เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:23:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอแนะ วิธีโพสรูปที่ประหยัดพื้นที่ของเวปบอร์ดครับ(ขออนุญาตครับ)  (อ่าน 23616 ครั้ง)
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:45:03 PM »

ขั้นแรก ก็ไปที่ เวป สำหรับ ฝาก รูปภาพ  นะครับ

http://www.tinypic.com/

จากนั้น    คลิกที่ปุ่ม  Browse  แล้วเลือกรูป ในเครื่องของเรา 

ต่อมาให้ คลิก ที่ ปุ่ม  Host picture  เพื่ออัพโหลดรูปขึ้นเวป 

จากนั้นเราจะได้  ชื่อสำหรับใช้งานมา   เช่น  Link  Tag   img   Url
แต่ในเวปบอร์ดของเรา  แนะนำให้ใช้    img   ครับ     

ให้ ก๊อบ ข้อความ  ใน ช่อง img     แล้วนำมา ใส่ ไว้ ใน  ที่เราพิมพ์ บนเวปบอร์ด  ไม่ว่าจะเป็นการ ตอบกระทู้หรือ สร้างกระทู้ใหม่ ครับ

ตัวอย่าง     

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2006, 03:47:59 PM โดย Ada » บันทึกการเข้า

www.rodyok.net  01-5675456
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 03:48:48 PM »

ข้อดี   

ไม่เปลืองพื้นที่ ของเวปบอร์ด   เป็นการประหยัด พื้นที่ ในเวปบอร์ดครับ   เงินทั้งน้านนนนนนน

ข้อเสีย

นานๆ วัน   รูป เราจะหายไป  ผมไม่แน่ใจ ว่านานแค่ไหน   ยังไม่ได้ ศึกษา ครับ   แต่ นานจนลืมเหมือนกัน ครับ

อีก ตัวอย่างครับ   (หากมีประโยชน์ บ้าง ผมก็ดีใจครับ    แต่ ถ้าพี่ๆ ทราบแล้ว ขออภัย ที่เอา มะพร้าวห้าวมาขายสวนครับ)

www.rodyok.net  01-5675456
กัญชง*รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:07:43 PM »

จะลองใช้ดู ขอบคุณครับ  Wink

ความชั่วไม่มี     ความดีไม่หมด
ความชั่วมี         ความดีหมด
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:28:22 PM »

...ขอบคุณครับ  ที่นี่ก็ใช้ได้ครับ

http://imageshack.us/

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:31:54 PM »

ขอบคุณครับ ... ลองแล้วครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 04:33:06 PM »

ผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 05:19:11 PM »

[/img]
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 05:52:53 PM »

ขอบคุณครับ Grin Grin จะทดลองดู

ได้ผลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2005, 11:55:32 PM โดย ekkawit » บันทึกการเข้า

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 06:08:50 PM »

ทอดลองครับ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2005, 10:26:50 AM โดย มะเอ็ม » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 06:22:23 PM »

ผมใช้วิธีแบบเดิมๆ

ขอเอาที่ก๊อปมาจากท่านนายใหม่มาทำมาหากิน Grin Grin Grin

( หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินฮี่ๆ ๆ ๆ อายจัง เพิ่งเผาเรือไป...ไม่กี่วันก่อน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)

ตั้งแต่ วมต. ได้เปลี่ยนให้สามารถอัพโหลดรูปได้โดยตรงแล้ว หลังจากนั้นพวกเราก็ลืมวิธีการโพสรูปเก่า ๆ ไปหมดเลย คือการดึงลิ้งค์รูปจากเวบอื่นมา โดยการดึงลิ้งค์รูปมานี้จะทำให้ไม่เปลืองเนื้อที่ของบอร์ดเรา ก็เลยขอเอาวิธีการโพสรูปแบบเก่ามาลงให้พวกเราดูและลองใช้ดูครับ เพื่อเป้นการลดภาระของ วมต. ของเราครับ
วิธีโพสรูปครับ
1. อันดับแรกเลย หากเจอรูปที่เราต้องการที่อยู่ในเวบใด ๆ อยู่แล้ว ก็ให้คลิกขวาที่รูป จะมีเมนูขึ้นมาแล้วคลิก "Properties"

2. พอคลิกแล้วจะมีหน้าต่าง Properties ขึ้นมาให้ดูที่บรรทัด Address (URL) ให้แดรกเม้าส์ให้ขึ้นแถบดำที่ URL ของรูปซึ่งจะเป็น 1 หรือกี่บรรทัดก็แล้วแต่ (ต้องแดรกลากให้สุด เพราะบางทีมันซ่อนอยู่ด้านล่างอีก) แล้วคลิกขวาที่แถบดำ แล้วคลิกที่ "Copy" เสร็จแล้วก็คลิก OK หรือ Cancel ก็ได้

3. กลับมาที่กระทู้ของ อวป. นี้ ก็เข้าไปหน้าตั้งกระทู้ (new thread) หรือหน้าตอบกระทู้ (reply) ก็พิมพ์ข้อความปกติ เมื่อจะใส่รูปให้คลิกที่รูป ด้านบนก็จะมีตัวหนังสือขึ้นว่า [ img ][ /img ] ให้คลิกขวาที่ตรงกลางระหว่างเครื่องหมาย ] และ [ และคลิก "Paste" URL ที่เราก๊อปมาก็จะขึ้นตรงกลางระหว่าง ] และ [ ดังตัวอย่าง (***ระหว่างเครื่องหมาย [ เปิดแรก จนถึงเครื่องหมาย ] ปิดสุดท้าย จะติดกันหมดไม่มีช่องว่างเว้นวรรคเลย)

***รูปนี้จะเห็นว่ามันเลื่อนมาอยู่อีกบรรทัดหนึ่ง แต่ไม่ต้องตกใจ ถ้ามั่นใจว่าไม่มีเว้นวรรคหรือไม่ได้กดเอนเทอร์ขึ้นบรรทัดใหม่ลงมาก็ใช้ได้ครับ

4. แล้วคลิกที่ "Post" ก็เป็นอันเสร็จ หรือภ้าจะดูตัวอย่างก่อนโพส ให้คลิกที่ "Preview" เพื่อดูตัวอย่างก่อนโพสก็ได้

เท่านี้คุณก็จะสามารถนำรูปมาโพสที่เวบนี้ได้โดยไม่เปลืองเนื้อที่บอร์ดของเรา เป็นการช่วย วมต. ของเราแล้วครับ

รูปตัวอย่างอาจจะไม่ขึ้นหรือไม่เหมือนกับปัจจุบันนะครับ แต่วิธีการเดียวกันครับ

ตัวอย่างครับ

อีกรูปครับ

เอ....แล้วครูสอนคอมป์ล่ะ...หายไปไหนเนี่ย........ Grin Grin Grin

ทำไม ไม่มาแนะนำเพื่อนเลย....

สาธุ..ขอให้โดน....ปี๋..หลอก.... ดีมั้ยน้อ...อ..อ....
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 06:28:10 PM »

ทดลองดู  รูปนี้สาวๆในเว๊ปท่านใดยังไม่มีต้องการโหลดเก็บใว้ดู ตามสบายนะครับ โหลดได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2005, 07:18:03 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 06:47:46 PM »

ทดลองดู

Grin ตกใจชะ.......อุ๊ย
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 07:41:00 PM »

ลองดูครับ

More Care
Less Hate
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 08:53:53 PM »

ขอลองหน่อยนะครับ :Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2005, 09:00:24 PM โดย korn » บันทึกการเข้า
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 08:57:34 PM »

หน้า: [1] 2 3 4 ... 12
  พิมพ์