เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 09:25:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเชื่อหรือไม่.....  (อ่าน 2107 ครั้ง)
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 01:46:12 PM »

ว่าปัจจุบันยังมีคนที่มีปืนแต่ไม่รู้จักการทำงานของปืนเลย
ผมเคยถามตำรวจท่านหนึ่ง  "ว่าทำไมปืนสกปรกจัง" 
ตำรวจตอบว่า "ไม่เป็นไรหรอก  ตั้งแต่ได้มา 20 กว่าปีแล้ว ยิงไม่ถึง 5 นัดเลย "
ผม                " อ้าวแล้วทำไมน้าไม่ไปเข้าสนามซ้อมดูบ้าง "
ตำรวจ           " ไม่ไป  มันเปลื่อง "
ผม                " แล้วลูกกระสุนไม่ด้านหมดหรอ"
ตำรวจ           " ไม่รู้  ไม่ได้สนใจหรอก  มีให้พกก้อพกไปแค่นั้น "
ผม                " แล้วน้ารู้จักปืนแค่ไหน "
ตำรวจ           " รู้แค่ว่า เหนี่ยวไกยิงแค่นั้น  "
ผม                " น้าใช้กระสุนกี่แบบหล่ะ "
ตำรวจ           " ใช้แต่หัวตะกั่วธรรมดานี้แหล่ะ "
ผม                " ทำไมน้าไม่ใช้แบบอื่นดูบ้าง อย่างพวกหัวรู  หัวแข็ง "
ตำรวจ           " อ้าว... มันจะยิงได้งัย ถ้ามันเป็นหัวแข็ง "
ผม                " ทำไมหล่ะน้า"
ตำรวจ           " เนี้ยรู้มั้ย  ปืนน่ะเวลายิง พอเหนี่ยวไก กระสุนก้อจะระเบิด ตะกั่วก้อถูกเผาให้หลอมเหลวแล้วพุ่งออกไป
                      โดยความร้อนของการระเบิดของกระสุน  พอมันไปกระทบกับเป้าแล้วมันก้อจะแตก "

ผมถึงกับอึ้งกับคำตอบที่ตอบออกมา  ไม่น่าเชื่อนะครับยังมีคนที่มีปืนแต่ไม่รู้จักปืนเลย
เหมือนกับคนที่ต้องพก "คลังแสง" ทีละ 50 - 100 คน คอยติดตาม  หรือ ได้ดาวมาประดับบ่า  แต่ไม่รู้จักคุณค่าของปืน คงมองเห็นว่าปืนคือสิ่งที่ไม่ดี  คอยแต่จะริรอน  หรือทำให้หมดไปมือของคนที่รู้จักคุณค่าของปืน  ทั้ง ๆ ทีคนๆ นั้นต้องอาศัยมัน เพื่อป้องกันตัว
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 01:56:19 PM »

ท่าน ตำนวดดดด ตอบได้แหวกแนวดีครับ  Grin Grin Grin

ไม่รู้พวกโจรที่ใช้อาวุธจะรู้จักอาวุธปืน Grin Grin Grin มากกว่าท่าน ตำหนวดดด ท่านนี้ รึเปล่า Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 02:13:20 PM »

แบบนี้ไม่ต้องไปถามนะครับ ว่าปืนพกที่ใช้กันอยู่ทุกวันนี้มีกี่ชนิด กี่แบบ หรือกระสุนมีกี่ชนิด
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 02:14:03 PM »

ผมก็ คิดเหมือนกัน นะครับ   

ถ้าวันนึง  เกิดเหตุกับ ตัวผมหรือ ครอบครัว    มีเหตุให้ต้องใช้ ปืน        บังเอิญ เข้า จุดสำคัญ คนร้ายตาย   ผมจะมีอาการ ยังไง    กลัว   ตกใจ  ตื่นเต้น  เฉยๆ    สับสันครับ   ได้แต่  ภาวนา อย่าให้ เกิด ขึ้นเลย   ขอแค่   ยิง เป้ากระดาษ หรือ เพลทเหล็ก   ก็ มีความสุขแล้ว  ครับ

www.rodyok.net  01-5675456
fasty
รักธรรมชาติ ให้เท่ากับรักชีวิต
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 02:15:57 PM »

Grin Grin Grin

รักษาธรรมชาติ  รักษาชีวิต
saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 02:29:08 PM »

ขออภัยท่านตู่

พี่  NUTAPOL ดู PM  ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 02:47:13 PM »

ฟังคำตอบนายตำรวจคนนี้แล้ว  เชื่อเถอะว่า  ในชีวิต จะไม่เคยเจอเหตุร้ายที่ว่าแต่อย่างใด  เพราะดูแกเฉยชา และไม่เสี่ยงกับใครทั้งนั้น   กลับบ้านดีกว่า...5555

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 03:13:14 PM »

สงสัยคงเป็นตำรวจธุรการ Huh

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 03:41:12 PM »

เชื่อครับ เพราะญาติผมเองก็มีอาการคล้ายๆกัน

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 03:54:52 PM »

...ตำรวจบ้านเรา  ถ้าไม่ใช่หน่วยพิเศษอะไรแบบนั้น  ไม่ค่อยได้ฝึกยิงปืนเท่าไรครับ  เวลาท่านจะใช้ปืน พวกเราคอยหลบดีๆ ละกัน  ขอบอก  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 04:06:36 PM »

น่าจะเป็นตำรวจรุ่นเก่า...แต่ตำรวจสมัยใหม่..เท่าที่เห็นหรือคุยด้วยก็มีความรู้เยอะครับ.. Grin
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 04:12:37 PM »

ขอสรรเสริญคุณพ่อตาหน่อยครับ
พกพาราพี12 ผมไปทำฮ่าร์ดโครมมาให้ กระสุนไฮดร้าช๊อคสองแม็ก พกตาหลอด...
ที่บ้านแขวนเบเนลี่ เอ็มหนึ่งข้างฝาแบบจ่าหนวดในทีวีเลย
แถมยังมีไพธ่อน แอบคุณแม่ยายไว้ แล้ววันนึงคุณแม่ยายแอบเอาไปจำนำ ยังไม่พอ  ทำตกนกหักอีก....โอยยยยย...ตอนนี้เลยมีงูเหลือมตูดหักเป็นว่าที่มรดกอีกตัว
...แต่.....เป็นร้อยเวร จร.ครับ....ทะเลาะกับสายตรวจ จร.เรื่องค่าปรับทั้งวัน...
เฮ้อ...คมในฝัก...สนิมเขรอะ...แต่ท่านน่ารัก  เพราะปรับแท็กซี่ สามล้อ และมอร์ไซด์ แค่ร้อยเดียว...สงสารเค้า
อิอิอิ..ขออนุญาตไม่บอกว่าอยู่ สน.ไหน

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 04:56:51 PM »

ตำรวจรุ่นใหม่พัฒนาแล้ว  รู้จักใช้คอมพิวเตอร์ไม่กลัวเหมือนรุ่นเก่า รู้จักฝึกฝนใฝ่หาความรู้ไม่เชยแล้วครับ

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 06:36:04 PM »

ค่อนข้างจะเชื่อครับเพราะคลุกอยู่ในวงตำรวจเหมือนกันครับ แต่เพื่อนผมใช้ 1911 อยู่ให้ผมหา ไกรอด ให้แล้วให้หาลูกซ้อมให้อยู่เสมอเพราะยิงปืนกันบ่อย พี่เค้าอยู่ กับ ดาบแก่ ๆ อีกคนใช้ M19 กับ M66 สลับกันก็ให้ผมหากระสุนปืนใหม่ๆแบบหัวรูมาให้ครับ  เสียอย่างเดียวไม่ค่อยดูแลปืนเท่าไหร่ครับผมเป็นคนดูแลให้ครับ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 06:44:38 PM »

สงสัยน้าแกจะ มีอาชีพเป็นตำรวจครับ  แต่  ไม่ใช่เป็นตำรวจอาชีพ นะครับ เยาะเย้ย เอชักงงเองเรา :Smiley

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: [1] 2
  พิมพ์