เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:21:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอกราบขอบพระคุณพี่น้องประชาชนทุกหมู่เหล่าครับ(จากฅนปั่นไฟครับ)  (อ่าน 2775 ครั้ง)
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:19:04 PM »

หลังจากที่ต่อสู้มานาน และพี่น้องประชาชนเข้ามาช่วยเหลือแล้วครับ
ผมขอกราบขอบพระคุณพี่น้องประชาชนทุกหมู่เหล่า จากใจจริงครับ
(จากฅนปั่นไฟครับ)

ศาลปกครองสูงสุดมีคำสั่งระงับกระจายหุ้น กฟผ.

โดย ผู้จัดการออนไลน์ 15 พฤศจิกายน 2548 14:12 น.

ศาลปกครองสูงสุด มีคำชี้ขาดให้ระงับการกระจายหุ้น บริษัท กฟผ. จำกัด (มหาชน) ในวันพรุ่งนี้ออกไปก่อนเป็นการชั่วคราว เพื่อให้ดำเนินการไต่สวนกรณีสหพันธ์องค์กรผู้บริโภคร้องต่อศาลปกครองให้เพิกถอนพระราชกฤษฎีกาเกี่ยวกับการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย 2 ฉบับ เนื่องจากการระงับการกระจายหุ้นในวันที่ 16-17 พฤศจิกายนนี้ จะไม่ส่งผลกระทบต่อระบบเศรษฐกิจตามที่ผู้ถูกร้องกล่าวอ้าง
        ก่อนหน้านี้ แกนนำสหพันธ์องค์กรผู้บริโภครวมตัวกันนำป้ายประท้วงคัดค้านการนำหุ้น กฟผ.เข้าซื้อขายในตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย (ตลท.) รวมตัวชุมนุมบริเวณหน้าสถานทูตสหรัฐฯ เพื่อยื่นหนังสือถึงเอกอัครราชทูตสหรัฐประจำประเทศไทย ลงนามโดยนายไพโรจน์ พลเพชร ประธานสหพันธ์องค์กรผู้บริโภค เนื้อหาในหนังสือดังกล่าวระบุถึงนโยบายของรัฐบาลที่จะนำกิจการไฟฟ้าที่เป็นบริการสาธารณะเข้าจดทะเบียนใน ตลท. โดยการเสนอขายหุ้น กฟผ.ให้แก่นักลงทุน ซึ่งจะมีในวันที่ 16-17 พฤศจิกายนนี้

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:26:20 PM »

เหอเหอเหอ  ผมกำลังคิดจะตั้งกระทู้บอกคุณฅนปั่นไฟอยู่พอดี  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:29:58 PM »

เหอเหอเหอ ผมกำลังคิดจะตั้งกระทู้บอกคุณฅนปั่นไฟอยู่พอดี Grin
ขอบคุณพี่ GlockGlack II  มากๆ ครับ Cheesy Cheesy

นาย ก. หรือจะสู้ พลังประชาชนครับ  หลงรัก
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:30:04 PM »

Cheesyยินดีด้วยครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:32:18 PM »

ยินดีด้วย ครับ
ว72
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:32:46 PM »

ขอแสดงความยินดีกับท่านและคนไทยทั้งประเทศครับ

ยิงปืน เป็น กีฬาของ สุภาพชนเท่านั้น
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:32:59 PM »

ยินดีด้วยครับ  แต่คงเป็นระยะนึง เดี๋ยวมันก็หาโอกาศอีกทีนี้คงยากแล้วครับ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:34:36 PM »

Cheesyยินดีด้วยครับ
ผมขอแสดงความยินดีกับพี่น้องประชาชนคนไทยทั้งประเทศด้วยครับ
ไฟฟ้าเป็นของประเทศชาติและประชาชน ไม่ใช่ของผู้ถือหุ้นครับ
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:37:27 PM »

โล่งอกไปหนึ่งเปลาะ ครับ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:38:44 PM »

ยินดีด้วยครับ...อย่างน้อยชนะมาหนึ่งก้าวก็ยังดีสู้ตอไปอย่าให้ใคร
เอาสมบัติชาติไปเป็นของตัวเองและพวกพ้องครับ.....
Cheesy Cheesy
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:41:58 PM »

ขอตำหนิ คุณ  คนปั่นไฟหน่อยนะครับ
คุณตั้งหัวข้อไว้จนผมนึกว่าเป็นกระทู้ที่ไม่เกี่ยวกับ กฟผ. จนผมเกือบตั้งกระทู้เพิ่มซ้ำเข้าไปอีกโดยไม่จำเป็น
แต่ก็ต้องชมในความรักสังคมของคุณนะ  ถึงหังข้อไม่ชัด แต่เมื่อเห็นชื่อคุณผมว่ามันต้องเป็นเรื่องนี้แหงๆ 
ไชโย   แล้วเราก็ต้องลุ้นให้ไฟฟ้าเป็นของคนไทยอย่างแท้จริงต่อไป

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:55:40 PM »

...ดีใจ  แต่อย่าเพิ่งวางใจครับ  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 02:59:13 PM »

ขอตำหนิ คุณ คนปั่นไฟหน่อยนะครับ
คุณตั้งหัวข้อไว้จนผมนึกว่าเป็นกระทู้ที่ไม่เกี่ยวกับ กฟผ. จนผมเกือบตั้งกระทู้เพิ่มซ้ำเข้าไปอีกโดยไม่จำเป็น
แต่ก็ต้องชมในความรักสังคมของคุณนะ ถึงหังข้อไม่ชัด แต่เมื่อเห็นชื่อคุณผมว่ามันต้องเป็นเรื่องนี้แหงๆ
ไชโย แล้วเราก็ต้องลุ้นให้ไฟฟ้าเป็นของคนไทยอย่างแท้จริงต่อไป
Cheesy ยินดีขอรับข้อติติงอย่างเต็มใจครับพี่ chayanin
ด้วยความที่ดีใจเป็นที่สุด และต้องการขอบพระคุณพี่น้องคนไทยทั้งประเทศครับ ก็เลยตั้งชื่อกระทู้ ขอกราบขอบพระคุณพี่น้องประชาชนทุกหมู่เหล่าครับ(จากฅนปั่นไฟครับ)

แต่ถ้าพี่ chayanin จะตั้งอีกกระทู้ผมว่าก็น่าจะดีนะครับ เพราะเป็นเรื่องที่ดีกับพี่น้องประชาชนคนไทยทั้งประเทศครับ สมควรที่ต้องป่าวประกาศอีกหลายๆ รอบครับ Cheesy Cheesy
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:00:57 PM »

ลอกคุณcoda.........ดีใจ  แต่อย่าเพิ่งวางใจครับ   Grin
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:09:22 PM »

ดีใจครับ น่าจะทำประชาพิจารณ์ก่อนครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์