เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:18:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไข้หวัดนก  (อ่าน 1925 ครั้ง)
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 08:37:29 AM »

ตามลิงค์นี้เลยครับพี่ num   Grin Grin Grin 

http://www-ddc.moph.go.th/m_faq.php

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 09:50:23 AM »

รักษาสุขภาพให้ดี นอนมากๆ ลดความเครียด น่าจะไม่มีปัญหา ผมเป็นห่วงบุคลากรที่ทำงานใน รพ. มากกว่าครับ

เดือนที่แล้วน้าหมอข้างบ้าผมจับคนบ้านผมฉีดวัคซีนกันไข้หวัดใหญ่ เข้าแฟชั่นฝรั่งดี อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 09:53:05 AM »

รักษาสุขภาพให้ดี นอนมากๆ ลดความเครียด น่าจะไม่มีปัญหา ผมเป็นห่วงบุคลากรที่ทำงานใน รพ. มากกว่าครับ

เดือนที่แล้วน้าหมอข้างบ้าผมจับคนบ้านผมฉีดวัคซีนกันไข้หวัดใหญ่ เข้าแฟชั่นฝรั่งดี อิ อิ

ที่นี่เค้าฉีดกันเยอะ ผมอยู่มานานยังไม่เคยฉีดเลย แหม่มเคยฉีดครั้งเดียวเข็ด เพราะฉีดแล้วไม่สบาย 555 
ek
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 09:55:12 AM »

แฟนผมอยู่ lab ตรวจไข้หวัดนกในสัตว์ทำวัคซีนกันตลอดครับ น้องที่ทำงานด้วยกันเป็นไข้ไปหาหมอพอซักโดนประวัติ เลยโดนกักอยู่โรงพยาบาลซะ 3 วัน นอนเพลินเลยครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 11:24:35 AM »

...ที่จริงโรคไข้หวัดนกมันน่ากลัว  ถ้าเชื้อกลายพันธุ์ติดต่อระหว่างคน  ตัวเลขการเสียชีวิตจะสูงมากครับ  หลายประเทศเริ่มตุนยาที่ใช้รักษาโรคนี้แล้ว

...สถานการณ์ในไทยไม่ค่อยน่าห่วง  แต่ที่เมืองจีนตามข่าวสองวันก่อน  ยังควบคุมไม่ได้ครับ  ทั้งๆ ที่ใช้วัคซีนกับสัตว์  น่ากลัวเหมือนกันครับ Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 06:53:40 PM »

...ที่จริงโรคไข้หวัดนกมันน่ากลัว ถ้าเชื้อกลายพันธุ์ติดต่อระหว่างคน ตัวเลขการเสียชีวิตจะสูงมากครับ หลายประเทศเริ่มตุนยาที่ใช้รักษาโรคนี้แล้ว

...สถานการณ์ในไทยไม่ค่อยน่าห่วง แต่ที่เมืองจีนตามข่าวสองวันก่อน ยังควบคุมไม่ได้ครับ ทั้งๆ ที่ใช้วัคซีนกับสัตว์ น่ากลัวเหมือนกันครับ Undecided
ครับพี่แก้ว จริงๆแล้วโอกาศที่จะกลายพันธุ์ติดระหว่างคนเป็นไปได้มาก  CDC ที่นี่ก็จับตาดูอยู่  ไข้หวัดเคยคร่าชีวิตคนไปมากมายในอดีต  กันไว้ดีกว่าแก้  แต่ก็ไม่ใช่กลัวจนไม่มีเหตุผล   ที่นี่ลงข่าวเกี่ยวกับไข้หวัดนก บ่อยมากจะใส่ไข่หรือไม่ก็ต้องหาอ่านจากหลายๆแหล่ง และจาก WHO , CDC ซึ่งไม่ใส่ไข่แน่ๆ  กลัวอย่างเดียวว่าเมืองไทย รัฐบาลจะปิดข่าว เพราะกล้วคนไม่ไปเที่ยว น่ะซิครับพี่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2005, 07:05:16 PM »

สังเกตุว่าเชื้อหวัดนกจะคืนชีพช่วงหน้าหนาวเท่านั้น พอได้อุณหภูมิที่เหมาะสมมันก็ออกฤทธิ์
แต่ช่วงฤดูร้อน หรือฝน ไม่เห็นได้ข่าวเรื่อง Bird Flu  (คิดเองดูเองนะครับ)

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 02:28:33 PM »

...ที่จริงโรคไข้หวัดนกมันน่ากลัว ถ้าเชื้อกลายพันธุ์ติดต่อระหว่างคน ตัวเลขการเสียชีวิตจะสูงมากครับ หลายประเทศเริ่มตุนยาที่ใช้รักษาโรคนี้แล้ว

...สถานการณ์ในไทยไม่ค่อยน่าห่วง แต่ที่เมืองจีนตามข่าวสองวันก่อน ยังควบคุมไม่ได้ครับ ทั้งๆ ที่ใช้วัคซีนกับสัตว์ น่ากลัวเหมือนกันครับ Undecided
ครับพี่แก้ว จริงๆแล้วโอกาศที่จะกลายพันธุ์ติดระหว่างคนเป็นไปได้มาก CDC ที่นี่ก็จับตาดูอยู่ ไข้หวัดเคยคร่าชีวิตคนไปมากมายในอดีต กันไว้ดีกว่าแก้ แต่ก็ไม่ใช่กลัวจนไม่มีเหตุผล ที่นี่ลงข่าวเกี่ยวกับไข้หวัดนก บ่อยมากจะใส่ไข่หรือไม่ก็ต้องหาอ่านจากหลายๆแหล่ง และจาก WHO , CDC ซึ่งไม่ใส่ไข่แน่ๆ กลัวอย่างเดียวว่าเมืองไทย รัฐบาลจะปิดข่าว เพราะกล้วคนไม่ไปเที่ยว น่ะซิครับพี่

เชื่อท่านนายกเถอะครับพี่ เมื่อก่อนบอกว่าจะปราบรถติด ตอนนี้ท่านก็ยังไม่ปิดข่าวเลยว่ารถยังติดอยู่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 03:24:12 PM »

กลัวหวัดนก... กินกุ้งแทนไก่ครับ  Smiley
กุ้งไทยเข้าสหรัฐฯ ครองส่วนแบ่งตลาดถึง 26% แล้วครับ   ถ้านับเฉพาะ  Import ด้วยกันก็กว่า 30%

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 07:10:26 PM »

กลัวหวัดนก... กินกุ้งแทนไก่ครับ Smiley
กุ้งไทยเข้าสหรัฐฯ ครองส่วนแบ่งตลาดถึง 26% แล้วครับ ถ้านับเฉพาะ Import ด้วยกันก็กว่า 30%
Walmart แถวๆบ้านก็มีขายครับ ติดป้ายว่า กุ้งมาจากเมืองไทย ยังตัว Crawfish  และปลาอีกหลายชนิดด้วยครับ อาจารย์
ผมยังนึกขำว่า  ตัว crawfish นี่ทาง LA. มีชื่อเสียง  แต่ที่เมืองไทยส่งมาอร่อยกว่า อิอิ
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 08:02:38 PM »

ข้าน้อยไม่ได้ติดหวัดนกนะเจ้าคะ

I am dying... -*-

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 08:04:41 PM »

ข้าน้อยไม่ได้ติดหวัดนกนะเจ้าคะ

...กลับบ้านแล้วเหรอ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 08:13:40 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน พี่ ข่าวมันใส่ไข่เกินนะครับ ผมว่าเมืองไทยตั้งแต่พบเชื้อนี้มา ตายไม่ถึงสิบคนนะ รวมหลายปีนะครับ

ปีนี้พึ่งมีคนตายคนเดียว.............
อืม ผมถึงมาถามไงครับ
อ้างถึง
ผมเองก็ยังกินไก่กินไข่อย่างปกติ แต่ในพื้นที่สีแดงต้องระวังเป็นพิเศษครับ
ถ้าทำสุกแล้วไม่เป็นไรไม่ใช่หรือครับ

ไก่ทำให้สุกก็ปลอดภัยครับ
แต่น้องไก่ทั้งสุขและดิบ...ไม่ปลอดภัยครับ Grin Grin
อันนี้คงเหนื่ยละคราบบบบบบบบ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 08:24:45 PM »

...กลับบ้านแล้วเหรอ  Smiley

เจ้าค่ะ Smiley

I am dying... -*-

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 08:30:05 PM »

กลัวหวัดนก... กินกุ้งแทนไก่ครับ Smiley
กุ้งไทยเข้าสหรัฐฯ ครองส่วนแบ่งตลาดถึง 26% แล้วครับ ถ้านับเฉพาะ Import ด้วยกันก็กว่า 30%

กว่ากุ้งไทยจะส่งเข้า US ไปได้แบบนี้นะครับ US พยายามปกป้องตลาดของตัวเอง

ทำให้เราโดนกีดกันการนำเข้าด้วยเหตุผล น่าตบของ US มาหลายปี

โดยอ้างห้ามนำเข้ากุ้งไทยเพราะว่าอวนดักกุ้งไทยไม่ติด Turtle Extractor

ทำให้เต่าทะเลไม่สามารถออกจากอวนได้ เลยเป็นการทำลายสิ่งแวดล้อม

จนรัฐบาล (ยุคนั้น) ต้องแก้กันอย่างปวดหัวครับ ต่อรอง+แลกเปลี่ยนกันหลายเรื่องครับกว่าจะได้มาถึงทุกวันนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2005, 08:32:29 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์