เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 05:31:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนศูนย์หลัง RAMI  (อ่าน 2339 ครั้ง)
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

เด็กอนุบาลตีนดอย

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 12:53:59 PM »

ผมมี RAMI P อยู๋อยากเปลี่ยนศูนย์หลังเป็นแบบปรับได้ ไม่ทราบจะใช้แบบไหนรุ่นไหนครับ ใครมีข้อมูลแจ้งให้ทราบด้วยครับ ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความกรุณาครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 01:23:32 PM »

Huh จะผิดวัตถุประสงค์หรือไม่ครับ Huh
 Grin รามี่ เป็นปืนขนาดซัพคอมแพค เน้นการพกซ่อนหรือพกซองในเพื่อปกปิด หรือเป็นปืนสำรอง ศูนย์เดิมของรามีเป็นแบบศูนย์ตายปรับไม่ได้ ออกแบบรูปทรงเพื่อไม่ให้เกาะเกี่ยวเสื้อผ้า มีขนาดค่อนข้างเล็กเพื่อไม่ให้เกะกะ หากจะเปลี่ยนใช้ศูนย์ปรับ ซึ่งส่วนใหญ่มีขนาดใหญ่ มีขอบมุม เวลาใช้งานอาจจะติดขัดไม่สะดวกได้นะครับ Wink

Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 03:34:05 PM »

เรียนท่าน NaiMai ครับที่อยากเปลี่ยนเพราะ ศูนย์ที่มากับตัวปืนเวลายิงที่เป้า 10ม. จะกินขวา 3 นิ้ว สูง 1 นิ้ว   ที่ระยะ 25 ม.กินขวา  6นิ้ว สูง1.5นิ้ว ไม่รู้จะแก้ปรับอย่างไรครับ (เคยถอดตัวน็อต 6เหลียม ออกแล้วเคาะก็ไม่ขยับครับ) ขอบคุณท่าน NaiMai ครับ
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 06:21:39 PM »

เล็งแบบจี้หรือแบบนั่งแท่นครับ?  หากเล็งแบบจี้ ลองเปลี่ยนเป็นแบบนั่งแท่นดูครับ

เรื่องเคาะไม่ขยับ  ผมคิดว่า จขกท ไม่กล้าเคาะแรงเพราะกลัวเป็นรอยครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 07:05:00 PM »

Wink  เอาปากกา ไม่ใช่ดินสอนะ ไม่รู้พิมพ์ถูกหรือเปล่า?  จับสไลด์(หากระดาษหนังสือพิมพ์หนาๆ กั้นระหว่างสไลด์กับปาก) หนีบสไลด์ให้พอแน่น.... ทีนี้ก็ถึงคราวตอก เคาะศูนย์หลังหล่ะครับ หากระดาษแข็งๆ หนาๆ รองรับการตอกจากฆ้อนด้วยนะครับ Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 07:21:26 PM »

เอาปืนพร้อมเป้าที่ยิงเสร็จแล้วไปให้ช่างปรับศูนย์หลังให้น่าจะดีกว่า

ในเป้าระบุด้วยว่ายิงที่ระยะเท่าไร เล็งอย่างไร เพื่อช่างจะได้ปรับแต่งใบศูนย์ให้ได้ถูกต้อง

อีกอย่างนึง ปืนประเภท BACKUP  เวลายิงจริง ๆ แทบไม่ได้มองศูนย์ อยู่แล้ว ใช้ Point & Shoot เลยทั้งนั้น

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 07:22:33 PM »

หรือถ้าอยากเปลี่ยนจริง ๆ อย่าลืมเก็บศูนย์ชุดเก่าไว้ให้ผมด้วยหละ Grin Grin Grin

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 08:15:37 PM »

เรียนท่าน Glock Glack II และ ท่าน Tiger wut  ผมลองเอาไขควงตอก ตอกโดยใช้ค้อนตีตะปู ตอกอย่างแรงเลยครับ ปรากฏว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่ขยับแม้แต่นิด ขณะนี้หมดปัญญาแล้วครับ ตอนนี้เวลาไปยิงที่สนามก็ต้องยิงแบบขืนเผื่อเอาครับ ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่ให้คำแนะนำ ขอบคุณมากครับ
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 09:15:52 PM »

แล้วเป้าทดสอบจากโรงงานยิงตรงหรือเปล่าครับ....... ทดลองยิงอีกสักพักก่อนครับ หากเพิ่งได้ปืนมา อาจไม่คุ้นมือทำให้เกิดข้อผิดพลาดได้

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
tonpai
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 09:32:11 PM »

RAMI เป็นปืนต่อสู้ครับ กินขวา 3 นิ้ว หรือ 6 นิ้ว แสดงว่าเล็งหน้าอกเข้าหัวใจครับ ไม่ต้องปรับอะไรแล้วครับ ทำกลุ่มให้ดีก็โอเคแล้ว ถ้าชอบปั้นเป้าคงต้องแสวงหา .45 เถอะครับ เชื่อผมเถอะ ผมก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน อิอิ Grin
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 11:56:19 PM »

เรียนท่าน Glock Glack II และ ท่าน Tiger wut ผมลองเอาไขควงตอก ตอกโดยใช้ค้อนตีตะปู ตอกอย่างแรงเลยครับ ปรากฏว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่ขยับแม้แต่นิด ขณะนี้หมดปัญญาแล้วครับ ตอนนี้เวลาไปยิงที่สนามก็ต้องยิงแบบขืนเผื่อเอาครับ ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่ให้คำแนะนำ ขอบคุณมากครับ

เอาปืนไปให้ช่าง แคะศูนย์เถอะครับ  ถ้าทำเองต้องรู้จังหวะ และความชำนาญ ไม่งั้นปืนเสียโฉม  ศูนย์ก็ยังคงทีไม่ไปไหน

ลองพาดยิง ดีๆะครับ ให้แน่ใจว่า ศูนย์เพี้ยนจริงๆ ถึงจะไปทำ  ถ้าเป็นอย่างที่ จขกท. บอก สูง-ต่ำ ไม่มีปัญหาครับ  เหลือแค่ปรับซ้ายขวาเท่านั้น

นอกจากนี้แล้วยัง สามารถเสริม ศูนย์หน้า ซ้ายขวา  หรือเปลี่ยนศูนย์ หน้า ให้เยื้อง ซ้ายขวา แก้ทางปืนได้ครับ  สูงต่ำ ก็ทำได้เช่นกัน   ปรึกษาช่างดีกว่าครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 12:42:18 AM »

แนะนำเหมือนคุณโทนคับ...Grin
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 10:00:36 AM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำ ผมคงต้องหาเพิ่มอีกหนึ่งเพื่อปั้นเป้า ส่วน RAMI เอาไว้พกและซ่อนครับ Grin Grinขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งครับ Grin Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 11:15:17 AM »

หาช่างครับ
เรื่องแบบนี้ งานราคาไม่กี่ตังค์ครับ
 ทำเหมือนท่านสติงว่า เอาเป้ามาด้วย(ระบุระยะ ยิงที่กี่เมตร)

โชคดีครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2005, 12:31:05 PM »

...ก่อนจะเคาะ  น่าจะให้คนอื่นทดลองยิง  รวมทั้งพาดยิงให้แน่ใจก่อนว่าศูนย์มันเพี้ยนจริงๆ  Smiley

...ต้องมั่นใจว่าไม่ใช่ shooter's error ครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์