เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 22, 2024, 11:39:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชูชก  (อ่าน 18576 ครั้ง)
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 09:05:58 PM »

ทำออกมาหลอกเอาเงินคนโง่งมงาย   หัวเราะร่าน้ำตาริน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 09:26:20 PM »

...เพี้ยนแล้ว  ยี๊

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 10:58:11 PM »

ส่วนตัวคิดว่า เราบูชาคนที่ควรเป็นแบบอย่าง ถามมีอะไรที่ชูชก เป็นแบบอย่างที่ควรบูชาบ้าง

เป็นคนขยันขันแข็งทำมาหากิน หรือก็เปล่า ขอเอาทรัพย์จากเขาทั้งนั้น เอาทรัพย์ไปฝากถูกโกงก็เอาหญิงสาวคราวลูกเค้ามาทำเมีย(ค้ามนุษย์)

ฉวยโอกาส เอาของผู้อื่น ขอพระกัลหากับชาลีมาเป็นคนรับใช้(ทาส) เพราะรู้ว่าพระเวสสัญดร บำเพ็ญทานบรามียังไงก็ต้องให้

คนอย่างชูชกผมมองเห็นเป็นคนอยากสบายแต่ไม่อยากออกแรง...คนเยี่ยงนี้สมควรนำมาบูชาหรือ

เมืองไทยเมืองพุทธแท้ ๆ แต่ไม่ค่อยได้แก่น บูชา นี่นั่นโน้น ก็เลยกลายเป็นงมงายไป

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 11:10:31 PM »

ส่วนตัวคิดว่า เราบูชาคนที่ควรเป็นแบบอย่าง ถามมีอะไรที่ชูชก เป็นแบบอย่างที่ควรบูชาบ้าง

เป็นคนขยันขันแข็งทำมาหากิน หรือก็เปล่า ขอเอาทรัพย์จากเขาทั้งนั้น เอาทรัพย์ไปฝากถูกโกงก็เอาหญิงสาวคราวลูกเค้ามาทำเมีย(ค้ามนุษย์)

ฉวยโอกาส เอาของผู้อื่น ขอพระกัลหากับชาลีมาเป็นคนรับใช้(ทาส) เพราะรู้ว่าพระเวสสัญดร บำเพ็ญทานบรามียังไงก็ต้องให้

คนอย่างชูชกผมมองเห็นเป็นคนอยากสบายแต่ไม่อยากออกแรง...คนเยี่ยงนี้สมควรนำมาบูชาหรือ

เมืองไทยเมืองพุทธแท้ ๆ แต่ไม่ค่อยได้แก่น บูชา นี่นั่นโน้น ก็เลยกลายเป็นงมงายไป

จิ้กจก 2 หาง ยังไหว้กันหัวคู้เลย ครับ  นับประสาอะไรกับชูชก
ยังมีต้นตะเคียน ที่ผมเยี่ยว ใส่ทุกวัน ผ่านไป 2 ปีผ้าแดง 7สี กราบกันเข้าไป   ขำก๊าก ขำก๊าก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 11:37:31 PM »

จิ้กจก 2 หาง ยังไหว้กันหัวคู้เลย ครับ  นับประสาอะไรกับชูชก
ยังมีต้นตะเคียน ที่ผมเยี่ยว ใส่ทุกวัน ผ่านไป 2 ปีผ้าแดง 7สี กราบกันเข้าไป   ขำก๊าก ขำก๊าก

คนมากราบไม่เหม็นเยี่ยวบ้างเหรอครับ   คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2010, 07:53:08 AM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 03:24:57 AM »

ถึงจะกินอิ่มแค่ไหน... ท้ายที่สุด... ชูชกก็ท้องแตกตายครับ...Grin Grin Grin

...ผมว่าบูชาปลัดขิก... เข้าท่ากว่านะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 03:45:49 AM »

ถึงจะกินอิ่มแค่ไหน... ท้ายที่สุด... ชูชกก็ท้องแตกตายครับ...Grin Grin Grin

...ผมว่าบูชาปลัดขิก... เข้าท่ากว่านะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

เยี่ยมเห็นด้วยครับ

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 03:58:55 AM »

มงคล 38 ประการ
ข้อ ๓.  การบูชาบุคคลที่ควรบูชา
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 05:02:23 AM »

เดี๋ยวนี้ เค้าชอบทำอะไรแปลกๆ ครับ
พระที่ทำ ต้องมานั่งไหว้รูปชูชก เฮ้อ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 05:21:31 AM »

ยังมีต้นตะเคียน ที่ผมเยี่ยว ใส่ทุกวัน ผ่านไป 2 ปีผ้าแดง 7สี กราบกันเข้าไป   ขำก๊าก ขำก๊าก

คนมากราบไม่เห็นเยี่ยวบ้างเหรอครับ   คิก คิก
ต้องถามคนที่ไป ยกมือไหว้ต้นตะเคียนดู ครับ อยู่ที่ วัดใหม่พัฒนาราม จ. สุราษฎร์ธานี ต้นข้างกุฎิอาจารย์จิต(รองเจ้าอาวาส)
ไอ้ต้น สูงๆ เข้าไปจะเห็นเอง ครับ  แต่อย่าแวะเข้าไปกุฎิ อาจารย์ชัย นะครับ เดี๋ยวจะได้ของขลัง กลับบ้านเต็มๆพร้อมกระเป๋าตังค์ที่
 แห้งสนิท    น่าจะเป็นพระ องค์เดียวในวัดครับที่ผม ไม่เคย เข้าไปกราบหรือทักทาย ไปอยู่ตั้งเกือบปี  คิก คิก
วัดนี้ผมแนะนำให้เข้าหา เจ้าอาวาส ครับ สุดยอดพระนักพัฒนา อยู่กับท่านอาจารย์ เหนื่อย สุดๆแต่ ผมชอบครับ ไหว้ เยี่ยม
ที่นั่น ผมสร้างอิทธิพลไว้ในครัว ครับ แม่ครัวใหญ่ กับผมซี้ปึ๊ก ทั้ง ป้าคุ้ม ยายเอียด  ขำก๊าก ขำก๊าก
ไป สุราษทีไรไปหาข้าวกินฟรีทุกที คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ไหว้
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 07:51:50 AM »

ไอ้พวกหมอดูด้วยครับ....ดูแล้วให้บูชาโน้นนี้ ปีนี้ใครเกิดตรงปีเกิดให้บูชา  ชูชก เพี้ยนไปใหญ่ แลบลิ้น แลบลิ้น
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 07:58:05 AM »

อีกสักพักคงให้บูชา โดเรมอน เพราะในกระเป๋าหน้าท้อง มีของทุกอย่าง    ตกใจหน้าซีด คิก คิก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 08:43:53 AM »

อีกสักพักคงให้บูชา โดเรมอน เพราะในกระเป๋าหน้าท้อง มีของทุกอย่าง    ตกใจหน้าซีด คิก คิก

เจลแป๊ะหน้าฝากลดใข้ยังใหว้มาแล้วเลย.... Grin

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 09:06:20 AM »

ดีใจมากที่เห็นกระทู้นี้ ผมเป็นอีกคนที่ไม่ชอบบูชาชูชก

โดยเฉพาะเมื่อมีรายการ TV. นำมาเสนอ ผู้หญิงคนนึงเรียกว่าพ่อ

โถ....อยากให้พี่เป๊กแฟนน้อง.......มาด่าซะให้

คิดว่าเธอคงภูมิใจที่มีพ่อเป็นชูชก

ส่วนเรื่องพระที่สร้างนั้นส่วนหนึ่ง ผมว่า เพราะลูกศิษย์ตัวดี

ที่ไม่ค่อยมีความคิดนั่นแหละครับ

ไม่ชอบ เกลียด ลบหลู่ ดูหมิ่น ชูชก
 Angry 
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 01:37:40 PM »

ขำที่สุดคือเมื่อไม่กี่ปีก่อน ที่มีน้ำจากบ่อส้วมแตกซึมขึ้นมาบนดินเป็นน้ำพุ ชาวบ้านกราบไหว้กันใหญ่ว่าเป็นน้ำศักดิ์สิทธิ์ เห็นภาพข่าวคนกราบไหว้ใส่เสื้ออะไรไม่รู้ มีตัวอักษรย่อว่า ทรท ด้วย  ขำก๊าก

จนท.กรมทรัพย์ฯไปสำรวจ บอกว่าอาจจะเป็นน้ำที่แตกออกมาจากส้วม ก็โกรธใหญ่โตหาว่าลบหลู่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ พอขุดเจอจริงๆว่าไหลมาจากบ่อส้วม วงแตกสิครับ

ไม่รู้มีใครเอาไปล้างหน้า ดื่มกินเพื่อความเป็นสิริมงคลไปแล้วมั่ง  ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์