เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:23:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 9955 ครั้ง)
tao
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 08:45:28 AM »

คือว่าผมอยากได้ .22 ไว้ติดตัวซัก 1 กระบอก(แม็กนะครับ ไม่เอาลูกโม่) ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอราคาด้วยนะครับ
คือว่าไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะ ตอนนี้ที่มีอยู่ในใจ เป็น  walther p22
ขอบคุณครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆ คนในบอร์ด Grin
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 08:54:16 AM »

มาต้อนรับครับ
เรื่องปืนรอท่านอื่นมาแนะนำละกัน
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 09:07:07 AM »

มาทักทายครับ
สวัสดีครับ
ปืนชอบตัวไหนก็เลือกตัวนั้นครับ  ดีทุกตัวเขาจึงขายได้

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 09:19:34 AM »

Wink....ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ....ปัจจุบันปืนมีราคาแพงแถมขอยาก ไม่ลองพิจารณากระสุนที่ไว้วางใจได้อย่างขนาด 9 มม. ไว้พกติดตัวหรือครับ... :Smiley

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 09:29:39 AM »

สวัสดีครับ ค่อยๆหาข้อมูลจากในเวปและถามเอานะครับ
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 09:46:46 AM »

สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม Cheesy

เลือก .22 ไว้เพียงอย่างเดียวหรือครับ ไม่มองขนาดอื่นๆ ไว้ด้วยล่ะครับ เผื่อเป็นทางเลือกในการตัดสินใจอีกช่องทางหนึ่งครับ Wink
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 09:51:09 AM »

มีหลากหลายเลยครับ  ต้องดูจุดประสงค์ล่ะ แต่ให้ไว้ คือ ติดตัว 
1.เบเร็ตต้า M 21 A
2..เบเร็ตต้า 87 BB   
3.สมิธ M 2213 
4.วอลเธอร์ TPH   
5.รูเกอร์ รุ่น แอสแซสซิน
6.มาร์โก
7.FAG หรืออะไรเนี่ยแหละ ตัวที่ทำเลียนแบบ วอลเธอร์ ผมจำไม่แม่นว่า เป็นยี่ห้อ นี่หรือเปล่า

น่าจะหาได้ไม่ยากนักในตลาดปืน  บ้านเรา
สำคัญ คือเรื่องของ ราคา ที่ไปไกล
ไม่ก็ต้องหามือสอง สาม สี่  ที่พอจะ   เอาได้...........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 09:52:58 AM »

Cheesy   สวัสดีครับ  ถ้าเลือกพกซ่อนก็อย่างที่คุณเลือกแหละครับ ถ้าใหญ่หน่วย  ก็ Ruger ตระกูล MK  และก็ เบเรตต้าครับ M87 ชีต้า และก็ ชีต้าทาเก็ตครับ   น้ำลายหก    น้ำลายหก

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 10:53:37 AM »

พอดีไม่ได้บอกมาด้วยว่าเน้นพกซ่อนหรือเปล่าครับ

ส่วนตัวแล้วปืน .22 ผมชอบขนาดใหญ่ เน้นยิงแม่นๆมากกว่าพกซ่อนครับ เพราะลูกถูกเอาไว้ยิงซ้อมมือสนุก

สำหรับขนาด .22 ที่เป็นปืนในดวงใจของใครหลายๆคน ก็คงหนีไม่พ้น Ruger MK II ครับ ถ้าเน้นพกพาด้วยก็เลือกตัว Compact ครับ

ถ้างบพอหาพวกลำกล้องหนายิ่งสวย แม่น เข้าไปใหญ่

แต่ปืนพก .22 ที่ผมชอบสุดๆเป็น Smith & Wesson Model 41 ครับ

แต่ตอนที่ซื้อตังค์ไม่พอจะเอื้อม M41 ส่วน Ruger ก็ขาดตลาด เลยซื้อ S&W M22A มาแทน......... เป็นปืนที่แม่นยำใช้ได้เลยครับ แต่ผมว่าไม่ค่อยสวย ด้ามอวบไปหน่อย และขึ้นลำยากไปนิดครับ แต่โดยรวมก็คุ้ม

Browning Buck Mark ก็เป็นอีกรุ่นที่น่าสนใจครับ.......... แต่ผมยังไม่เคยยิงปืนรุ่นนี้เลย จึงบอกไม่ได้ครับ

ถ้าชอบปืนรูปร่างดุ ระบบการทำงานไว้ใจได้ Beretta M87 Cheetah ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนครับ....... กระบอกนี้จะขนาดกระทัดรัดกว่า พวกข้างบน แต่ความแม่นยำจะสู้พวกข้างบนไม่ได้ครับ

สำหรับปืนพกซ่อนขนาด .22 ผมไม่สันทัดครับ......... แต่ถ้าเน้นพกซ่อนจริงๆ อยากแนะนำให้ลองดูกระสุนขนาดอื่น อย่าง .25, .32 หรือ 380 แม้ว่ากระสุนจะแพงกว่า แต่ปืนพวกนี้ก็ไม่ค่อยจะได้ใช้งานเท่าไหร่....... ไหนๆปืนก็เล็กอยู่แล้ว เลือกกระสุนใหญ่หน่อยมั่นใจกว่าครับ

เรื่องราคาจนปัญญาครับ คงต้องทัวร์หลังวังเองแล้วล่ะ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 11:11:50 AM »

...ใจเย็นๆ ค่อยๆ เลือกครับ  น่าจะพิจารณาขนาดกระสุนก่อนแล้วค่อยพิจารณาขนาดปืน ยี่ห้อ รุ่นตามลำดับประมาณนี้  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 11:17:57 AM »

Grinสวัสดีครับ..
...ใจเย็นๆ ค่อยๆ เลือกครับ น่าจะพิจารณาขนาดกระสุนก่อนแล้วค่อยพิจารณาขนาดปืน ยี่ห้อ รุ่นตามลำดับประมาณนี้ Smiley
เห็นด้วยครับ Grin Grin Grin

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
fasty
รักธรรมชาติ ให้เท่ากับรักชีวิต
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 11:21:38 AM »

...ใจเย็นๆ ค่อยๆ เลือกครับ น่าจะพิจารณาขนาดกระสุนก่อนแล้วค่อยพิจารณาขนาดปืน ยี่ห้อ รุ่นตามลำดับประมาณนี้ Smiley
เห็นด้วยจ้า และขอยินดีต้อนรับด้วยนะ Grin Grin

รักษาธรรมชาติ  รักษาชีวิต
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 11:33:25 AM »

ยินดีต้อนรับครับผม เรื่องปืนมีเพื่อนๆหลายคนแนะนำมาถูกทางแล้วครับ ค่อยๆคิดว่าใจจริงชอบแบบไหน ขนาดกระสุนใหญ่หรือเล็ก ยี่ห้ออะไร และที่สำคัญอีกประการหนึ่งคือราคาและร้านที่จะไปซื้อนะครับผม
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 10:49:36 PM »

ยินดีต้อนรับครับ ที่นี่มีแต่ความรู้ คำแนะนำและที่ขาดไม่ได้ ความอบอุ่นครับ ค่อยๆศึกษาไปครับ

More Care
Less Hate
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 10:58:01 PM »

..........................ดูไปเรื่อยๆ อย่าด่วนตัดสินใจ ยินดีต้อนรับขอรับ......................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์