เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:25:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจใต้วิสามัญใจร 2 ศพ  (อ่าน 1679 ครั้ง)
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 06:33:59 PM »

เป็นข่าวดังเมื่อไม่นานมานี้ ผมได้แต่ชื่นชม
ในฐานะกองเชียร์ที่อยู่ใกล้ๆ แต่อยากบอกพี่พี่เพื่อนๆว่า เวลานักมวยชกอยู่บนเวทีน่ะ
กองเชียร์ที่เชียร์อยู่ทางทีวี นักมวยไม่ได้ยินหรอกครับ ต้องรอบเวที
ทีนี้อยากชวนเพื่อนเพื่อนพี่พี่ สละเวลาเป็นกองเชียร์ข้างเวที โดยเขียนจดหมายหรือไปรษณีย์บัตรไปแสดงความชื่นชมน้องน้อง
ที่ทำหน้าที่แทนเราอยู่ครับ ให้เขารับรู้รับทราบความรู้สึกว่าเราชื่นชม และให้กำลังใจ
นานนานนะครับที่เราจะได้เห็นคนเก่ง ขณะที่ยังมีชีวิตอยู่
ส่งจดหมายไปที่...
ข้าราชการตำรวจสถานีตำรวจภูธรอำเภอ บันนังสตา
อ.บันนังสตา
จ.ยะลา
ผมว่าเสียเวลานิดหน่อย กับเสียค่าไปรษณีย์ ไม่มากหรอกครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 06:35:35 PM »

ได้เลยครับ Grin Grin Grin  จะส่งไปโดยด่วน  Grin Grin Grin

เห็นใจครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 06:45:33 PM »

รับทราบครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 06:45:46 PM »

เยี่ยม  ครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 07:05:32 PM »

...จัดให้ครับ  Wink

...ทีแรกนึกว่าฝีมือคุณ poth ซะอีก  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 07:11:36 PM »

เก่งครับ Grin Grin Grin

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 08:02:30 PM »

ความคิดเยี่ยมครับ เดี๋ยวจัดการส่งเลยครับ
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2005, 09:02:27 PM »

Cheesyดีครับ จะรับนำไปส่งครับ เห็นใจเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานอยู่ครับ
aoon123
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 10:22:08 AM »

เห็นด้วยครับ ไม่ทราบว่าเรื่องราวเป็นยังงัยครับ ช่วยเล่ารายละเอียดให้หน่อยครับ เผอิญไม่ได้ติดตามอ่านข่าวครับ
paisit
ไม่แม่น
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

ยิงไปเรื่อยๆ งงๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 10:27:17 AM »

ช่วยเล่าให้ฟังจะได้ไหมครับ

ยิงจนปืนหลวม ยังไม่แม่นซักที เฮ้อ
Manit
สนุกกับการยิงปืน....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 10:32:45 AM »

ยินดีครับพี่  Wink
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 10:36:37 AM »

ขอให้พระสยามเทวาธิราช และสิ่งศักดิ์สิทธิ์จงช่วยปกปักคุ้มครอง เจ้าหน้าที่ทุกคน  ที่ได้ร่วมกันปฏิบัติหน้าที่เพื่อปกป้องประเทศชาติและรักษาความสงบเรียบร้อย
ขอให้ท่านทุกคนจงได้รับความปลอดภัย รวมทั้งชีวิตและทรัพย์สิน ด้วยครับ
ugly gun
Full Member

คะแนน 0

เกิด แก่ เจ็บ ตาย

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2005, 10:40:05 AM »

ขอบคุณครับ น้องๆที่ทำงานช่วยกันเขียนให้กำลังใจ ส่งไปร่วม 20 ฉบับครับ

อิทังเม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหตุ ญาตะโย โหตุ......
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 11:39:44 AM »

เท่าที่ทราบ ก่อนเกิดเหตุ ผกก.สภ.อ.บันนังสตา ได้เรียกประชุม ชุดปฏิบัติการพิเศษเพื่อ เตรียมความพร้อมเพื่อป้องกันเหตุในเวลาหัวค่ำอยู่ตามปกติ เพิ่งปล่อยแถวได้ไม่นาน ก็ได้มีการยิงเอ็ม 79 จากฝ่ายตรงข้ามเข้ามาหลายลูก ตามด้วยปืนเล็ก ตร.ที่อยู่บริเวณโรงพักก็พากันเข้าประจำจุดตามที่กำหนดไว้พร้อมยิงตอบโต้ จุดที่ได้ศพคือน้องตร. 2คนประจำจุดที่เป็นมุมที่ดีสามารถมองเห็นการเคลื่อนไหวของคนร้ายได้ จึงรวบรวมกำลังใจตั้งใจยิงเฉพาะเป้าหมายที่เห็น
 " ทีละนัด" เรื่อยๆ โดนคนแรกขณะที่กำลังเข้ามาชาร์จพร้อมกับระเบิดเพลิง(ขวดน้ำมัน) เมื่อคนแรกล้มลง เพื่อนอีกคนก็พยายามมาลากศพกลับไปและพยายามหยิบปืนสั้นที่ตัวคนแรกไป แต่ก็ถูกน้องตร.อีกคนสอยแบบเดียวกันจากอีกมุม
ก็เป็น 2 ศพ จบข่าว
หมายเหตุ
ปืนสั้นของคนร้ายคือ กล็อก 19 ที่ปล้นไปจากชาวบ้าน
เพื่อทราบครับ

joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 12:26:20 PM »

********** ถือว่าเป็นวีรกรรมที่สมควรได้รับการยกย่องและสรรเสริญอย่างยิ่งครับ  *******

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์