เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 22, 2024, 09:31:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 10 อันดับสินค้าแหกตาประจำปี...ระวังตกเป็นเหยื่อ  (อ่าน 8438 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 03:25:30 PM »

คอยช่วยกันอัพฯไว้
จนเจ้าตัวมาเห็นนะครับพี่จอย ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
movie.net.z
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 04:46:53 PM »

คาถาไม่ให้ถูกหลอก
         ไม่เชื่อ  ไม่ซื้อ  ไม่มีตังค์ Grin
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 04:48:42 PM »

ป่าวเข้ามาอัพนะครับ... Grin

แต่ผมเคยเจออันดับ 10 หลอกอย่างจังครับ... Grin Grin

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 05:37:29 PM »

ไม่มี GT200 ได้ไงเนี่ย  Grin

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 06:42:09 PM »

ไม่มี GT200 ได้ไงเนี่ย  Grin

Smiley เพราะคนธรรมดาซื้อไม่ได้ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 07:00:13 PM »

ผมมีหลักฐานไม่ได้ใส่ร้ายลุงปู
 คิก คิก คิก คิก

ชินกับอยู่ที่บ้าน ขำก๊าก ขำก๊าก
        ผมหมายถึงอัพภาพนี้ ครับ
เผ่น..หล่ะโว๊ยยยย...............อะฟิ๊ว.. ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 07:39:37 PM »

ผมมีหลักฐานไม่ได้ใส่ร้ายลุงปู
 คิก คิก คิก คิก

ชินกับอยู่ที่บ้าน ขำก๊าก ขำก๊าก

ช่วยยกกระทู้ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 07:54:03 PM »

...อุแหม สินค้าแหกตาแต่ละอย่าง ความคิดสร้างสรรค์เหลือกำลัง

...จำได้ง่าบางตัวเป็นเรื่องเป็นราว มีการอ้างสถาบันการศึกษาด้วยครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 11:13:27 PM »

อย่าลืม ยายเช็งครับ
แม่ผมโดน รั้นมาก แอบสั่งให้น้องขับรถให้
สองสามวันโดนจับ ผมงี้ขำมาก สะใจ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 12:55:40 AM »

รายการที่ 7 ดิวทีเรี่ยมคือไอโซโทปของไฮโดรเจนมาเกาะกับออกซิเจนกลายเป็นน้ำนะครับ... มันเรืองแสงด้วยอ่ะ...

สมมติว่ามีดิวทีเรี่ยมจริง คนกินน้ำเข้าไปแล้วมันจะเรืองแสงไหมหนอ... ผู้ชายกินเข้าไปไม่เป็นไรหรอก แต่ถ้าผู้หญิงกินแล้วเดินในที่มืดๆ มันจะเรืองแสงเป็นหัวกับไส้... บรื๊อซ์...

รายละเอียดดิวทีเรี่ยม... http://en.wikipedia.org/wiki/Deuterium
พี่สมชายครับ ไอโซโทปของธาตุไฮโดรเจนที่มีคุณสมบัติเรืองแสงได้ มีแต่ธาตุทริเทียม (T2O) นะครับ Smiley

ดูจากเนื้อหาโฆษณาแล้ว ผมว่าเจ้าเครื่องลวงโลกอาศัยความหน้ามึน หยิบคำศัพท์ทางวิทยาศาสตร์มาตีไข่ใส่ลงไปในโฆษณาจนมั่วไปหมด ถ้าเครื่องลวงโลกนี้มันสามารถผลิตธาตุดิวเทอเรียม (D2O) ได้จริง ป่านนี้โรงงานไฟฟ้านิวเคลียร์คงต้องรีบมาซื้อแบบแปลนไปติดตั้งที่โรงงานแน่นอนครับ เพราะไม่ต้องเสียเวลาไปสกัดธาตุ D2O มาจากน้ำในธรรมชาติหรือต้องไปเข้าคิวรอซื้อกัน เนื่องจากธาตุดิวเทอเรียมกับธาตุทริเทียมเป็นธาตุที่หาได้ยากในธรรมชาติและมีการประเมินว่าทั่วโลกน่าจะมีในธรรมชาติไม่ถึง 1 ตัน จึงไม่แปลกที่น้ำมวลหนักพวกนี้ขายกันทีลิตรละเป็นหมื่นดอลลาร์เชียวครับ (แถมไม่ใช่น้ำที่สามารถนำมาอุปโภคบริโภคได้ด้วย) โดนชก

ส่วนคนธรรมดาอย่างเราๆดื่มน้ำก็มีธาตุดิวเทอเรียมกับธาตุทริเทียมไปก็แค่นั้น เพราะอยู่ในร่างกายอย่างมากไม่เกิน 24 ชั่วโมงก็ขับถ่ายออกมาแล้ว แถมธาตุพวกนี้เป็นธาตุกัมมันตรังสี ถ้าสะสมในร่างกายนานๆก็ได้รับพิษจากการสลายตัวเป็นรังสีอีก

สรุปว่ามันคือยาพิษแบบออกฤทธิ์ช้าดีๆนี่เอง อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 01:01:02 AM โดย รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 04:46:30 AM »

ชอบเครื่องปลุกเสกจัง คิดได้ไง คนไทยซะด้วย
cwattapol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 10:04:25 AM »

อันดับ 3 -8 ยังมีบุคลากรทางสาธารณสุขเชื่อเลยครับ
บางคนมีความรู้สูงด้วย แต่ยังหลงเชื่อได้อีก
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 10:20:14 AM »

ขอบคุณครับ... ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 10:59:33 AM »

รายการที่ 7 ดิวทีเรี่ยมคือไอโซโทปของไฮโดรเจนมาเกาะกับออกซิเจนกลายเป็นน้ำนะครับ... มันเรืองแสงด้วยอ่ะ...

สมมติว่ามีดิวทีเรี่ยมจริง คนกินน้ำเข้าไปแล้วมันจะเรืองแสงไหมหนอ... ผู้ชายกินเข้าไปไม่เป็นไรหรอก แต่ถ้าผู้หญิงกินแล้วเดินในที่มืดๆ มันจะเรืองแสงเป็นหัวกับไส้... บรื๊อซ์...

รายละเอียดดิวทีเรี่ยม... http://en.wikipedia.org/wiki/Deuterium
พี่สมชายครับ ไอโซโทปของธาตุไฮโดรเจนที่มีคุณสมบัติเรืองแสงได้ มีแต่ธาตุทริเทียม (T2O) นะครับ Smiley

ดูจากเนื้อหาโฆษณาแล้ว ผมว่าเจ้าเครื่องลวงโลกอาศัยความหน้ามึน หยิบคำศัพท์ทางวิทยาศาสตร์มาตีไข่ใส่ลงไปในโฆษณาจนมั่วไปหมด ถ้าเครื่องลวงโลกนี้มันสามารถผลิตธาตุดิวเทอเรียม (D2O) ได้จริง ป่านนี้โรงงานไฟฟ้านิวเคลียร์คงต้องรีบมาซื้อแบบแปลนไปติดตั้งที่โรงงานแน่นอนครับ เพราะไม่ต้องเสียเวลาไปสกัดธาตุ D2O มาจากน้ำในธรรมชาติหรือต้องไปเข้าคิวรอซื้อกัน เนื่องจากธาตุดิวเทอเรียมกับธาตุทริเทียมเป็นธาตุที่หาได้ยากในธรรมชาติและมีการประเมินว่าทั่วโลกน่าจะมีในธรรมชาติไม่ถึง 1 ตัน จึงไม่แปลกที่น้ำมวลหนักพวกนี้ขายกันทีลิตรละเป็นหมื่นดอลลาร์เชียวครับ (แถมไม่ใช่น้ำที่สามารถนำมาอุปโภคบริโภคได้ด้วย) โดนชก

ส่วนคนธรรมดาอย่างเราๆดื่มน้ำก็มีธาตุดิวเทอเรียมกับธาตุทริเทียมไปก็แค่นั้น เพราะอยู่ในร่างกายอย่างมากไม่เกิน 24 ชั่วโมงก็ขับถ่ายออกมาแล้ว แถมธาตุพวกนี้เป็นธาตุกัมมันตรังสี ถ้าสะสมในร่างกายนานๆก็ได้รับพิษจากการสลายตัวเป็นรังสีอีก

สรุปว่ามันคือยาพิษแบบออกฤทธิ์ช้าดีๆนี่เอง อ๋อย

ขอบคุณครับ... เย้...
Hariwake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 11:03:36 AM »

สรรพคุณเหลือเชื่อจริงๆ ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์