เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 06:20:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาหารกระป๋อง อสร.  (อ่าน 26946 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 07:58:56 PM »

ขอบคุณคุณยอดกับลุงปูครับ ผมนึกว่าเป็นพวกข้าวโพดซะอีก (หมูข้าวโพด เนื้อข้าวโพด) หัวเราะร่าน้ำตาริน

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 08:00:07 PM »

โห....ผมจำได้ว่าเคยเห็นสมัยเด็กๆเลยนะนั่น เดี๊ยวนี้ไม่เคยเห็นเลยครับ  Shocked

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 08:28:39 PM »

Ha ha  ยายก็เคยจำได้น๊ะคร๊า  อสร.เขามีออฟฟิส ตรงใกล้ อสร ฮา
อนุสาวรีย์ อ่ะคร๊า  ประชาธิปไตย  ฮา  ใกล้ๆ ศึกษาภัณฑ์ ราชดำเนินงัยคร๊า  ฮา

วัตถุประสงค์ แรกตอนตั้ง  เกิดในยุค ศึกสงคราม ก็เลยมีความจำเป็นต้องผลิต
ของที่ต้องกินต้องใช้  ในยามที่สถานะการณ์ไม่ปกติ  ฮา

แต่ตอนนี้  ฮา สถานะการณ์ ฉุกเฉิน  ก็เลยเลิกผลิตอ่ะคร๊า
ตัวอย่างเช่น องค์การฟอกหนัก (หนัง)   ฮา  องค์การแบต ฮา และอื่นๆ
เลยทำให้กำลังพลส่วนหนึ่งไม่ได้ออกเอ็กเซอร์ไซค์ 
"ยาย ฮา แถวสุวรรณภูมิ"  อ่ะคร๊า  น้ำส้มเขา"เปรี้ยว" จริงๆน๊ะคร๊า ฮา
ยายพูดถึง  "น้ำส้มสายชู อสร.น๊ะคร๊า  ฮา"

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 08:38:26 PM »

Corned beef จะมีแบบกระป๋อง  และแบบเป็นก้อนเนื้อ อย่างหลังทำ sandwich อร่อยมาก
อย่างกระป๋อง เค็มโด่เด่อย่างเดียว  ไว้ผัดกับมันฝรั่ง หัวหอม กินกับไข่ดาว เป็นอาหารเช้า 
เมืองไทยเอาไปทำอะไรกินครับ     
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 08:41:43 PM »

ขอบคุณคุณยอดกับลุงปูครับ ผมนึกว่าเป็นพวกข้าวโพดซะอีก (หมูข้าวโพด เนื้อข้าวโพด) หัวเราะร่าน้ำตาริน
corn ในที่นี้หมายถึงเม็ดเกลือ  ที่เอาไปหมักกับเนื้อ 
corned หมายถึงหมักไปแล้ว
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 08:47:08 PM »

ของ อสร. เคยเห็นมี เนื้อนกกระทาทอด  ด้วย   ของเขาอร่อยคุณภาพดีครับ 
แต่ขายไม่ออก  สมัยก่อน  เนื้อกระป๋อง ราคากระป๋องละ 40-50 บาท ขณะที่ปลากระป๋องทั่วไปราคา 9 - 10 บาท  ข้าวผัด ก๋วยเตียว ราคา 15 บาท    แล้วจะขายออกยังไง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

....ตามล่า...อีตอแหล
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 08:57:00 PM »

ฮา ยายจำได้อีกอย่างอ่ะคร๊า  "ปั้ม สามทหาร"ที่ขาย "น้ำมันเชื้อเพลิง"  ฮา
ตอนนั้นยายเคยเห็นแถว "ห้าแยก ณ.ระนอง"  กะ ตรงหน้า "ศาลหลักเมืำำอง"  ฮา
ตอนนี้ไม่เห็นแล้วอ่ะคร๊า  ถ้ายังเปิด  ยายจะไป"เติมน้ำมัน" น๊ะคร๊า  ฮา
มีอย่างเดียวที่ขายถูก อ่ะคร๊า   

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 09:54:25 PM »

เก็บในตู้เย็น สนิมขึ้นเลย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 10:24:15 PM »

ผัดกระเพรา  Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 11:18:52 PM »

...ชอบทานมานานแล้วเหมือนกันครับ ยังมีขาย ผมซื้อที่ Top's Supermarket

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 11:21:22 PM »

...ชอบทานมานานแล้วเหมือนกันครับ ยังมีขาย ผมซื้อที่ Top's Supermarket
พีแก้วเอาไปทำอะไรครับ
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 11:43:36 PM »

corn ในที่นี้หมายถึงเม็ดเกลือ  ที่เอาไปหมักกับเนื้อ 
corned หมายถึงหมักไปแล้ว
ขอบคุณสำหรับ"ปัญญา"ที่มอบให้กันครับ ผมจะพูดอยู่ว่ามันเค็มจังครับ  งั้นต้องพูดว่ามันเค็มอะถูกต้องแล้วครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 11:53:35 PM »

...ทานกับข้าวบ้าง ผัดกับไข่ดาวบ้างครับ เคยเอามาผัดกับผักคะน้าก็ใช้ได้ครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 12:13:44 AM »

...ทานกับข้าวบ้าง ผัดกับไข่ดาวบ้างครับ เคยเอามาผัดกับผักคะน้าก็ใช้ได้ครับ  Cheesy
ครับผม  ที่ถามเพราะผมจะได้ลองทำบ้างครับพี่  ทำอาหารฝรั่งมันเลี่ยนครับผม
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 12:15:08 AM »

พรุ่งนี้ทำกระเพราเนื้อรับประทานดีกว่า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์