เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:22:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อเสนอเพื่อการปรับปรุงเวปบอร์ดคับ...  (อ่าน 7356 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 11:36:05 AM »

1. อันเนื่องมาจากการที่เรามีสมาชิกมากทำให้กระทู้เดินเร็วมากๆ บางหัวข้อดีมากแต่ถูกดันไปอยู่หน้า 2-3 ทำให้เพื่อนๆหลายๆท่านไม่ได้ดู...
ผมจึงอยากให้เปิดหน้าใหม่เพิ่มขึ้นมานอกจาก 4 หน้าเดิมคือสนทนาภาษาปืน , การแข่งขัน , ทดสอบปืน และซื้อ-ขายปืนเก่า โดยผมอยากให้เป็นหน้าที่พวกเราคุยกันเรื่องอื่นๆที่ไม่เกี่ยวข้องกับอาวุธปืนโดยตรง เช่น ข่าวสารต่างๆ แนะนำเวปเพื่อนบ้าน...

...เห็นด้วยครับ เปิดหน้าใหม่อีกสักหน้า แต่ยังนึกไม่ออกว่าควรจะใช้ชื่ออะไรดี เพราะเรื่องที่คุยกันนอกเรื่องปืนออกจะกว้างขวางมาก  ตั้งแต่สังคมการเมือง จนถึงเรื่องนัดกันไปเที่ยว ฯลฯ

2. ผมอยากเสนอให้การตั้งหัวข้อกระทู้ทำได้โดยสมาชิกเท่านั้น เพื่อลดการตั้งกระทู้แล้วไม่รับผิดชอบ และอยากให้การสมัครสมาชิกต้องยืนยันกลับทางอีเมล์แอดเดรสที่ได้ลงไว้ เพื่อลดการใส่เมล์ปลอมๆ...

...เห็นด้วยกับการให้มีการกลั่นกรองการรับสมาชิก  ถึงจะไม่ได้ผล 100% แต่ก็ยังดีกว่าไม่พยายามทำอะไรเลย  ส่วนการตั้งกระทู้โดยสมาชิกเท่านั้น  ผมยังไม่แน่ใจ  เพราะด้านหนึ่งเว็บบอร์ดนี้น่าจะเปิดกว้าง  ถ้ามีการป่วนก็ลบกระทู้ได้  อีกด้านหนึ่งบางกระทู้ก็น่าเบื่อหน่ายครับ

3. อยากให้คุณปิ๊กหาผู้ช่วยมาเป็นผู้ดูแลเวปเพื่อลดภาระของคุณปิ๊กลงบ้างและสามารถลบ/ล็อคกระทู้ , ข้อความ หรือ ภาพที่ไม่เหมาะสมได้อย่างรวดเร็ว ผมอยากเสนอให้เป็นเพื่อนสมาชิกที่อาวุโสพอสมควรและเข้ามาดูแลเวปได้บ่อยๆ (ใจจริงอยากเสนอชื่อพี่แก้วกับคุณอ๋องไปเลยด้วยซ้ำ)...

...เห็นด้วยครับ  ขอบคุณที่เสนอชื่อผม  แต่จะเหมาะหรือครับ เพราะผมอาจลบกระทู้จนหมดเป็นหน้าๆ เลยนะ Grin Grin

4. อยากให้มีลิ้งค์ที่เชื่อมไปยังเวปอื่นๆที่เกี่ยวข้อง เพื่อความสะดวกในการใช้งาน...

...เห็นด้วยครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 11:58:57 AM »

Grinมาทีหลังสุดเลย.................. Grinพี่ๆเพื่อนๆก็ว่ากันไปหมดแล้ว......................เห็นด้วยครับผม หลงรัก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 11:28:07 PM »

เห็นด้วยกับคุณพี่หมอหนุ่มครับ อิ อิ

หลงรัก คุณต๊อกน่ารักจังคับ...  หลงรัก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 11:33:27 PM »

...เห็นด้วยครับ  ขอบคุณที่เสนอชื่อผม  แต่จะเหมาะหรือครับ เพราะผมอาจลบกระทู้จนหมดเป็นหน้าๆ เลยนะ Grin Grin

Grin พี่แก้วจะลบกระทู้ผมล่ะสิ...อิ..อิ..

ตอนนี้รอฟังความเห็นของท่านปิ๊กอยู่คับ...  Grin
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 11:55:43 PM »

................................เห็นชอบขอรับ...................................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 12:32:06 AM »

เห็นดี...เห็นงามดวยครับ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 01:18:15 AM »

ผมเคยเสนอไปแล้วเมื่อสัก ปลายเดือนที่แล้ว...กรณีสมาชิกเท่านั้นโพส...
หลายคนบอกให้โหวต....
หลายคนบอกไม่เห็นด้วยเพราะ.......
หลายคนบอกเป็นที่สาธารณะ.......
สำหรับผมเห็นด้วยในสิ่งที่พี่หมอเสนอมานานแล้วครับ.....
...............เคารพทุกความคิดเห็นครับ.........

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 11:21:15 AM »

Cheesyเห็นด้วย.+ดึงกระทู้ Grin

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 11:52:18 AM »

ตอนนี้สังเกตุดี ๆ รู้สึกว่ามีอะไรแปลก ๆ เข้ามาในเว็บเราแล้ว  อยากให้ท่าน วมต.เช็คการลงทะเบียนของสมาชิกด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2005, 11:53:59 AM โดย ตู่_เมืองพล » บันทึกการเข้า
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 12:14:02 PM »

Grinเห็นด้วย พร้อมช่วยปฏิบัติครับ หลงรัก

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 04:01:38 PM »

ขอยกมือสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 04:37:38 PM »

ผมเห็นด้วยครับ

ผม เฝ้า อ่าน  บอร์ด นี้ มา ก็ นาน ครับ   รู้ สึก คน ละ  แบบ  แตกต่างจากเวปบอร์ด ทั่วๆ ไป   

คือ ผม จะ ระวัง คำพูดมากๆ  เพราะแต่ ละท่าน เป็น ผู้ใหญ่ ทั้งนั้น   

ส่วนตัวผมเอง แค่ เด็กเล็กๆ คนนึง ในนี้เท่านั้น 

จะโพส แต่ ละ ครั้ง   คิดคำพูด ที่เหมาะสม ก่อนเสมอ   พิมพ์ เสร็จ ก็ ต้องกลับ มา อ่าน คร่าวๆ  ว่า  คำพูดกำกรวม หรือ ส่อเสียด หรือ พาดพิง  ใครหรือเป่า   

ด้วยความ เคารพ ครับ    ผมเองไม่เคย เจอ  ท่าน ใด เลย   มีแต่ พี่คาเลร่า  อ.เป๊กซ์  พี่ชลธิต   ที่ผม บังเอิญพบ  ท่าน ที่ เชียงใหม่

นอกนั้น มี พี่หมอรุธ  ที่ผม เคย รบกวน โทร ปรึกษา เรื่อง สุขภาพ  และ เรื่อง กล๊อค  ครับ    แต่......ผมก็ให้ ความเคารพ สมาชิก ทุกท่าน  เพราะผมเป็น คนไทยคนนึง ที่ถูกสอน มาให้ เคารพ  ผู้ใหญ่  และ ซื่อสัตย์ต่อผู้มีพระคุณ     ผม เปรียบทุกท่าน  ที่ ตอบกระทู้  เป็น อาจารย์ ครับ 
[/color]

www.rodyok.net  01-5675456
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 05:41:25 PM »

เอาไงเอากันครับ
ขึ้นบันไดกันอีกก้าว....
และจะก้าวขึ้นไปเรื่อยๆ
ทีละขั้นๆ...........จนกว่าจะถึงจุดสูงสุด

(พี่หมอรุท...ช่างเจ้าไอเดียจริงๆ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 06:04:21 PM »

เห็นด้วยกับการยืนยันด้วยหมายเลขบัตรประชาชน 13 หลักค่ะ...สุจริตชนย่อมกล้าที่จะเปิดเผยตัว  ถ้าเข้ามาด้วยเจตนาอันบริสุทธิ์ ไม่ได้คิดร้ายหรือเอาเปรียบใคร อยากหาความรู้ แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ก็ไม่เห็นจำเป็นที่จะต้องกลัวอะไรนี่ค่ะ  Cheesy

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 06:19:58 PM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ เสนอชื่อพี่แก้ว พี่นาจา พี่ชลธิต พี่หมอรุท เป็น ผช. ครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์