อ้างถึง
เดือนนี้ว่างขึ้นเยอะกว่าเดิมครับ เพราะผู้บังคับบัญชาเห็นความดีเลยมีคำสั่งให้ย้ายไปเป็นต้นเรือ เรือหลวงเจ้าพระยาครับ

...ขอแสดงความยินดีครับ  Smiley

Cheesy ขอบคุณครับพี่แก้ว  Wink เมื่อไหร่จะลงมาแถวๆชายทะเลอีกหล่ะครับ คราวนี้มีวอดก้าให้ดื่มนะครับ Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 07:02:39 PM »

อ้างถึง

Cheesy ขอบคุณครับพี่แก้ว  Wink เมื่อไหร่จะลงมาแถวๆชายทะเลอีกหล่ะครับ คราวนี้มีวอดก้าให้ดื่มนะครับ Grin

Grin ถ้าว่างขอเชิญมีตติ้งที่โออิชิ พหลโยธิน (ที่เดิม) วันเสาร์ที่ 9 นี้ครับพี่สกาย จะได้มาเล่าเรื่องสนุกให้หลาย ๆ คนฟังครับพี่ Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 07:03:57 PM »

อ้างถึง

...ไปเมื่อไรจะบอกล่วงหน้าครับ  เผื่อจะได้แวะไปที่ร้าน... ร้านอะไรนะครับ อ้อ H2O อิอิ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 07:35:22 PM »

Grinโหวตแล้วครับ ชอบนำผลไม้ที่สุดครับแต่ไม่มีให้เลือก ไอ้เรื่องผมไม่ดื่มนี่ เพื่อนผมรายไหนๆก็พูดเหมือนกันหมด "หน้าอย่างนี้ไม่กินเหล้า อย่ามาอำกันเลย" Cry. แค่ไมเกรนก็ปวดหัวจะแย่ครับ Cry

S76C+,C++
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 07:39:09 PM »

อ้างถึง

...ขอแสดงความยินดีกับต้นเรือครับ...อย่างนี้ต้องฉะหลอง Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 09:12:54 PM »

Grin ของผมโหวตได้แทบทุกข้อเลยนะครับ  ดื่มได้ทุกยี่ห้อ ทุกชาติ ทุกภาษาก็ว่าได้ จะเรียกว่าคอ"อินเตอร์เนชั่นแนล" ก็ว่าได้555 Grin

Grinที่เป็นอย่างนี้ก็เพราะตอนสมัยวัยรุ่นเพื่อนเยอะ และก็ส่วนมากจะเป็นทหารครับกลับจากกรม กอง เป็นต้องได้ฉลองกันทุกที  ได้กระผมมันก็ต้องกลายเป็น " คอรับแขก" โดยปริยายสิครับ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 18
  พิมพ์