เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 09:27:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามชาวกล็อกหน่อยครับ  (อ่าน 3770 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 03:04:55 PM »

Grinคือพอดีตอนนี้หาลูกจริงมาซ้อมกับGLOCK 19 ได้ยาก พอจะหาได้แต่ลูกซ้อม(หัวตะกั่ว)   ขอถามผู้รู้ว่ากล็อครุ่นใหม่ๆนั้นเขาเปลี่ยนเกลียวลำกล้องเหมือนปืนอื่นๆแล้วใช่ไหม?  ถ้าเรายิงด้วยลูกซ้อมแล้วป้องกันไม่ให้ตะกั่วติดค้างอยู่ในลำกล้องโดยการแยงลำกล้องทำความสะอาดทุกครั้งหลังยิงนั้นเพียงพอไหมครับ? Grin
ท่านที่มีประสบการณ์ยิงกับลูกซ้อมมามากกับกล็อค 19 ขอทราบผลบ้างนะครับ Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 03:17:19 PM »

ตามข้อมูลของคุณ Uncle ถ้ายิงลูกซ้อมมาก ๆ จะเป็นอย่างไรครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 03:46:19 PM »

ที่เคยอ่านมาในนี้น่ะครับ  บอกว่าเกลียวลำกล้องแบบแต่ก่อนไม่ค่อยจะเหมาะกับการยิงด้วยลูกซ้อมสักเท่าไร  ไมทราบว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรครับ Grin
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 04:08:21 PM »

ของผมเพิ่งซื้อ G17 เกลียวลำกล้องยังเป็นแบบเดิมอยู่ครับ ไม่ใช่สันเกลียวแบบปืนทั่วไป
ปกติยิงด้วยลูกซ้อมของ BM ยิงแค่ไม่กี่นัด ก็มีคราบตะกั่วติดแล้ว และทำความสะอาดออกค่อนข้างยาก สำหรับผม ....

ตามข้อมูลของคุณ Uncle ถ้ายิงลูกซ้อมมาก ๆ จะเป็นอย่างไรครับ

ยังยิงไม่มากเลยครับพี่ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเป็นอย่างไร Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 04:14:50 PM »

...เห็นมีนักกีฬาใช้ Glock ลงแข่ง IPSC ยิงเป็นร้อยๆ นัดติดต่อกันโดยไม่ได้ทำความสะอาด  ก็ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
อ่าวไทย™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 04:31:11 PM »

...เห็นมีนักกีฬาใช้ Glock ลงแข่ง IPSC ยิงเป็นร้อยๆ นัดติดต่อกันโดยไม่ได้ทำความสะอาด ก็ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับ Wink
นั้นซิ ผมเคยยิงดูแล้วครับ ลูกซ้อมไทยอาร์ 4 กล่องรวด ตอนนั้นอบรมปืนกล็อกกับพี่ตุ้ม ไม่มีติดขัดเลย
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 05:05:52 PM »

ที่เคยอ่านมาในนี้น่ะครับ  บอกว่าเกลียวลำกล้องแบบแต่ก่อนไม่ค่อยจะเหมาะกับการยิงด้วยลูกซ้อมสักเท่าไร  ไมทราบว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรครับ Grin

ก็ยิงได้ครับสำหรับลูกซ้อม แต่ทำความสะอาดยาก... คราบตะกั่วติดง่าย ออกยาก บางคนก็เอาลูกจริงหัวทองแดง ยิงไล่คราบตะกั่ว หลังจากที่ยิงลูกซ้อมไปมากแล้ว อันนี้ล่ะครับ ที่บอกว่าไม่เหมาะ...เป็นอย่างยิ่ง Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 07:24:28 PM »

ยิงไปเถอะครับพี่ ผมยิง 3-400 นัด แล้วค่อยทำความสะอาด ไม่เคยมีปัญหาครับผม Smiley

แข่งทั้งวันจบ แล้วก็ล้างตอนเย็นทีเดียวเลยครับ Grin

แต่อย่าเอาลูกจริงยิงรีดลำกล้องทีหลังแล้วกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2005, 07:28:00 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 10:18:39 PM »

ผมยิง 500 กว่านัด หัวตะกั่วล้วน ตะกั่วติดตามลำกล้องปรกติ แล้วค่อยล้างครับ ผมว่ายิง 1000 นัดติดค่อยล้างก็ยังไม่มีปัญหา

อย่าเอาลูกหัวทองแดงยิงล้างลำกล้องเลยครับ จ่ายให้เด็กล้างปืนที่สนามล้าง 30 บาท ลำกล้องใสปิ๊ง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 10:23:56 PM »

ที่เคยอ่านมาในนี้น่ะครับ บอกว่าเกลียวลำกล้องแบบแต่ก่อนไม่ค่อยจะเหมาะกับการยิงด้วยลูกซ้อมสักเท่าไร ไมทราบว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรครับ Grin

ก็ยิงได้ครับสำหรับลูกซ้อม แต่ทำความสะอาดยาก... คราบตะกั่วติดง่าย ออกยาก บางคนก็เอาลูกจริงหัวทองแดง ยิงไล่คราบตะกั่ว หลังจากที่ยิงลูกซ้อมไปมากแล้ว อันนี้ล่ะครับ ที่บอกว่าไม่เหมาะ...เป็นอย่างยิ่ง Grin

...หาน้ำยาสำหรับล้างลำกล้องโดยเฉพาะ...ง่าย และ ทุ่นเวลาได้เยอะเลย... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 10:30:25 PM »

ผมเคยยิงดูแล้วครับ ลูกซ้อมไทยอาร์ 4 กล่องรวด ตอนนั้นอบรมปืนกล็อกกับพี่ตุ้ม ไม่มีติดขัดเลย

ขอถามว่าตุ้มไหนครับ ?

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 10:38:26 PM »

ของผม กล๊อค 19 เก่าๆ ปี 34 ยิงลูกซ้อมไปเกือบหมื่นนัด ไม่เห็นเป็นไรเลย บางวันยิงกันทั้งวันใช้ปืนผมคนเดียวเป็นพันนัด (เพื่อนยืม) ล้างทีเดียวตอนเย็น มันยังแม่นอยู่เลย Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 01:32:39 AM »

เคยยิงลูกซ้อมติดต่อกันมากที่สุดราวๆ 300 นัดโดยไม่มีปัญหาอะไรคับ...
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 04:15:39 AM »

ซื้อกล๊อก21มาผมเปลี่ยนลำกล้องเป็นstainless steelของ Storm Lake ช่วยให้สบายใจและยิงได้ดีกว่าเก่า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 04:37:09 AM »

ขอบพระคุณพี่ๆ(ประสบการณ์ปืน)ทุกท่าน Grin  ขอเรียนถามอีกสองข้อครับ คือ
.น้ำยาล้างคราบตะกั่วโดยเฉพาะ ยี่ห้อไหนเวิร์คที่สุด//ราคาครับ ตามความเห็นของท่าน? Grin
.ลำกล้องแบบที่คุณboonให้ดูฝากคนหิ้วมาจากusได้บ่ครับ? Grin

(ปกติผมถือกฏหลังยิงแม้เพีบงนัดเดียวก็จะล้างลำกล้องครับผม;D)
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์